1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Có bữa e trông 4 đứa trẻ con chúng nó ăn mỗi đứa 1 cái pancake sẵn to vật vã nhân đậu đỏ, sau chúng nó ăn mỗi đứa 1 miếng chán quá vì ngọt, e cố ăn vì vứt đi nguyên thì phí,e ăn mà ngọt đến nỗi ăn được cái là ko thể ăn được nữa :unamused:

5 Likes

:sunglasses::squid::star_struck::kissing_smiling_eyes::beers::star_struck::partying_face::kissing_heart::heart_eyes::yum:

5 Likes

Thật ra có thể làm pancake không đường rồi ăn chung với thịt muối, xúc xích này nọ. Mà ăn xong no lâu quá. Toàn bột với đường.

Dạo này anh thấy nhiều người lại hô cp bđs, cho rằng lãi suất hạ bđs sẽ sáng giá. Nhưng thực tế bên ngoài rất khốc liệt. Bđs hàng thật còn đang chết lên chết xuống dù chiết khấu sâu. Lãi vay bđs vẫn không như là mơ, còn các cty bđs đã đang và sẽ cắt giảm tiếp do cạn sạch tiền rồi. Trong tình cảnh như vậy nếu mua cp bđs, chỉ cần 1 mẩu tin trần trụi về thực trạng doanh nghiệp là đủ đạp cp không phanh. Cơ hội là có nhưng không xứng đáng với rủi ro lớn như vậy.

Mà rất lạ, nhà các quận trung tâm và chung cư cao cấp vị trí đẹp thì vẫn đắt hàng. Có vẻ tầng lớp 0.1% vẫn đang rất dư tiền.

6 Likes

Hay quớ dk :partying_face:
In Andy We Trust :squid::dragon_face::speaking_head::zap::oil_drum::ear_of_rice:
:star_struck::partying_face::beers::partying_face::star_struck::beers::partying_face::star_struck::beers::beers::beers::beers::beers::beers::beers::beers:

5 Likes

Chung cư là nhu cầu ở thực tế, em cũng hay coi báo, thấy lên đều đều và có thanh khoản. Em cũng thấy hầu hết chung cư ở Sg chỗ nào cũng có ng mua.
Nay em đi theo bạn em dự khai trương nhà mẫu Classia Khang Điền đây, ui trời đẹp như mơ :star_struck: đông ng dự lắm luôn :star_struck:

6 Likes

Em gái anh làm mảng marketing bđs kể là mấy dự an chung cư cao cấp mười mấy tỷ/căn bên Thủ Thiêm ra căn nào là hết căn đó. Tới mức việc chạy quảng cáo cho tụi nó rất “phí” tiền.

Còn đám dự án chưa rõ pháp lý ở tỉnh hoặc quá xa khu trung tâm thì… ha hả.

6 Likes

Em thấy VinQ9 đó a, mới mở bán Origami gì gì đó chính sách cũng khá tốt.
Mà nói chung Sg thì quá đông dân, nên chung cư ra cỡ nào cũng có ng mua à anh, xấu đẹp xa gần gì cũng có ng mua hết :sunglasses:
Em sau này cũng ráng góp 1 căn hộ thôi chớ nhà đất thì quá xa tầm tay rồi :joy:

7 Likes

Hồi vài tháng trước xém nữa anh cũng mua ấy. Đúng là Tái ông thất mã, phúc hoạ khó đoán.

5 Likes

Còn tiền chiên trứng, vẫn còn đi ăn 1,7tr/bữa là ngon rùi a :rofl:
Cứ từ từ…
Lên ngàn rưỡi nữa thì ae ta đổi đời hết :rofl:

4 Likes

Nếu tài chính ổn ổn thì khi còn trẻ nên đi ngao du khắp nơi và ăn hết món ngon vật lạ trên đời. Nhiều thú vui khác đến già vẫn chơi được chứ khoản đi và ăn càng lớn tuổi hạn chế càng nhiều đó em.

6 Likes

Em cũng k có sở thích ăn uống lắm :joy: mà cũng chỉ thích món Vn à a, bánh trái món Tây em ăn cho zui thôi à.
Còn đi thì em cũng hay đi lang thang đó đây. Hnay là xách xe máy chạy ra q9, rồi qua Dĩ An… Bbe toàn mới ra trường đi làm dc hơn 3 năm, mà trúng covid nữa nên cũng chưa khá khẩm gì mấy a :kissing: mấy ae gặp nhau vẫn khoái ngồi quán bình dân, share ra zui zẻ.
Sau này tài chính đứa nào cũng khá hơn thì sẽ nâng cấp lên quán đẹp dần dần :joy:

6 Likes

Đất có pháp lý đầy đủ và ở khu trung tâm vẫn đắt hàng anh ý,chỉ đất vùng xa thì có sóng mới bán được vì chủ yếu hàng đầu cơ, hàng mua theo kiểu góp vốn thì giá rẻ hơn phù hợp mua đi mua lại bán đầu cơ sóng bds, ai ôm cuối là cứ phải đợi sóng tiếp. Đội ôm cổ bds giờ này chắc vẫn tin vào thuyết thiên thời zới ăn bằng nần anh ạ, cải tạo khó lắm :sweat_smile:

7 Likes

E tặng làng mình bài hát, thần tượng của e Chế Linh - Hương Lan ạ

3 Likes

Trong làng mình e nghĩ chỉ đk @Andjku bjt bài này!

1 Likes

Tặng lại anh bài này ha. Nghe ca khánh ly em lại nhớ tới anh tôm @TommyJerry nhớ anh zai em quớ :sob:
Em cố lém không nhắn sms đk ạ @Andjku

3 Likes

Em gởi có cái hình thì nghe kiểu giề :sweat_smile:

6 Likes

@Nguyen_Dien bjt bài này ko ta. Nếu chưa bjt thì nên nghe 1 lần ta.

5 Likes

E gởi hình, còn tùy mn gg nha đk

3 Likes

E đang nghe nè :stuck_out_tongue:

5 Likes

Cơ mà e thấy cô Hương Lan hát tình thật đk ạ.

3 Likes