AMD - Hành trình thoát nhóm aQ, TT trả lại giá trị thật cho em!

Thế là mai lại phi tít à bác :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

PTT yêu cầu các a tạo lập như vậy mà chẳng lẽ lại “phép vua thua lệ làng” nữa thì các a lại theo aQ … :grinning:

1 Likes

Sao dạo này nhìn các ck sĩ yểu sìu hết nhể … bán hết cầm tiền đi mua đất với ăn chơi nhảy múa hay sao nhể … ko còn chém gió kinh thiên động địa như ngày xưa nữa … buồn thật … các a làm ae nản trí hết rồi :unamused:
Chẳng lẽ cả tt còn phe A.7 là rôm rả nhất ?

2 Likes

Anh em ai cũng nặng đầu suy tư. Không nói ra nhưng ai cũng buồn bác ạ

1 Likes

Gà em cũng nhức não lắm đồng môn … nhưng quên đi … thua lỗ là chuyện nhân tình thế thái của Ck vịt “ai mà chẳng đôi ba lần” có dại mới có khôn … làm sao dại ít thôi … (tự an ủi bản thân chút ấy mà :grinning:)

3 Likes

Làm sao phải khôn ra chứ bác kkk! Mục đích kiếm tiền đc ít đc nhiều, để chúng lừa mãi lấy đâu mà về nộp sư tử! Mà dám bác vẫn độc thân FA rồi! :laughing: Anh Q phải trả giá cho hành vi xấu, Âu cũng là để thị trường minh bạch! Hy vọng hướng win-win sẽ là hướng đi của các cty, đội nhóm, vậy thì mới nâng tầm ttck lên đc! Căn xẻ thịt nhau thì mãi nắm tay ở lại chốn cờ bạc bịp mà thôi!!

A ha! Ít ra tôi và bác ít xiềng nhưng không phải ăn cơm miễn phí nhà nước!! :innocent:

1 Likes

Mà vụ AQC đi, có vẻ HH cũng hả hê, rửa đc vết thương trong lòng! Cũng có buồn đấy…thiên trách kỷ, hậu trách nhân!
Nhóm bác Heo có vẻ rút lui khỏi AMD, cứ căn nào đi ngang có tín hiệu thì múc dần! Em cũng mê em nó lâu rồi nhưng chưa có dịp!

2 Likes

Khôn ra là được mà ko để mất nhiều ấy bác, mấy năm nay trận nào bác cũng nộp tiền cho aQ thì em chịu bác rồi, bảo sao sư tử nó ko cắn cho, bảo sao ko sợ sư tử … bác là trường sinh bất lão chứ thiệt đó … :grinning:

ít tiền như tối ngủ chòi rách thấy an giấc là ngon rồi … HH cay aQ vô số bao trận bị aC upbo lên đầu chửi quá trời … Nàng heo hôm rồi còn gào lên như sư tử … tuỳ bác thấy hợp lý thì vào…

2 Likes

Ah có lẽ sư tử nhà tôi nó cao tay hơn anh QC bác ạ! Chấp nhận mất số tiền đó, đổi lại khống chế đc con ngựa bất kham như tôi! Giờ tôi cũng ngoan như chú cún rồi kkk! Tiền bạc có quan trọng đó, có mất đó, nhưng khi mất nhận ra nhiều thứ mà có khi có nhiều có lẽ chưa chắc học đc!
Thua bạc cũng đau đấy, cũng vào đường cùng khi càng chơi càng lỗ! Đc cái giờ chưa thắng nhưng cân bằng lại đc!

1 Likes

Ối rồi ơi! con sử tử dùng xiềng buộc ngựa… vậy sư tử này hàng vip ko cần xiềng… thả cửa đi bác, có phước thì cứ tận hưởng … nộp học phí càng nhiều học được càng nhiều … :grinning:

Vậy em hiểu tại sao bác ko thể bỏ sử tử nhỏ để theo sư tử đầu đàn được (nàng thơ) rồi … :grinning: bởi sư tử nhỏ dễ thương vậy cơ mà, sư tử đầu đàn là bác ăn chửi nát não … :grinning_face_with_smiling_eyes:

Còn em chỉ thích mèo thôi ko thích sư tử … :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Bác phải khuyến khích tôi học đc rồi thì cũng nên nhận bằng tốt nghiệp! Chứ học mãi lại không mang quà về cho vợ thì nhục lắm! Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn!! Hy vọng những ngày tới sẽ có những cái mình mong chờ nó trở thành sự thật!!

1 Likes

Sư tử của bác chỉ cần có bác ko cần xiềng thì em hiểu là bác vĩ đại cỡ nào rồi … em phải nhờ bác khuyến khích lại em mới đúng … trả có gì phải nhục khi được sư tử hiến dâng, chính ra bác mới là ng thư thái nhất dễ oánh ck nhất đấy! aQ đi rồi bác trả thù ai … kkk Bác cái gì cũng có mong chờ gì nữa hay mong chờ bắt được nàng thơ về ở cùng với sư tử nhỏ …kkk

1 Likes

Anh mặt vuông lại khen ck vịt ngon này bà con
“P/E Chứng khoán Việt Nam thấp hơn Thái Lan là điều không hợp lý, hoàn toàn xứng đáng với mức định giá tốt hơn” (cafef.vn)

“P/E Chứng khoán Việt Nam thấp hơn Thái Lan là điều không hợp lý, hoàn toàn xứng đáng với mức định giá tốt hơn”

31-03-2022 - 00:02 AM | Thị trường chứng khoán

[Chia sẻ30](javascript::wink:

BÁO NÓI - 5:16

“P/E Chứng khoán Việt Nam thấp hơn Thái Lan là điều không hợp lý, hoàn toàn xứng đáng với mức định giá tốt hơn”

Trong 8 năm qua, chứng khoán Thái Lan chỉ có mức tăng trưởng 20% thì chứng khoán Việt Nam lại mang về mức sinh lợi lên tới 140%. Điều này bắt nguồn từ việc tăng trưởng lợi nhuận thấp của các doanh nghiệp Thái Lan so với Việt Nam.

[TIN MỚI](javascript:void(0))

• Lịch sự kiện và tin vắn chứng khoán ngày 31/3

Lịch sự kiện và tin vắn chứng khoán ngày 31/3

• PC1 đặt mục tiêu lãi sau thuế năm 2022 giảm 15% về mức 657 tỷ đồng, trình phương án phát hành 35 triệu cổ phiếu trả cổ tức

PC1 đặt mục tiêu lãi sau thuế năm 2022 giảm 15% về mức 657 tỷ đồng, trình phương án phát hành 35 triệu cổ phiếu trả cổ tức

• VIB, KLB, FTS, ANV, CQN, DHC, CSC, HMH, LMH, HSA: Thông tin giao dịch lượng lớn cổ phiếu

VIB, KLB, FTS, ANV, CQN, DHC, CSC, HMH, LMH, HSA: Thông tin giao dịch lượng lớn cổ phiếu

Trong thư gửi nhà đầu tư mới đây, ông Petri Deryng, người đứng đầu Pyn Elite Fund đã có những chia sẻ về cơ hội đầu tư chứng khoán Việt Nam trong năm 2022.

Theo Petri Deryng, Việt Nam hiện có dư địa để nới lỏng chính sách tiền tệ trong bối cảnh lạm phát vẫn đang ở mức thấp. Cuộc chiến Nga – Ukraine hay các lệnh trừng phạt với Nga sẽ không tác động tiêu cực trực tiếp đến tăng trưởng kinh tế cũng như tăng trưởng lợi nhuận các công ty Việt Nam.

Rủi ro đáng kể nhất với Việt Nam là cuộc suy thoái tiềm tàng ở Âu – Mỹ, kéo theo ảnh hưởng tới hoạt động xuất khẩu. Dù vậy, bất chấp lo ngại này, xuất khẩu Việt Nam được dự báo tiếp tục tăng trưởng trong năm 2022 nhờ khả năng cạnh tranh mạnh mẽ.

Người đứng đầu Pyn Elite Fund tin rằng kinh tế Việt Nam cũng như các doanh nghiệp niêm yết sẽ tiếp tục tăng trưởng tốt trong năm 2022 cũng như 2023.

Theo dự báo của Pyn Elite Fund, tăng trưởng lợi nhuận năm 2022 các doanh nghiệp niêm yết năm vào khoảng 25%, tương ứng P/E dự phóng VN-Index năm 2022 ở mức 13,3 lần. Việc các doanh nghiệp Việt Nam tăng trưởng tốt trong bối cảnh nhiều thị trường chứng khoán Thế giới suy yếu cũng là yếu tố trở nên hấp dẫn.

Các nhóm ngành sẽ có sự phân hóa trong năm 2022. Một số được hưởng lợi từ giá nguyên liệu đầu vào tăng cao như thép, dầu khí, phân bón…Dù vậy, Petri Deryng cho biết những cổ phiếu thuộc các nhóm ngành kể trên không nằm trong danh mục của Pyn Elite Fund và quỹ cũng không có ý định đột ngột thay đổi danh mục vì giá hàng hóa thế giới cũng có thể đảo chiều nhanh chóng.

Khả năng thanh toán của các công ty niêm yết Việt Nam hiện khá tốt. Tỷ lệ nợ trên vốn chủ (D/E) của các công ty niêm yết lớn ở Việt Nam là 22%. Do đó, Pyn Elite Fund cho rằng việc lãi suất tăng sẽ không gây ra rủi ro lớn với sự tăng trưởng của các doanh nghiệp.

Thời gian qua, khối ngoại đã bán ròng mạnh trên thị trường chứng khoán Việt Nam. Họ đã bán ra trước thời điểm “sóng” tăng mạnh và điều này giúp các nhà đầu tư trong nước thu được khoản lợi nhuận đáng kể.

Theo Petri Deryng, dòng vốn không chỉ rút ra khỏi Việt Nam mà cũng diễn ra tại nhiều thị trường khác trong bối cảnh nhà đầu tư có xu hướng đầu tư vào các cổ phiếu công nghệ tại Mỹ. Dù vậy, điểm tích cực là nhà đầu tư Thái Lan và Đài Loan (Trung Quốc) ngày càng quan tâm tới chứng khoán Việt Nam khi liên tục ra mắt các quỹ mới.

Hiện tại, nhà đầu tư cá nhân chiếm hơn 90% thanh khoản thị trường, điều này cho thấy người dân trong nước đã hiểu biết hơn về chứng khoán và họ đã đưa ra quyết định đầu tư dựa trên điều kiện tài chính cũng như triển vọng tăng trưởng của Việt Nam.

Ông Petri Deryng: “P/E Chứng khoán Việt Nam thấp hơn Thái Lan là điều không hợp lý, VN-Index hoàn toàn xứng đáng với mức định giá tốt hơn” - Ảnh 1.

Nhà đầu tư trong nước chiếm tỷ trọng lớn trong giao dịch chứng khoán Việt Nam

ADVERTISING

iTVC from Admicro

Chứng khoán Việt Nam xứng đáng với định giá cao hơn

Ông Petri Deryng cho rằng 2022 là một năm không hề dễ dàng. Mặc dù kỳ vọng chứng khoán Việt Nam sẽ kết thúc năm 2022 cao hơn so với đầu năm, nhưng những biến động trong năm khiến mọi thứ trở nên khó khăn. Dù vậy, doanh nghiệp tăng trưởng lợi nhuận vượt trội cùng định giá phù hợp sẽ là những yếu tố tích cực hỗ trợ thị trường.

Trong 8 năm qua, chứng khoán Thái Lan chỉ có mức tăng trưởng 20% thì chứng khoán Việt Nam lại mang về mức sinh lợi lên tới 140%. Điều này bắt nguồn từ việc tăng trưởng lợi nhuận thấp của các doanh nghiệp Thái Lan so với Việt Nam.

“P/E forward của Việt Nam năm 2022 chỉ là 13,3, thấp hơn P/E forward 17,7 của Thái Lan, điều này có vẻ không hợp lý. Với lợi nhuận tăng trưởng vượt trội, chứng khoán Việt Nam hoàn toàn xứng đáng với mức định giá P/E cao hơn”, ông Petri Deryng đưa ra quan điểm.

Ông Petri Deryng: “P/E Chứng khoán Việt Nam thấp hơn Thái Lan là điều không hợp lý, VN-Index hoàn toàn xứng đáng với mức định giá tốt hơn” - Ảnh 2.

Tăng trưởng EPS của Việt Nam tốt hơn Thái Lan, trong khi định giá P/E lại thấp hơn

Cũng theo Petri Deryng, thời gian gần đây ông đã đi thăm nhiều doanh nghiệp đầu tư và nhận về những kết quả tích cực, củng cố kỳ vọng tăng trưởng lợi nhuận tốt trong năm nay.

Một số khoản đầu tư lớn của Pyn Elite Fund có lợi nhuận không thực sự tốt trong năm 2021 như ACV, VRE, CTG, VEA bởi ảnh hưởng của dịch Covid-19 cũng như gia tăng trích lập (CTG). Dù vậy, Petri Deryng kỳ vọng lợi nhuận các doanh nghiệp này sẽ tăng trưởng mạnh trở lại trong năm 2022 và cho biết quỹ sẽ còn nắm giữ dài hạn. Ngoài ra, các khoản đầu tư lớn khác như nhóm ngân hàng MBB, TPB, HDB, (chiếm 23% danh mục) hay VHM cũng được kỳ vọng lãi lớn trong năm nay.

Minh Anh

Theo Doanh nghiệp và Tiếp thị

[Theo Doanh nghiệp và Tiếp thị Copy link](javascript:void(0):wink:

Từ Khóa:

Kkk chả phải đâu, lỡ đưa cho Tôi rồi sư tử không đòi lại đc nên cũng phải chấp nhận thôi bác! Nói chung, nói trả thù thì cay nghiệt, chỉ cần kiếm tiền đc từ thị trường ck mang về lại cho sư tử shopping thì cũng là một cách đứng dậy sau vấp ngã! HH Tôi cũng không dám mơ đâu bác, ngoài tầm với! Với lại không đủ sức nuôi kkk! Chứ đẹp thì ai cũng ham chứ!
Ước mơ của Tôi cũng nhỏ, sau này có cty đưa lên sàn, úp bô mớ anh em, rồi nghỉ hưu hạ cánh an toàn thôi!

1 Likes

"VTV hôm qua đưa rất nhiều tin tốt … Họ A.V hôm nay có khi bung nóc … nhà máy tại mẽo 2 tỷ $ biden

1 Likes

Kinh điển! Bản tính con sư tử là ăn thịt - nên rất hung dữ mà bác thuần được nó chấp nhận ko cấu xé bác thì cái tt ck vịt có gì khó … :grinning:

HH thì bác cứ mơ đi ai cấm biết đâu cổ tích thời @ 4.0 có thật … công chúa Nhật còn về làm thường dân kìa … :grinning: xưa em nói rồi bác còn thuần được sư tử thì biết đâu nàng thơ vì thần tượng bác bỏ hết đi theo tiếng gọi xình yêu (Bỏ cả thế giới theo anh idol của em)…

Tôi chờ được bác upbo đây … nhớ cho 3 chữ số sớm nhé! có bao nhiêu lon bia trong bãi rác nhà em quy ra cổ nhà bác luôn … bác ăn cơm em ăn cháo gọi là rau cháo có đồng đội … :grinning:

1 Likes

Các bạn được cứu rồi mà AMD vẫn chưa nhỉ

1 Likes

A chà AMD sao không xuống nữa để tôi đang chuẩn bị gom! Bác nào nhìn ra giá trị hốt trước Tôi vậy bác?!!

1 Likes

:grinning_face_with_smiling_eyes:

Từ sáng giờ ko hốt được ít nào à … bác lại tham đòi ăn từ gốc đến ngọn của lái à …

Chắc nhắc đến nàng thơ với nàng heo nên vào giải cứu đấy vì bác hết đấy true man! :grinning:

1 Likes

chủ tịch mới rồi các bác ơi Ông Đặng Tất Thắng đảm nhiệm chức vụ chủ tịch FLC và Bamboo Airways

1 Likes