Alo Bác Sĩ..."Phòng chẩn đoán" - Xu hướng thị trường + Phòng bệnh "cắt lỗ"

Đợt này @Jean.2007 mà đánh cho thủng 1000 thì nhiều người lại kêu “ối giời ơi sướng quá” anh Lê ạ :grin:.

16 Likes

Ha ha tội nó chớ hô tích cực nhất,nhưng yên tâm giờ đến năm sau kiểu gì cũng tăng à

17 Likes

Thôi trả lại nhà cho bác sỹ

15 Likes

:pray:

15 Likes

Tốt nhất vẫn là tuân thủ kỷ luật ngay từ đầu nhé để tránh tình trạng quá xa bờ. Mua vì cái gì bán vì cái đó

19 Likes

Ủa e theo đạo phật à :face_with_spiral_eyes:

15 Likes

Anh ngồi ngay ngắn cho em lạy 1 lạy :))))) Cười xỉu luôn

16 Likes

Em biết bác rành rẽ đầu tư rồi, em cũng nghĩ nó sideway, nhưng mà biên độ này lớn quá, nhờ topic mới biết có thêm giai đoạn biến động mạnh trong sideway, canh biên độ mua bán cũng được, không sợ mà cắt lỗ liên tục. Cái em sợ là lỡ mà nó gãy sideway em vẫn tưởng là sideway, thế mới chết

22 Likes

cũng nghe lý thuyết nhiều, nhưng khi thực hiện thì lại vướng tâm lý chứ bác

20 Likes

Mình biết giai đoạn rồi nhiều bạn lỗ nè,
Giờ bạn thử hít thật sâu bảo chưa bán chưa lỗ để bình tĩnh tâm lý ổn rồi tiếp tục:

• bạn đã lỗ bao nhiêu % tổng nav và từng cp.
  • tỷ lệ margin của bạn ntn: thông thường full margin là mọi giá phải hạ về an toàn ko cần bán hết.
  • danh mục cp bạn đang hold là gì? Bao nhiêu cp bao nhiều ngành? Rồi xem ưu nhược và vị thế mua của các cp. Với tớ khi thị trường sập tớ sẽ bán bớt mấy cp yếu, cp thị trường cp đầu cơ để mua đáy cp cơ bản tốt trong danh mục —> khi thị trường hồi nó hồi nhanh hơn và cũng chỉ là chiêu đảo hàng để nhìn khoảng lỗ bớt sốt ruột hơn mà thôi.
    Lỗ dưới 10% còn khuyên họ bán chứ 50% thì bán gì nữa.
    Cái quan trọng nhất tâm lý đừng để áp lực nợ áp lực full margin dẫn đến quyết định sai.
    Chúc bạn sớm về bờ nhé
21 Likes

À sorry mọi người mình ko phải thể hiện này nọ đâu mà muốn mọi người có góc nhìn khác hơn nữa về thị trường chứng khoán, ko chỉ có chart có đồ thị có nến có giá mà còn có cái giá trị ẩn bên trong nó.

18 Likes

Lỗ dưới 10% thì nên tranh thủ, để quá 20% thì ôm ngập mồm chờ sóng thôi chứ bán buôn gì nữa :((((

17 Likes

Cũng tuỳ cp và margin nữa trúng mấy con đầu cơ như FLC Ros … thì tèo.

17 Likes

Thôi hàng Q-Index mấy ai dám cầm nữa :rofl:

19 Likes

SW thì khó chơi khó chiều lòng người, tốt nhất tạm thời vắng bóng

19 Likes

Lỗ quá không dám cắt bác ơi

20 Likes

Gãy trend xừ nó rồi, còn sideway cái gì nữa bác sĩ ơi.

19 Likes

Có tin tốt, bác cứ bình tĩnh

22 Likes

Sideway nó phải vậy, chờ đóng cửa mới biết được

17 Likes

tầm nhìn dài hạn mà T2.5 cắt lỗ à bro

17 Likes