ANT - Hậu thoái vốn nhà nước - Vươn mình trỗi dậy

Nếu như bác nói thì hơi sai sai, vì thấy trên cff thì hiện tại có 8 tr cổ, ban lãnh đạo và tổ chức nắm hết 95% thì như vậy còn 5% tương ứng 400k cp chứ nhiêu, mà giao dịch 400k mấy ngày nay thì ko đúng

2 Likes

Nếu bác tính được đúng vậy thì nó chính xác là thế, chính vì còn có 400k kia nhỏ lẻ chán bán nên thanh khoản mỗi phiên được vài chục nghìn, phiên cao nhất cũng chỉ 250k. Nói thật chỉ cần vài ba cổ đông như mình nữa thì ANT không còn hàng trên thị trường. Nhưng mình nghĩ trôi nổi cũng phải tầm trên 1tr chứ không thể ít vậy được :slightly_smiling_face:

1 Likes

Mới ngồi cộng lại thì tổng 8tr cp thì nội bộ Lavifood đang giữ 6.3tr cp, còn trôi nổi khoảng 1,7 tr CP, không biết tay to họ gom được bao nhiêu rồi. Các bác nắm tình hình mà mua vào tùy sức mỗi người. Vì lượng cp khuyến mãi không còn nhiều nữa. Cp có giá trên 22k tầm 1,3tr cổ, còn 400k cổ thì cũng bị giữ lại khá nhiều, nói chung hàng khuyến mãi tầm dưới 100k cổ.

2 Likes

Mấy bác ở đây đúng là cổ đông chân chính của ANT vì nắm rất rõ công ty chứ không phải đầu tư theo trào lưu hay fomo, chắc chắn một điều niềm tin khi đặt vào ANT sẽ được hưởng thành quả xứng đáng.

Nhà máy chế biến rau củ quả và thực phẩm mà mình nhìn như nhà máy ô tô của Vinfast vậy. Làm cho tây ăn nó khác bọt thật

Chủ tịch ANT là ai?
chu-tich-lavifood-va-khat-vong-cuong-quoc-che-bien-rau-cu-qua-23

1 Likes

Năm 2022 sẽ là năm của siêu cổ phiếu ANT

Tôi chả mong là siêu cổ phiếu, tôi chỉ muốn ANT phát triển theo đúng lộ trình.
Tự khắc thị trường sẽ đánh giá đúng giá trị và tầm của những người đang làm chủ và điều hành nó. Khi đó mọi người muốn gọi ANT là gì cũng được :beers:

• Khí hậu biến đổi, thiên tai triền miên dẫn tới mùa màng thất bát, phân bón và thuốc bvtv tăng cao…thì những thập kỷ tới an ninh lương thực rất trọng yếu. Ngoài ra các thị trường khó tính yêu cầu chất lượng cao. ANT đã có thị trường, cần tìm vùng nguyên liệu tốt thì thành công là tất yếu bác ạ!
1 Likes

Câu chuyện vui: cái giá của sự cô đặc cổ phiếu và thoái vốn nhà nước. Lavifood đúng là quá hời khi thâu tóm ANT, SCIC thoái ngay đáy thị trường đầu năm 2020

1 Likes

Con LIC này có game gì mà tăng kinh vậy các bác,ANT có khi nào như vậy không

1 Likes

Ant vẫn giảm các bác nhỉ

2 Likes

LIC trước khi phi từ 2x lên 160 cũng phải trải qua giai đoạn như ANT

thoái vốn và cổ phiếu cô đặc nên được đẩy lên dễ dàng như vậy đó. ANT tăng khéo còn dễ hơn nữa

1 Likes

haha, em có hơn 5k thôi, các bác đánh nhẹ tay em cái, mong phát hành để mua thêm chứ hàng cô đặc quá

Thế mới nói đầu tư quan trọng nhận định và khả năng chịu đựng, cổ đông ANT nên nhìn đó để giữ vững quan điểm đầu tư của mình, nhiều khi cầm kim cương trong tay nhưng không biết giữ.
Con LIC giai đoạn tháng 10 tăng từ 7 lên 16 rồi giảm về 12 sau đó trầy trật mới tăng trở lại, sang tháng 11 thì vụt bay. Khối lượng giao dịch cũng tương ứng với ANT

Nay có giá đỏ e gia tăng cất tủ

2 Likes

Mấy thể loại này chờ lâu, mài mòn ý chí từng người, cho nên cứ canh rẻ mua thôi.

1 Likes

Lavifood đang tập trung xây dựng nhà máy B’Laofood 150.000 tấn nên tiến độ nhà máy Haphofood đang chậm, nhưng mà thu hồi thì còn lâu. 15ha đầu tư 1800 tỷ tức ngang quy mô nhà máy B’laofood đang xây dựng.
ANT đầu tư vào B’laofood cho là tỷ lệ 1/3 thì vốn tương ứng cần là 600 tỷ. Vốn điều lệ hiện tại 80 tỷ thì phải tăng vốn 7-8 lần nữa.
hình ảnh

Sắp sàn kìa các cụ, ai dám xúc ko !? Liều ăn nhiều!