1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Đất nền có bán qua sàn đâu e, e mua Chung cư tất nhiên là phải qua sàn rồi, nhưng khi e bán có qua sàn đâu, mà e đọc chưa

5 Likes

Thiệt cái tình à…
Đoán trúng Index nhưng bắt k đúng hàng thì cũng…như k :hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face:

3 Likes

Anh không phải dân tài chính nên anh nói chơi đừng tưởng thiệt nha.

Đại khái, trong thời buổi nhiễu nhương khi đất đai, cổ phiếu và các dạng tài sản khác bị giảm giá trị hoặc gia tăng độ rủi ro thì tiền mặt trở nên sáng giá do tính linh động và khả năng sử dụng tức thì.

Nhưng trong diễn biến hàng ngày của thị trường thì xu hướng dòng tiền là yếu tố quyết định một loại tài sản sẽ tăng hay giảm giá, nó không hoạt động đơn lẻ mà căn cứ vào nhiều yếu tố liên quan.

3 Likes

Tại tờ trình mới nhất ngày 26/4, sau khi tiếp thu, Chính phủ giữ nguyên quan điểm cần bắt buộc. Theo bản trình dự thảo luật mới nhất, 2 loại giao dịch bất động sản phải qua sàn, gồm chủ đầu tư bán, cho thuê mua nhà ở hoặc công trình hình thành trong tương lai và chuyển nhượng, cho thuê, cho thuê lại đất đã có hạ tầng kỹ thuật. Còn các giao dịch khác được khuyến khích thông qua sàn.

Em đọc rất kỹ mà, chứ ít khi em nhìn tít lắm

• Thứ 1: đất nền của anh có thuộc 2 dạng bắt buộc kia không
  • Thứ 2: chung cư đã có sổ và được phép mua bán đương nhiên không thuộc 2 trường hợp bắt buộc rồi
2 Likes

Em vẫn chưa bán hết nha, 25%, 2 đứa nó nay yellow, cả 2 đều có ct cash và plan năm nay khá ukie :smiley:
Chúc bà con The Egg Resort 1 kỳ nghỉ lễ hoành tráng :smiley:

4 Likes

Khi ở vị trí VUA, bạn đc phép lựa chọn, trả giá và ra các yêu sách … bạn chả việc gì phải vội vì Họ cần bạn hơn bạn cần họ :smirk:

Đó là lợi thế cực lớn và HÃY BÍT SỬ DỤNG NÓ THẬT SANG CHẢNH NHƯ MÓN CỪU ĐÚT LÒ :yum:

Còn khi ở vị Trí Hoàng Hậu bạn tất nhiên rồi QUẢN LÝ CHI TIÊU ( dòng tiền ). Bạn " CHẢY " Tới đâu thì chỗ đó Hoa nở, chim hót, mọi người ca múa.

Thế thì phải " nhìn cho ra đc " Queen " đã đang và sẽ Chảy vào đâu , chảy ntn ?

7 Likes

cám ơn dk ạ

5 Likes

Thế hoàng hậu do vua chọn hả dk ơi kkk

5 Likes

Hmmmmmm…
Zậy đó mà khúc trên dk kêu k biết.
Làm em bị quê k à.
Hmmmmmmmmm…

4 Likes

Đây e lúc trước luật ko quy định nhưng nay nó quy định và bắt buộc

2 Likes

Vậy thì room chúng ta KING đang chiếm ưu thế và đang tìm ngôi vị HOÀNG HẬU, HOÀNG PHI ạ?

3 Likes

Theo em thấy thì đó là bds chưa hình thành.
Còn những cái đã hình thành rồi, có pháp lý đầy đủ rồi, của dân, như chung cư, nhà phố, đất nền, thì dân vẫn bán như lâu nay, k qua sàn.

3 Likes

Vậy những loại hình nào bán qua sàn mà e nói là lâu nay nó vẫn bán qua sàn

thực sự anh ko hiểu cái bài báo nói về cái gì hết

Mình dừng việc tranh luận này nhé

Em bình thường mà, tại anh nói là “mà em đọc chưa” nên em giải thích lại cho anh thôi

Nghỉ lễ vui vẻ

Em xóa comment cho đỡ loãng pic

1 Likes
3 Likes

https://vietstock.vn/2023/04/hai-to-chuc-lien-quan-ong-bui-thanh-nhon-dang-ky-ban-88-trieu-cp-nvl-739-1066355.htm

2 Likes