1 Phút Quảng Cáo: Sideway - Down ↙️↗️ Up <$> Phân Hoá

5.98 :point_right: 4.8 :grinning:

1 Likes

Gộp 2 sóng cũng đc đâu đó gần 2k trên giá đáy 4,5 => đc đâu đó 30 - 35% … vậy đc rồi :slightly_smiling_face:
Phần XLần nhường những Trứng Thủ Mạnh mẽ và chuyên nghiệp với tham vọng Lớn Lao :smiley:

X vài lần thì cũng thành XLần nhưng Thực Tế - An Toàn - Hiệu Quả hơn rất nhìu nhỉ !? :thinking:

• Andjku
5 Likes

You’re right :kissing:
You should go to bed early and wake up early :kissing:

Have It been prepared yet!? :thinking:
image

1 Likes

ăn thì có nhưng tiệc tan rồi có vội chạy ko rửa chén ko thôi hả Ka

1 Likes

Làm Trứng Thủ phải bít Mình Là Ai !? :expressionless:

Góc thư giãn: Bạn là ai? :upside_down_face:

image
( Internet)

Chuyện kể là một bữa nọ có một nhóm du khách xuống bãi tắm biển. Họ thuộc đủ thành phần

Thế rùi bất chợt trời đang quang đãng nắng đẹp bỗng rợp bóng, gió lạnh thổi qua
Người già đứng dậy đi vào dất liền. Thanh niên hỏi: Bác đj đâu thế?

• Tôi tắm đủ rùi, trời hơi lạnh tôi lên nghỉ trước - Người già nói.
  • Xời trời mát thế này ko tắm đúng là phí phạm. Đúng là bác già rùi. Có cơn gió mát cũng sợ
    Mọi người ùa lên cười theo. Người già ko nói gì lẳng lặng bước đi.

Một lát sau mây kéo tới nhiều hơn, gió lạnh hơn. Đô lực sỹ lấy cần câu gắn cục mồi thật to quăng xuống biển rùi nói với Thanh niên:

• Trời mát này biển chắc sẽ nhiều cá! Phen này no bụng rùi… À! Chú trông hộ anh cái cần câu nhé. Anh lên đi vệ sinh chút anh quay lại. Có cá anh em mình chia 5/5.
  • Ok! Anh đi đi. Cứ giao cho em - Thanh niên vui vẻ đáp.

Đô lực sỹ vừa đi khuất thì gió mạnh hơn, mây đen kéo tới.
Anh người Tây nguyên hú hớn: Tuyệt vời! Cơ hội đây rùi.
Rồi Anh tây nguyên mang lưới ra nói với Thanh niên:

• Trời này cá đầy dưới biển. Câu thì đc mất con?! Anh có lưới đây. Vấn đề là anh ko biết bơi, Chú rủ thêm càng đông càng tốt kéo cá đi. Được bao nhiêu anh chỉ xin lấy 30% thôi. Vui là chính.
    Thanh niên mắt sáng rỡ " OK" liền.
  • Thế nhé, các chú kéo lưới, anh đi mua than mua bia, lát cá lên là nướng lun uống bia. Cho phí tính vào 30% của anh!

Anh tây nguyên dời đi. Nước biển bắt đầu rút đi. Vài con trá bơi chậm bị mắc kẹt giẫy đành đạch trên cát. Nhóm thanh niên reo hò lao ra bắt.
Hướng dẫn viên vội la lên: Các bạn ơi, có dấu hiệu biển động sóng thần. Mau rời bãi biển nhanh lên!!!

Chả ai quan tâm tới lời hướng dẫn viên, tâm trí họ đổ dồn vào các chú cá đang giãy đành đạch trên cát.
Hướng dẫn viên vội vàng bỏ chạy lên bờ.!

Chỉ 5 phút sau sóng thần ập tới. Cuốn trôi tất cả những gì đang hiện hữu trên bãi biển!!

Câu chuyện tưởng tượng tới đây là hết rồi!! Các bạn là nhân vật nào trong câu chuyện vậy ạ? :grin:

( Trích truyện tưởng tượng tào lao giải trí nhảm nhí Làng Trứng truyền kỳ)

8 Likes

Đọc lại vẫn thấy thấm+, cám ơn Ka

4 Likes

■■ ■■ ■■. Ù ù ù . :saluting_face:

2 Likes

:ghost::ghost::ghost::ghost::ghost::ghost:

( Internet )

5 Likes

Ăn thì ăn li với ăn Lai
Thua thì thua quần thua cả Tất
Lao theo lời xui dại Được - Mất
Sóng ập vào bờ - Mất cả Quần

( Internet )

10 Likes

Đọc truyện này của đk, dưng đệ nhớ lại câu chuyện Trồng Sả. Ka sáng tác nhiều chuyện hay phết.

4 Likes

image
(internet)

Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ nha :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart:

6 Likes

:blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush:

chưa thấm thì xay ra nước truyền vào tĩnh mạch nhớ :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

4 Likes

:smile:

4 Likes

Nay em cũng thấy nà đk, nơi nơi đại sóng :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes: :face_with_spiral_eyes:

4 Likes

Ka sáng tác hay thì đương nhiên rồi, vấn đề là thời điểm nào chúng ta đọc truyện gì để giữ được vị thế an toàn.

6 Likes

Giờ thấy hô hào ghê lém

4 Likes

:disguised_face:

4 Likes

Sáng nay có ace nào ăn Táo Tím hem? @Tammy.Tr ?
image

:joy: :joy: :joy: