1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Có năm làm ăn khó khăn, Tết tới lo lương thưởng nhân viên xong là hết tiền, ba em nằm nhà Tết đó chỉ đi qua nhà dì, k bạn bè khách khứa gì hết :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:
Nên buôn trứng vẫn là “ngon” nhất :roll_eyes:

3 Likes

Thế mình làm chủ 1 cái xe đẩy bán cà phê và tà tưa thì sao lady :smirk:

4 Likes

Mô hình đó thì đâu có IPO dc anh?!
Cái anh đang nói nó k liên quan gì tới vde @Andjku dk nói, là “chủ doanh nghiệp”.

4 Likes

Nếu … nếu … cái gì cũng có cái hay cái dở … là mình thấy cái nào " hợp " với mình thì mình làm thôi :smile:

3 Likes

Yes, chuẩn dk!
Mỗi người phù hợp với mỗi món khác nhau, nên ai hợp gì làm đó thôi.
Em có đứa bạn tham gia ck 1.5 năm nay rồi, mà vừa rồi nó còn hỏi em lâu nay mua con gì cũng lỗ, chán quá, giờ mua VNM với VEA ăn ct dc k?! :roll_eyes:
Em bảo nó nên stop, kiếm cái gì phù hợp với mình, đảm bảo có lời, thì hãy đầu tư.
Nhưng mờ có lẽ nó k có chịu.
Vẫn ôm 1 mớ hàng từ năm ngoái chờ ngày về bờ chứ quyết k cắt lỗ :roll_eyes:

3 Likes

Tư duy của ngài Warren cực kỳ cao siêu và đáng học hỏi đáng ngưỡng mộ, tuy vậy vận dụng vào Trứng Làng thì cần có thay đổi cho phù hợp em à … Bê nguyên si thì coi chừng chết chìm chứ ko đùa đâu :rofl:

4 Likes

E đang nói làm chủ doanh nghiệp lớn phải lo đủ thứ mệt thì thay vì như vậy thì mình làm chủ cái nhỏ nhỏ là cũng đủ sống rồi, nếu xe cà phê , trà sữa mà đặt kế bên 1 dự án xây dựng thì……:smirk:

4 Likes

Giới thiệu bạn e vào rôm này đi

3 Likes

Mùa này chắc ghi sổ đã luôn đó anh.

3 Likes

Tiền tươi e ơi, Ko ghi sổ

3 Likes

Thì suốt ngày bị mấy tay háu sắt qua ghẹo :rofl:

2 Likes

Zừa bán được nước, zừa được ghẹo nữa, a…a…a…sướng :kissing_closed_eyes:

2 Likes

Này là do đặc thù riêng từng nước, nếu em thấy có biến hoặc lộn xộn pháp lý, nợ nần, trái phiếu là em cũng quăng dép mà chạy. Nhưng cái ý gốc thì em thấy hay cực.

3 Likes

Anh nói chuyện thì nó cũng phải liên quan tới vde đang thảo luận chứ.
Còn nói về bán cf cóc hả? Chỗ toà nhà chị em làm, toàn dân IT uống ngày 2-3 ly cf. 2 vc anh chị đó bán cf cóc mà nuôi 2 đứa con học trường xịn, tiếng A VUS luôn.
Còn nói về :pig: ấy hả? 2vc dì em ở quê, bán thịt :pig: ở chợ huyện, mà nuôi 2 đứa con gái đi học Sg, sắm cho mỗi đứa 1 căn hộ.
Thôi ngoài lề thế đủ rồi.
Bye all!

4 Likes

Bởi anh hay nói là " cần điều chỉnh cho phù hợp Trứng làng " là vì vậy :smile:

3 Likes

Ok, mà vde này có lẽ chúng ta k bàn ở đây boss Khải à :smiley:
Vì team này là tiền tươi thóc thật mới chơi, cổ tức tiền mặt mới chơi, chứ không chơi hàng phát hành thêm, cổ tức cổ phiếu, nha boss Khải!

4 Likes

À làng trứng có những quy luật riêng để Khải điều chỉnh. @Andjku anh vào quy Nhơn gọi em nhé. Em cả anh đàm đạo

2 Likes

Uậy … Chơi hết … vấn đề là có đáng chơi hay ko thui Làdy ạ :kissing_closed_eyes:

2 Likes

Nay đúng như em dự tính vía 5 dòng kẻ nặng lắm lại báo ngược

3 Likes

Ok em, sắp tới có thể anh lại làm 1 chuyến ra miền Trung kéo dài khoảng 15 ngày nhân dịp bọn nhỏ nghỉ hè :smiley:
Giờ Cao tốc ngon lành nên chắc đj khoẻ hơn năm ngoái :relieved:

4 Likes