1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

@Andjku e bất ổn quá Ka

Thôi xong, trưa nay 1 cơ số người sẽ đói!

1 Likes

Tim có đập và chân có run không anh :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy:

1 Likes

Ai biểu làm em trai chi, trong mắt chị gái thì em trai luôn luôn nhỏ, trừ khi là em trai … mưa :weary:

Ăn cơm thôi :kissing_heart:

2 Likes

Nhìn khay cơm nhớ lại … 18 năm trước :relieved:

Ui … Mới đó mà ngừng ăn cơm khay 18 năm rùi :melting_face:

Thời gian trôi qua nhanh thật :face_holding_back_tears:

1 Likes

Chị định nói về chân…à mà thôi…ai nghĩ gì nghĩ…

1 Likes

Đúng rùi. Để người ta tự … tưởng tượng :grinning:

1 Likes

Người càng giàu thì mỗi bữa ăn càng nhiều dĩa nhưng đồ ăn trên mỗi dĩa sẽ ít lại.

Như em lúc này toàn ăn cơm khay.

Nói chứ em tự thấy 2 năm nay ăn ít hẳn lại luôn. Có lẽ do quen rồi nên lỡ ăn nhiều thì mệt bụng lắm.

Bánh đẹp, để cuối tuần em đặt thử.

3 Likes

Tính đóng gói gởi Ka à? :yum:

1 Likes

Em tai mưa của chị đây :rofl:

e ko dám lm r ạ, mưa vs nắng

Ui … Giống Hàn xẻng nhỉ :smile:

:rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

2 Likes

Em sẽ hi sinh ăn thử coi ngon không.

Tự dưng em nhớ phim Madagasca quá: “Mọi sự hi sinh, trừ của bản thân mình đều đáng được khích lệ.”

Giờ thì con người dễ bị mua chuộc bằng tiền bạc, quyền lực… nhưng khi xưa để cầu hiền thì cổ nhân thường hiếu kính trưởng bối hoặc thân thích của đối tượng. Đối với mẹ người như mẹ mình, đối con người như con mình. Vậy nên mới có kẻ sĩ chết vì người tri kỷ và những Chuyên Chư, Yêu Ly, Dự Nhượng, Hầu Doanh, Chu Hợi.

Riêng trường hợp của Kinh Kha là rất đáng buồn, đáng tiếc, đáng giận và dù không được thái tử Đan thực lòng xem như bậc quốc sĩ, ông vẫn lấy quốc sĩ để báo lại.

“Gió sông Dịch thổi lạnh tê
Tráng sĩ một đi không trở về.”

6 Likes

Thật ra mà nói thì ở mỗi phạm vi sẽ có 1 hệ tư tưởng Bao Trùm, và hầu hết mọi người đều chấp nhận nó như 1 điều hiển nhiên đúng đắn. Trong phạm vi Trứng trường cũng y vậy.

Thế nên, Ai break khỏi đc hệ tư tưởng bao trùm ấy sẽ có được góc nhìn khác biệt và đúng đắn hơn.

Kjnh kha thuộc trường hợp 1

6 Likes

Thư giãn ngắn: Góc nhìn khác biệt: " HỌ CƯỜI TÔI VÌ TÔI KHÔNG GIỐNG HỌ - TÔI CƯỜI HỌ VÌ HỌ QUÁ GIỐNG NHAU

Đến với Trứng trường hẳn ai cũng từng nghe rất nhiều câu nói mang tính “kim chỉ nam đầu toi kinh điển” :-B Và hầu như ai cũng cho rằng chúng đúng hoặc ít nhất là có lý…;:wink:
Vậy hôm nay chúng ta hãy thử nhìn một góc khác biệt đầy tưởng tượng tào lao thuần tuý giải trí xả stress đặc biệt ko dành cho các thanh niên nghiêm túc, để xem liệu chúng có thật sự đúng và hợp lý ko nhé!?

1/ Nó nắm đầy Trứng, có chết thì nó chết nhiều, chết trước mình, lo gì!?

• Điều này chỉ đúng nếu " nó" cũng chỉ là kẻ “nắm Trứng thuần tuý” giống như …bạn
    2/ Trứng tốt là Trứng tăng giá
  • Trứng tốt có thể là Trứng Tăng giá, nhưng Trứng tăng giá “chưa chắc” là Trứng tốt!
    3/ Đừng bỏ Trứng vào 1 rổ :slight_smile:
  • Điều này đúng nhưng thiếu đoạn sau " … và đừng bỏ Trứng vào " quá nhiều " rổ
    4/ Tham lam khi người khác sợ hãi
  • Điều này cũng chỉ đúng với những trái Trứng đang ở đâu đó " vùng giá trị thực"
    5/ Không nên bắt dao rơi
  • Điều này chỉ đúng với những Trái Trứng bạn “ko thể xác định giá trị thực” hoặc đang “nằm cách xa giá trị thực” của nó
    6/ Đầu tư phải kỷ luật, có phương án cắt lỗ, “chốt lời tự động” để tránh tâm lý ko dứt khoát :
  • Bạn có tjn là bạn cắt lỗ xong rồi Trứng mới tăng giá ko?
    7/ Đầu tư mà không biết vẽ Chart thì vứt
  • Bạn có thể vẽ chính xác " quá khứ" nhưng “thật nhảm nhí BULLSHIT” khi căn cứ vào đó để “quả quyết” về tương lai
    8/ Đừng để lỗ quá nhiều vì nếu lỗ 50% thì phải tăng 100% mới gỡ lại đc
  • Bạn có biết rằng với biên độ ko đổi số phiên giảm từ 10 về 5 “suýt soát bằng” số phiên tăng từ 5 lên 10 ko?
    9/ Tjn tôi đj, tôi có tjn mật từ đội nái
  • Miếng bơ “miễn phí” là miếng bơ “nằm trong bẫy chuột”
    10/ Trứng Mẽo nó giảm ( tăng) mạnh thì Trứng Vịt sẽ phải giảm ( tăng) theo
  • Đó là suy nghĩ " tiểu nhược"! Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh bạn nhé
    11/ Tôi nghe chiên da, Bốn Vắng quả quyết vậy
  • Đó cũng là “những nghề có thu nhập” và biết đâu thu nhập còn tốt hơn “tự xách tiền buôn Trứng” bạn ạ
    12/ Trứng tốt, mua vứt đó vài năm ko phải nghĩ \m/
  • Mấy ai bít được chữ ngờ…
    13/ Sống chết có số, phú quý do trời…
  • Số phận chắc chắn là có thật… nhưng “ko ai biết đc đâu” kể cả những cao nhân chuyên phán số 8-| - Tuy vậy “phân tích, đánh giá và kiểm soát rủi ro” thì ngay trong … tầm tay bạn
    14/ Tao ứ nghe, ứ học ai hết… Nó mà giỏi thì đã giàu hơn Tao
  • Bạn có thể giỏi, thành công trong lãnh vực của bạn, không có nghĩa là bạn cũng sẽ giỏi, thành công trong lãnh vực khác .Lắng nghe học hỏi “có chọn lọc” từ người đj trước là yêu cầu đầu tiên trong mọi lãnh vực…
    15/ Phù Trứng thịnh ko phù Trứng suy
  • Còn tuỳ " giá trị thực và tiềm năng thực" của Trái Trứng đó
    16/ Trứng lởm là trứng giảm giá
  • Trứng lởm thì “sớm hay muộn” cũng phải giảm giá, nhưng không có nghĩa Trứng giảm giá là Trứng lởm. Đôi khi lại “ngược lại đấy” bạn ạ
    17/ Không có Trứng tốt hay Trứng xấu mà chỉ có Trứng tăng hay trứng giảm
  • Luôn có Trứng tốt và "các loại Trứng khác. Bạn “hoàn toàn có thể kiếm tiền” thậm chí kiếm rất rất nhiều tiền ( x3x5) từ Trứng ung trứng lủng, trứng giả trứng bơm thổi tăng giá… nhưng điều đó "ko khiến chúng trở thành Trứng tốt đc
    18/ Tôi đánh giá rất cao tiềm năng tăng truởng và phát triển của Trái Trứng này, việc tôi bán nó chẳng qua là tại vì bởi…
  • Đừng nghe những gì con gái nói… … Ý lộn họ nói:-j mà hãy phân tích suy nghĩ nghiêm túc về cái họ “muốn hoặc đã làm”
    20/ Giá trái Trứng này sẽ không thể giảm về đáy gần nhất trước đó đâu!
  • Không gì là ko thể
    21/ Phân phối đỉnh giề mà phân phối :stuck_out_tongue: Lực mua mạnh vậy không lẽ bọn mua nó bị ngâu!?
  • Bạn “ko thể biết” đc ai đang mua và ai đang bán đúng ko nào!?
    22/ Đừng lo, mặc dù đã tăng x lần, nhưng nó đã tạo đáy mới và sideway khá lâu rồi nên chắc ai có lời thì bán hết trơn rùi
  • Có những cuộc chơi ko đc tính bằng ngày hay bằng tháng mà chỉ kết thúc khi ai đó đạt đc mục đích
    23/ Thâm niên, kinh nghiệm đầu tư chả là gì trong lĩnh vực buôn Trứng
  • Ko có thần đồng chiên Trứng nhưng điều trên vẫn sẽ đúng nếu bạn… chiên Trứng ảo :
    24/ Nước lên thì thuyền phải lên…
  • Thuyền lủng lỗ thì ko lên đc đâu
    25/ Nước xuống thì thuyền phải xuống
  • Có những Trái trứng đã “ở sẵn dưới giá trị thực”, chìm sẵn dưới mực nước thì nước xuống ko thể làm nó xuống thêm đc
    26/ Đừng lừa anh, Xanh vỏ đỏ ruột anh ứ tjn đâu
  • Dow Jones 30, S&P 500… mà bạn ngóng mỗi tối không bao gồm toàn bộ Trứng Mỹ bạn ạ… Thế bạn có chắc chúng nó xanh là đa số Trứng Mỹ đều xanh ko?
    27/ PE cao là chứng tỏ kỳ vọng vào hiệu trứng có kết quả tốt trong tương lai
  • Không hề! Nó chỉ cho biết “giá đang cao” hơn rất nhiều so với kết quả làm ăn hiện tại
    28/ Trứng tức chả có ý nghĩa gì trên Trứng trường vì khi đc nhận thì giá Trứng cũng giảm tương ứng
  • Điều này chỉ đúng nếu Trứng Tức “quá thấp so với thị giá”
    29/ FO đang cân cả thế giới!
  • Đừng võ đoán! Ngay cái thèn vẫn tám cùng bạn trên Trứng hội quán mỗi ngày chưa chắc bạn đã biết rõ về nó…
    30/ Trứng trường là một sòn bạt :
  • Trứng trường là một kênh đầu tư dẫn vốn tuyệt vời
  • Khi bạn cư xử như một con bạt thì sẽ “nhận được điều tương ứng”. Đó là sự công bằng! Thế thôi!
    31/ Không có trứng tăng mãi và trứng giảm mãi
  • Đúng là không có trứng tăng mãi. Nhưng trứng giảm mãi thì hoàn toàn có thể xảy ta và đích đến cuối cùng của chúng là sự… phá sản
    32/…

( Trích chuyện tưởng tưởng hài nhảm nhí giải trí không nên tjn và tuyên bố miễn trách nhiệm với độc giả Làng Trứng Truyền Kỳ…)

Em lại nhớ bài này :stuck_out_tongue_closed_eyes:

4 Likes

Chắc ai cũng đang canh bảng hay sao mà hổng thấy nói gì?

1 Likes

Đang chờ chị thêm phía bên trái đó ạ @Wallet87 phải hông anh :rofl:

Ka đj ngủ đây. Nằm mơ xem bên còn lại nó ra seo :sleeping: