1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Ui … Ngày xưa anh từng mở công ty, nhưng từ khi chiên Trứng thì anh nhận ra rằng " Làm Cổ đông lưu động KHOẺ hơn làm ÔNG CHỦ " :joy:
Nên anh ko bao giờ tính làm cổ đông trung thành chớ nói giề làm chân lãnh đạn :rofl:

Cứ nơi nào có mùi tiền thì anh vào ké tý, hết mùi tiền thì anh tạm biệt và chúc người tới sau may mắn thôi em :innocent:

4 Likes

kkk đúng là chiên đúng cách là có thể nuôi sống mền đc dk ợ

nhưng vs ddkien có vốn

2 Likes

Daddy em cũng làm chủ doanh nghiệp đó dk, từ 199x tới tận 2010-2012 gì đó :roll_eyes:
Dk thấy cách ba má em ăn tiêu tiết kiệm, mùa nóng cũng k dám bật máy lạnh nhiều; rồi em thì 2023 rồi vẫn xài ip6-7, là biết làm chủ DN kiếm tiền vất vả áp lực như thế nào zồi :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

5 Likes

Làm ông chủ chả sung sướng gì đâu, Làm … Con Gái ông chủ mới sướng ! :heart_eyes: - @Tammy.Tr tự thú :laughing:

3 Likes

Cha k sướng thì làm sao con sướng dc :smiling_face_with_tear:
Dk k thấy mấy lần em kể lớp 7 thôi em đã phải cầm sổ nợ đi đòi quanh xóm sao?! :smiling_face_with_tear:
Sau đó vì nhiều nợ khó đòi quá, má em cũng nghỉ bán tạp hoá luôn :roll_eyes:
Nên tới đời con cái, cả 3 đứa đều đi làm lính lác cho các cty, lấy lương tháng, dtu ngoài kiếm cơm…chứ k ai mộng làm chủ DN hết :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

6 Likes

“Lắm tiền khéo buôn, ống tay áo dài khéo múa.” Khi vốn lớn và được quản trị một cách khôn khéo thì tiền lại đẻ ra tiền và có sức chống chịu rủi ro cao. Cái này đã nghiệm đúng không chỉ trong kinh tế.

Làm cổ đông lưu động như đk thì sướng ở chỗ đã có nguyên dàn lãnh đạo cty lo đi kiếm tiền giùm mình rồi. Chứ làm chủ thì cty hắt hơi sổ mũi chủ cũng lo bạc đầu. Cái này giống ý tuy không thể trở nên thông minh hơn nhưng có thể trở nên khôn ngoan hơn của cụ Warren Buffett.

5 Likes

Có năm làm ăn khó khăn, Tết tới lo lương thưởng nhân viên xong là hết tiền, ba em nằm nhà Tết đó chỉ đi qua nhà dì, k bạn bè khách khứa gì hết :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:
Nên buôn trứng vẫn là “ngon” nhất :roll_eyes:

3 Likes

Thế mình làm chủ 1 cái xe đẩy bán cà phê và tà tưa thì sao lady :smirk:

4 Likes

Mô hình đó thì đâu có IPO dc anh?!
Cái anh đang nói nó k liên quan gì tới vde @Andjku dk nói, là “chủ doanh nghiệp”.

4 Likes

Nếu … nếu … cái gì cũng có cái hay cái dở … là mình thấy cái nào " hợp " với mình thì mình làm thôi :smile:

3 Likes

Yes, chuẩn dk!
Mỗi người phù hợp với mỗi món khác nhau, nên ai hợp gì làm đó thôi.
Em có đứa bạn tham gia ck 1.5 năm nay rồi, mà vừa rồi nó còn hỏi em lâu nay mua con gì cũng lỗ, chán quá, giờ mua VNM với VEA ăn ct dc k?! :roll_eyes:
Em bảo nó nên stop, kiếm cái gì phù hợp với mình, đảm bảo có lời, thì hãy đầu tư.
Nhưng mờ có lẽ nó k có chịu.
Vẫn ôm 1 mớ hàng từ năm ngoái chờ ngày về bờ chứ quyết k cắt lỗ :roll_eyes:

3 Likes

Tư duy của ngài Warren cực kỳ cao siêu và đáng học hỏi đáng ngưỡng mộ, tuy vậy vận dụng vào Trứng Làng thì cần có thay đổi cho phù hợp em à … Bê nguyên si thì coi chừng chết chìm chứ ko đùa đâu :rofl:

4 Likes

E đang nói làm chủ doanh nghiệp lớn phải lo đủ thứ mệt thì thay vì như vậy thì mình làm chủ cái nhỏ nhỏ là cũng đủ sống rồi, nếu xe cà phê , trà sữa mà đặt kế bên 1 dự án xây dựng thì……:smirk:

4 Likes

Giới thiệu bạn e vào rôm này đi

3 Likes

Mùa này chắc ghi sổ đã luôn đó anh.

3 Likes

Tiền tươi e ơi, Ko ghi sổ

3 Likes

Thì suốt ngày bị mấy tay háu sắt qua ghẹo :rofl:

2 Likes

Zừa bán được nước, zừa được ghẹo nữa, a…a…a…sướng :kissing_closed_eyes:

2 Likes

Này là do đặc thù riêng từng nước, nếu em thấy có biến hoặc lộn xộn pháp lý, nợ nần, trái phiếu là em cũng quăng dép mà chạy. Nhưng cái ý gốc thì em thấy hay cực.

3 Likes

Anh nói chuyện thì nó cũng phải liên quan tới vde đang thảo luận chứ.
Còn nói về bán cf cóc hả? Chỗ toà nhà chị em làm, toàn dân IT uống ngày 2-3 ly cf. 2 vc anh chị đó bán cf cóc mà nuôi 2 đứa con học trường xịn, tiếng A VUS luôn.
Còn nói về :pig: ấy hả? 2vc dì em ở quê, bán thịt :pig: ở chợ huyện, mà nuôi 2 đứa con gái đi học Sg, sắm cho mỗi đứa 1 căn hộ.
Thôi ngoài lề thế đủ rồi.
Bye all!

4 Likes