1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Chúc Ka và cả nhà ngày mới dui dẻ

4 Likes

Em đi PR Táo mỏi miệng mà ai cũng hờ hững

2 Likes

Gì Zậy, zậy lúc em đẹp anh làm ghề có được em :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

Giờ đã hỉu nỗi khổ của Làdy @Tammy.Tr chưa em :face_holding_back_tears:

Anh kể nghe nè, hùi đó ko phải Làdy mún xuống núi đâu. Cô ý mún PR mấy Trái Trứng Làng với mục đích tốt đẹp tới cộng đồng nên mới xuống núi. PR mỏi miệng ko những chả ai theo mờ còn bị " Thao túng tâm lý " ngược lại bởi các Thài :joy:

Nên Đệ có đj PR thì cẩn thận rút kjnh nghiệm nà :sweat:

4 Likes

Dạ Ka, giờ PR các trứng hot thì bu như kiến luôn

Bởi vì chả có PR nào hiệu quả bằng việc THẤY TRÁI TRỨNG NÓ NHẢY MÚA.

Thế nên dù Thài của Thống Đệ @bangthong_tamquoc có Hô 500k rẻ rách nghe thật buồn cười nhưng thực tế thấy trứng nó vẫn đang tăng thì Tjn theo thôi :weary:
Thơ ký còn tjn chắc GID 200K để Uprade mờ :sweat_smile:

4 Likes

kkkk lên 100k rồi đó @Nguyen_Dien lúc đó mình up 1 bên trc

Đâu có kịp bán 100, nó rớt về 69 hay 59 đoạn gần tết, đóng app tử thủ (giá vốn tầm 89). Sau đó qua tết may quá nó lên 90 bán vội à, sau cũng đu lại 2-3 lần nữa toàn đoạn dốc thẳng xuống ,hãi lém :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face: :cold_face:

Cú va đầu đời của em mờ, vừa mới mở tài khoản đã vào room 10k rồi cả brk ngày nào cũng ra rả, đứa bạn rủ em vào cũng 500k là rẻ rách :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy: :joy:

Mới sáng sớm mà ai kêu tôi đấyyyyyyyy!!!

4 Likes

TÍm tím tím

Giá Trứng càng cao thì ÁP LỰC KKQD càng lỚN chớ ko phải Kỳ vọng tương lai tốt đâu các bạn ạ :nerd_face:

Nên khi thấy P/E cao ta nên hiểu rằng:

• Chúng ta đang mua giá cao 1 trái Trứng có kkqd thấp chớ đừng tjn rằng đó là Kỳ vọng tương lai.

Tương lai là 1 biến số ko chắc chắn - còn hiện tại thì ta đang mua 1 thứ giá trị thấp với giá cả cao :rofl:

( Internet )

7 Likes

Những ký ức đầu đời hay đời đầu đem lại cho ta nỗi nhớ và day dứt khôn nguôi hở?

3 Likes

1 trong những huyền thoại đầu tư thế giới :slightly_smiling_face:

4 Likes

Tình yêu đầu, mà fall quớ anh ạ :rofl:

Tri ân những gì ngài để lại Ka ạ

3 Likes

Từ năm 1962 đến 1975, Munger điều hành công ty đầu tư hợp danh có tên Wheeler, Munger & Co. Công ty có thành tích đáng nể, tạo ra tỷ suất sinh lời chuẩn hóa hàng năm 19,8% (trước phí). Trong khoảng thời gian này, tỷ suất sinh lời của chỉ số trung bình công nghiệp Dow Jones chỉ là 5%.

Theo Munger thì đó là tất cả những gì nhà đầu tư cần làm, miễn là họ có thể duy trì thành tích cao hơn mặt bằng chung trong dài hạn. Con số 20% trong một năm nghe không quá ấn tượng, nhưng hãy lưu ý rằng khoản đầu tư 1.000 USD vào Berkshire trong năm 1964 sẽ đáng giá 38 triệu USD ngày hôm nay.

Mục tiêu của ai đó

3 Likes

Mún tới ĐÍCH thì phải đj đúng hướng và đúng tốc độ PHÙ HỢP THỰC TẾ. Cứ đj sai hướng với tốc độ cao BẤT CHẤP thì ko những ko thể đến đích mà còn thành mồi ngon nuôi béo Cá Mập và thành phần sống bám Trứng trường :joy:

Năm nay ai kiếm đc 10 - 15% tổng danh mục là chiến thắng Trứng Biểu rồi :relaxed:

5 Likes

Bất ngờ chưa Ka

2 Likes

Chat GPT đó hả e