Bán là mất hàng

Bank cu TPB mua vứt đó. OCB nay cho thấy rất khỏe. Không vấn đề gì cả. Ngay ai mua dc TPB giá 36 là có quà, ko phải lo gì đâu. Hàng đánh dài hạn.

BĐS quan sát IJC có dòng tiền lớn vào, ko đơn giản. Chớ bán, nếu đã có sẵn hàng.

1 Likes

Thế bác bảo hôm nay dòng nào giảm? :rofl:
Giảm r tăng lại test không phải bull trap hả :rofl:
Chủ thớt bảo bán là mất hàng, bds họ anh Quyết thì không tính r, còn các em khác có giảm mấy đâu, họ bác Vượng còn tăng, họ P cũng tăng.

thế thì nhất bác nhá, ăn lồi mồm :rofl:

Xúc có 20000 PVS chơi chơi, 50-60% thôi thì ù té chạy nhường các cụ khác vào xơi tiếp :smile:

4 Likes

Dòng họ nhà Oil cụ nào xúc tầm này cứ xúc tiếp đi, PVD vs PVT còn đang ngon.

2 Likes

Tôi xúc PVS tháng 1 giá 14, cảm thấy vẫn thèm thèm, chưa muốn bán

Nhưng oánh dòng P cũng mệt, suốt ngày canh giá dầu

Dòng Bank đã thăng bằng lại rồi. Bán gì nữa. Vnindex phụ thuộc bank, bank đánh hết năm.

2 Likes

Thế thì nhất bác rồi, mấy con dòng Oil nó phụ thuộc giá dầu và tình hình chung, còn e thì cũng ko sâu cay mấy mã Oil, thấy nó ổn thì chơi thôi, kiếm chác 1 tí rồi cũng ko sâu cay quá chứ lúc nó mà quay đầu thì mệt đấy :smile:

2 Likes

Bank nó có bank this bank that cụ ạ, bank cũng ko thể tăng mãi đc, cổ bank nào mà vốn hóa lớn thì nó vẫn sẽ dẫn dắt VNI thôi chứ bank ko thể tăng mãi đc :smile:

3 Likes

Chờ phiên mai mới chắc ăn đc cụ ạ. Giờ này 50-50. Em VCB, HDB giảm ít nhất 1,8%, còn em nào cũng 4 - 6 %. Cẩn thận giai đoạn này ko thừa. Cẩn thận cụ lại hớ :rofl:

3 Likes

Thời gian gần đây có 1 số thông tư ủng hộ dòng bđs, dòng này mới đánh hết năm, thậm chí đánh hết 3 năm. Còn bank thì ko đánh dài đc cụ ạ. Hết covid, hoạt động bình thường thì lợi nhuận bank lại giảm.

2 Likes

Nay là phiên dòng tiền bank. Nói chung là mạnh.

HDB kì này giảm ít hơn mấy cổ khác để xem phiên mai có hồi hay không mà hồi mà chỉnh là xác định, em cũng cầm HDB chưa rớt kaka

1 Likes

Sáng mai DIG chia cổ tức 17%cp, giá tham chiếu sẽ là 26.9. Múc được chứ các cụ?

Mút đi chứ còn gì nữa mà chờ đợi :smile:

3 Likes

DIG cầm dài múc. Còn ngắn thì chưa nên, chờ thêm tí đi cụ.

Hôm nay tôi múc được 10k giá gần sàn. Mai nhúng tí nữa là gom tiếp.

1 Likes

Tại sao bác? Bác chê bank, ck, bđs, vậy giờ vào ngành nào được?

1 Likes