1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

Vừa mới thống kê vn đứng thứ 3 thế giới về tìm kiếm phim hành động đới Quynh :face_with_hand_over_mouth:

3 Likes

Đa tạ a… nó là 1 trong những chức năng đó :rofl:

2 Likes

Ậy … ậy … :laughing:

2 Likes

Chưa hểu ý Đệ lắm :sweat_smile:

2 Likes

À sợ đụng độ vụ android hay ios á ha?! Haha… Quynh nói vại sao đụng dc. Vấn đề chính là Quynh đang nói điện thoại Google mà Quynh yêu thích thôi :rofl:

2 Likes

Tụi em còn độc lập tự do, nhưng giờ cũng bắt đầu mong có bé bé rồi. Mà nhớ hồi xưa em còn nhỏ hay bị con ■■■ của ba em ghét. Mốt mà có con chắc con em cũng bị thái tử ghét.

2 Likes

Nhưng dân trong nghề nhìn hình của anh là biết “giá trị” rồi. Cục thăn nội kia bằng nguyên bữa trưa cn của em.

2 Likes

Nhìn cục thăn ấy ngon nhỉ, ngày xưa em sợ ăn đồ sống lắm, ko bao giờ ăn bò tái các kiểu đâu, cứ phải chín hết. Thế rồi 1 lần em ăn bò tái, ăn ngọt mềm vô cùng . Hoặc trứng gà trước là cũng phải nấu cho thật kỹ mà giờ em có thể ăn trứng sống đập vào bát mì, ăn thấy ngậy chứ ko thấy vị tanh

4 Likes
6 Likes

Hehe… Nói chứ chủ ý là báo cáo quán bữa e nói thôi :grin:
Cơ mà mài chụp hình vẫn đẹp quá mại :rofl:

2 Likes

Ăn sống dc có nhìu món ngon hen… À nói mới nhớ… Nãy a có ăn sushi bò với bò nướng nhúng qua trứng Nhật sống :grin:

Mài nhìn tô bò nhúng trứng a chụp nản ko :sweat_smile: @NPN1989

3 Likes

Em chụp bằng điện thoại cùi thôi hà.

Cái món bò chấm trứng ấy chụp hình nan giải. Do bò cắt mỏng nướng tái thì màu nó vừa không đỏ mà cũng không cháy xém cạnh như steak được. Còn trứng thì để ăn là phải đánh lên, mà đánh lên thì không đẹp như để nguyên. Này muốn đẹp thì có thể gấp miếng bò lại rồi để lòng đỏ trứng cút lên trên. Có thể thêm hành và gừng đỏ hoặc ớt để tạo màu tương phản. Nhưng tới khi đó chưa chắc ăn ngon.

Nói chứ thịt bò mắc tiền ngoài chuyện mềm ra thì mỡ bò có mùi thơm đặc trưng mà bò giá rẻ không nguỵ tạo được. Còn quán mắc tiền thì không chỉ nguyên liệu đầu vào chất lượng, đầu bếp còn phải lọc thịt để bỏ hết mấy sợi gân với mỡ thừa mà không làm miếng thịt bị nát. Như cái dẻ sườn bò, nếu lọc đàng hoàng thì nó rất mềm và tỷ lệ mỡ vừa phải. Nhưng nếu ăn buffet nướng mà kêu dẻ sườn là nhai mỏi miệng do bếp có lọc gân đâu.

3 Likes

Mài nói đúng quá đúng… Hehe… Cơ mà mô tả ra dc như vậy thì hay quá… A chỉ thấy nó ngon thoai chứ ko thể nói 1 cách dễ hiểu như mài dc :sweat_smile:
Khi nào có chỗ nào ăn ngon chỉ a với… Có mấy chỗ ăn dc lắm mà khu kiểu quận 2 hay cánh ngoài đó, a ngại đi xa lắm. Quanh quanh trung tâm thì ok nà :grin:

4 Likes

Công nhận là cái gì khó qua văn viết của anh @NPN1989 là em hiểu liền, tả mà có thể tưởng tượng ra được luôn:) thằng con trai em có bài văn tả mẹ mà 2 mẹ con loay hoay 1 tuần nay, nào là phải dùng hình ảnh ẩn dụ rồi Vân … Vân mây mây, đến cuối cùng em bảo thôi con search gooogle đi chứ mẹ cũng ko biết tả làm sao :disappointed_relieved:

1 Likes

Sao ko nhờ luôn @NPN1989 đi nà e… :sweat_smile:

3 Likes

Hắn đem chép văn mẫu nào là mẹ cười hiền lành nhẹ nhàng, dịu dàng , con đọc mà 2 mẹ con bò lăn ra cười, e bảo thôi cứ tả thực đi con ơi :slight_smile: tả này buồn cười quá

4 Likes

Thôi… Lỡ rồi văn mẫu đi, văn thực còn cười vỡ bụng ra :rofl:

4 Likes

Kể cũng buồn do đợt covid mấy năm nay mà nhiều nhà hàng trung thành với phương thức nấu nướng và trang trí theo kiểu cổ điển phải đóng cửa anh ạ. Tổn thất không chỉ là bánh mỳ nóng hổi giòn rụm thơm bơ hay các món ăn nhỏ xinh đầu bếp mời khách mà còn là rất nhiều kỷ niệm chung vui cùng gia đình trong bầu không khí ấm cúng, thong thả và hào phóng, được phục vụ như thể chúng ta có cả thế gian trong túi.

Giờ thì các nhà hàng sang hoặc học đòi ra vẻ sang mang hơi hướm fusion nhiều hơn, và anh sẽ không biết điều gì đang đón chờ mình. Bữa ăn không hẳn là gấp gáp hơn nhưng nó thiếu đi sự thong dong, vơi đi phần ấm áp.

Và sẽ thật buồn khi một ngày nọ, khi anh định ôn lại một ngày kỷ niệm quan trọng trong không gian mà nhiều năm trước một câu ưng thuận đã biến hai người xa lạ thành một gia đình rồi lại nhận ra khung cảnh xưa giờ đây không còn nữa.

4 Likes

Hay!

5 Likes

Hồi đó anh đọc một quyển sách có câu rất thú vị là: “Mothers love to be “mother”. “

5 Likes