ANV: cổ phiếu cá tra tiềm năng 2022

Dùng đơn giản. Tích lũy lâu. Tăng trưởng ln. Thiên thời. Còn phi

2 Likes

định giá bao nhiêu vậy ad :d

2 Likes

Mình làm gì đủ trình định giá. Cứ để thị trường trả giá

2 Likes
1 Likes

P\E của idi anh tính theo công thức gì mà ra 7.4 vậy ạ?

1 Likes

Giá cá tra xuất khẩu sang Mỹ, EU, Trung Quốc đang ở mức cao nhất trong nhiều năm

Chắc chắn là không chính xác tuyệt đối , Đôi khi mình định 10K nhưng TT trả 12k hoặc 8k nhưng có định giá thì sẽ không bị lầm đường lạc lối

1 Likes

Cổ tăng trưởng định giá khó lắm. Ngày xưa mấy ai nghĩ DGW 150k. ANV chủ động vùng nuôi. Giá cá mà cao theo lạm phát thì nó cân tiền. VHC k bằng đc vì phải đi mua cá. Giá cá cao chỉ lợi tồn kho 1 thời gian và có 1 số vùng nuôi.

3 Likes

P/E là thị giá / EPS
Thị giá có thể lấy giá hôm nay
EPS là EPS forward đang tính dựa theo kế hoạch KD

1 Likes

Lại bật. Qua vụ này hàng về cơ cấu vào hết ANV. VHC bỏ

3 Likes

ACL thì sao C7 ơi?

Đc

ok em cám ơn nhé. Tại trước em hay tính P/E theo kiểu trung bình của 5 năm gần nhất. Cách tính của anh hay thiệt ạ.

1 Likes

Giả sử P/E hiện tại TT định là chỉ 10 nếu tương lai nó kinh doanh chẳng gì đột biến thì P/E forward cũng chỉ là 10 , còn nếu đột biến ROA ROE Doanh thu hay LN tăng tưởng 30 40% là cần soi xét P/E forward như thế nào . Nếu mình định P/E forward 5 nhưng TT hiện tại định giá 10 tức nó khả năng tăng giá gấp 2

CCA ngon hơn nhiều!!

1 Likes

không phải thị giá thấp gọi là ngon đâu bro

DJ đi mạnh quá. Dự t2 tuần tới VN lại lao đao. ANV thấy bám điểm VN lắm các bác ạ. Hy vọng giảm chút xíu rồi ổn định.:pray::pray::pray:

1 Likes

các cụ có room ■■■■ ANV ko ạ

1 Likes

chuẩn bị gom hàng cho good news

Lạm phát mỹ có ảnh hưởng XK của ANV ko các cụ

1 Likes