1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Dạ “ng khác” là những người đang có tài sản góp vốn vào cty đó.

6 Likes

Em là Trứng thủ thì cũng có tài sản góp vốn vào mờ :wink:
Chưa rõ … chưa rõ … :stuck_out_tongue:

6 Likes

Tại vì k phải cty nào cũng phát hành cổ phiếu, nên em nói chung chung.
Vd như cty k có cp thì k có trứng thủ dc, nên em gọi là “những người đóng góp tài sản để làm cty”.
Còn nếu cty có cp thì những ng đó là cổ đông lớn và nái. Trứng thủ nhỏ lẻ thì dễ rồi, muốn thoát là nhanh thôi, còn to quá thì bị kẹt lại.

3 Likes

Ở đây ta ko bàn tới Hiệu Trứng chưa cổ phần Boy nhé :relieved:
Cơ mờ tại seo To lại khó thoát ? :thinking:

5 Likes

Tại vì to quá, muốn thoát là phải cần thời gian, rồi để lại dấu vết. Mà có dấu vết bigboy thoát hàng thì nhỏ lẻ lại k dám mua vào, làm cho thanh khoản k có, lại càng khó thoát hàng nữa.
Em xin hết!

2 Likes

Bài này nè dk :joy:

3 Likes

Cái này khá giống trường hợp tăng vốn đình đám của tập đoàn mà ai cũng biết là ai đấy gần đây nhỉ ^^.

4 Likes

Ui … Boy Đưa ngày càng giỏi … dự rằng mai mốt gái trai theo đầy :kissing:

3 Likes

Em xin phép đại ka, mời anh chị em cùng tham gia nhé :slight_smile:
@paulustran @Khang_buivan @Canh_Vo @Tongquan @Lucy0396 @Hoai_Nam_Tran @khigias2 @Ltl @Ilifetowin @NamVN @Nhanhnv @ngaydepseden @mr_phenomenal @MinhGia

6 Likes

Câu này dễ òi mờ :stuck_out_tongue:

4 Likes

Lâu lâu mới có câu em trả lời dc :joy:
Dự là tối nay Sg mưa to :joy:

3 Likes

Hihi, nhớ mọi người quá nên em tag vào đó đk ui :kissing_heart:
chỉ là cái cớ à :heart_eyes:

3 Likes

Em có mấy dk :cold_face::rofl:

2 Likes

Em có 1 người đk thui ạ, còn anh thì nhiều lắm :slight_smile: để em đếm số :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes:

2 Likes

Vậy là em chưa lĩnh hội được rồi :sunglasses:

2 Likes

Từ ngày có cái nghị quyết tăng vốn khủng đó thì em cũng cho mã đó vô danh sách theo dõi để xem tuồng này ra sao :joy: vì em cũng có nghe nhiều ng nói là nó to lắm, có 50 dự án hàng real, k thể tèo dc, kiểu gì cũng kéo lên để phát hành thành công :joy:

3 Likes

vậy… đã bẩu em ngây thơ, trong sáng nhất vbb mờ :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

3 Likes

Túm lại giờ gọi là Dán hay gọi là Bàng To ? :thinking:

3 Likes

Anh cứ gọi là Chim điêu to a :grin:

3 Likes

Nái thjk nghe điều này :kissing_heart:

2 Likes