1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Ha ha, cười sặc em tui. Chẳng bù con chị luôn khen ngon. Chắc nó dễ ăn hay nịnh mẹ không biết nữa

6 Likes

Ngon thật đó chị, hợp khẩu vị mới ngon được ạ , em nấu kiểu gì chúng nó cũng ko ngon, mà em thì thấy ngon :rofl: như hôm trước em làm chả đa nem ngon nhức luôn mà chúng nó chê :pleading_face:

5 Likes

Em con trai hay con gái đấy. Nếu nhà con gái, thì bắt buộc phải nấu. Làm gương cho lũ nhỏ. Không mai kia vụng thì khổ nó

6 Likes

Haha ngon vs bà thôi bà c

4 Likes

Tô màu xanh là ai đới? Đâu phải tô mì?! Nay e nấu món gì mà dc khen ngon hay thế? :smiley:

4 Likes

Em kho thịt và trứng cút luộc rán , lâu lắm rồi em nấu món này vì bọn nhỏ ăn ít lắm mà kho phải kho nhiều nhiều mới đủ nồi, nay em kho, tính ăn ko hết mai nấu xôi ăn sáng :pleading_face: . Lúc em đánh cái tô nó ra hình :bowl_with_spoon: trông xinh quá trời nên em để ấy :rofl:

4 Likes

Nhà e có 2 đứa nhỏ , đứa lớn là con trai 8 tuổi ạ, con gái thì 5 tuổi , mà lười ăn c ạ. Ở nhà với bà bà nấu ăn ngon nó ăn tốt hơn so với ở với em .

5 Likes

À lâu lâu vô nói chuyện với dk để quên đi nghiệp chiên Trứng =))))
Và các anh chị em trong làng nữa :laughing:

5 Likes

Ủa ủa sao quên đi chị em làng trứng :egg:. Nói thật là mình thấy mọi ng bắt đầu yên tâm múc húc xúc là thấy rr rồi nè :rofl:

4 Likes

E type nhanh quá đó chị nên là mới chỉnh sửa lại :smiling_face_with_tear:

5 Likes

Tiếp tục cân tam sàn :four_leaf_clover:

6 Likes

Hehe… Bọn nhỏ lớn nhanh nhỉ, tí tuổi đầu đã biết…động viên mẹ :rofl:
Đùa thế thôi, nghe e kể là thấy ngon rùi đó :smiley:

6 Likes

Có anh tôm động viên em nè :slight_smile: mờ ko hiểu sao e nấu ăn đi xuống vậy á. Em đang cố gắng mỗi ngày chịu khó nấu 1 món can than hơn :smiling_face:

5 Likes

Bán xong em ngủ trưa ngon quá đại ka, vì mấy % mà rr lớn quớ, đi tiền thì mua 1k cũng phải tính toán như 100k luôn, chứ nghĩ mua có tí để ý gì thấy dễ dãi với bản thân quá đk ạ :roll_eyes:
đệ ơi @khigias2 đâu rồi
@Ilifetowin ko biết em nghĩ sao chớ cách cứ mua đi rồi tbg sai sai lắm ấy, e có tbg mãi được ko, nhỡ rồi kẹt bít làm thao :rofl: mà C nói vậy thui , sang tuần nhiều lãi đừng cười chệ nha

4 Likes

Chị cũng kho như em, nhưng chị thêm chả quế ý em. Làm nó thơm mùi thêm mùi quế.

6 Likes

Đừng vì cái lợi nhỏ mà bỏ Vị Thế tốt mà mình đang có :nerd_face:

Thư giãn ngắn (st x chỉnh sửa) : Vị thế ! :thinking:

Truyện kể rằng có một con Thỏ rất siêng năng… chiên Trứng. Một hôm khi đang lui cui chiên, vô tình ngẩng đầu lên thì nó thấy một con diều hâu đậu trên một cành cây cao
Không rõ con Diều Hâu đậu làm gì, nó bèn vừa chiên Trứng vừa để mắt quan sát. Thế nhưng con Diều Hâu lim dim mắt dường như ngủ gật, chẳng thèm làm gì nguyên ngày hôm ấy.
Sang hôm sau nó vẫn thấy con Diều Hâu đậu trên đúng cành cây ấy và cung… chẳng làm gì cả!
Tò mò Con thỏ đánh bạo hỏi:

• Này anh Diều Hâu! Sao anh cứ đậu im trên ấy thế?
  • Hay… anh tính " canh" tui sơ hở để trộm trứng của tui à?
    Diều Hâu mở mắt ngáp dài 1 tiếng nói:
  • Chú nên phổ cập lại kiến thức. Anh đời nào thèm ăn Trứng chiên.
  • Anh dư ăn thừa tiêu thjk thì bay đj kiếm mồi, ko thjk thì đậu 1 chỗ ngủ thôi!
    Thỏ nghe thế nhưng ko tjn lắm. Tuy vậy, nghiệp đã vận vào người nên nó cũng nhanh chóng quay lại với công việc.

Thêm 1 ngày trôi qua, Con Diều Hâu vẫn bình thản đậu trên cành cao " chẳng làm gì cả"!
Thỏ bất chợt chạnh lòng ganh tỵ
Nó ngửa đầu nói:

• Tính ra anh… sướng thật!
  • Ước chiên tui cũng có thể ngồi 1 chỗ và " không làm gì như Anh"!!!
    Diều hâu điềm đạm trả lời:
  • Được chứ, sao lại không?
    Thế là con thỏ ngồi bên dưới cái cây con diều hâu đậu và nằm ngủ ngon lành!
    Trong giấc ngủ nó nằm mơ thấy mình chiên Trứng x5x8 vô cùng vui vẻ!

Bỗng nhiên từ đâu nhảy ra, một con cáo vồ tới, nhanh chóng ngoạm lấy con thỏ. Thỏ ta tỉnh giấc vùng vẫy nhưng ko thể thoát khỏi miệng cáo.
Nó liền ngước nhìn Diều Hâu van xin:

• Anh Diều Hâu ơi… Anh cứu tui với!!!
  • Tại nghe lời anh mà tôi mới gặp hoạ này…!
    Diều Dâu lạnh lùng nói:

Anh bảo chú có thể ngồi 1 chỗ và không làm giề thật. Nhưng chú phải chọn “vị thế an toàn” mà ngồi chứ!

Chú mài ngồi " bừa" thì gặp hoạ chớ than vãn oán trách giề!

Rồi quay qua con Cáo, Diều Hâu trừng mắt bảo:

• Anh thjk cặp đùi!!!
    Con cáo bình thản gật gật đầu trong tiếng la thất thanh của Thỏ khờ !

Bài học rút ra:

** Để ngồi chơi hưởng lợi, bạn phải “ngồi” ở trên một vị thế rất rất cao !*

• Mỗi người ở vị trí khác nhau thì phải suy nghĩ và hành xử phù hợp với vị trí của mình. Ko nên suy nghĩ và hành động theo “vị thế” của kẻ khác !

( Trích chuyện tưởng tượng tào lao giải trí nhảm nhí xả stress Làng Trứng truyền kỳ)

9 Likes

:roll_eyes:

5 Likes

Đọc vụ này em tức ghê dk.
Có tiền nhưng k chịu trả cho ngta, đúng là đồ ăn cớp.

4 Likes

Tiền mặt đó thì ảo thôi, tiền trên tk nh có thể tin tưởng được 1 chút.

6 Likes

Dk có trí tưởng tượng cao siu quá ạ kkk

4 Likes