1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Nice weekend everybody.

5 Likes

(Internet)

4 Likes

Qua bán dừa còn kiếm dc nhiều hơn à c. :sunglasses:

3 Likes

Lương kt ở hn nhiều khi vẫn có 5 tiệu nè :no_mouth:

4 Likes

Tuyển không, cho chị một suất?

4 Likes

Ui … Thật à ? :roll_eyes:

6 Likes

Thật đk ui :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob: :sob:
Hồi em mới ra trường lương 4.5 nè, các bạn mới ra trường năm ngoái em vẫn còn thấy 5 tiệu

5 Likes

Đó là lương cứng thôi, chưa kể bonus profit này kia các kiểu, rồi fulltime hay part time mà chị.

4 Likes

ko đâu em. kt thì ko có profit à .
Năm 2020 bạn của chị làm cho f88, còn lương cứng 4 tr, profit thì thêm vài trăm đến 1 hoặc 2 tiệu thoai

3 Likes

Ý em là chịu khó lấy dừa về đi bán dạo ngoài đường đó chị :joy:

3 Likes

Boy Dừa nhắn Làdy quay về Làng Trứng đj, lang thang bên ngoài coi chừng bị bắt cóc qua cambodia đới :grinning:

3 Likes

Really?
Vậy sao dân tình vẫn sống dc nhỉ?! :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:
Mà kt thì có thể nhận nhiều việc ở các cty khác làm dc. Em có đứa bạn làm kt, thấy nhận làm kê khai thuế gì gì đó…nghe kể 15tr/tháng là trong tầm tay :roll_eyes:

4 Likes

Hic em k dám :joy:

3 Likes

Uhm có những người làm được tốt và phù hợp với nghề.
Chị thì cứ tàng tàng vậy thôi, gắng đủ tiền nuôi con. Chớ giờ ko bươn trải kế toán trưởng gì đó được nữa ấy

5 Likes

Nói chứ, mức lương 5t hoặc hơn xíu xung quanh vẫn còn nhiều lắm, nhất là những công việc như kế toán viên, nhân viên siêu thị…nhưng cuộc sống mà, khéo co thì ấm thôi.

6 Likes

Cứ bẩu Andy dk nhắn vại là được nà .
Có giề đâu mờ sợ, mạnh mẽ lên :rofl:

( Internet )

3 Likes

Xóm em có 1 anh bán bánh mì, đạp xe đạp chở sọt bánh mì phía sau, đi bán dạo. Bữa kia trời mưa nên ảnh núp mưa ở hiên nhà em. Em nghe ảnh nói chiện dt, là “hnay tao bán ế lắm, sáng giờ mới dc có 700 ổ à” :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:
Bmi không là 10k/3 ổ :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:
Nghe xong em mún bỏ ziệc đi bán bánh mì gê lun :rofl:

4 Likes

Nghề kt tính ra nhàn nhưng không nhàn, cả ngày dính ghế mắt dán máy tính…nếu nhận thêm báo cáo thuế thì làm ngày làm đêm với con số. Thường thấy mấy người làm kt họ rất nghiêm túc, chứ không tưng tửng như chị…có lẽ vì thế mà gì gì liên quan đến tính toán, con số là chị…té. :stuck_out_tongue:

4 Likes

em nhìn số còn hoa mắt nè :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes:

5 Likes

Đấy là em gặp anh bán bánh mì, chớ em mờ gặp anh chiên da chiên trứng thì … ối dồi ôi :rofl:

3 Likes