Bão uptrend cấp 12 giật trên cấp 12, chỉ có vài phút quên không giật

K thể thiếu KSB, KHB, KSH bác nhỉ = ))

Thống đốc: Rủi ro lạm phát năm 2022 rất lớn Việc điều hành chính sách, theo Thống đốc Nguyễn Thị Hồng, sẽ thận trọng, bởi bài học kinh nghiệm từ cuộc khủng hoảng 2008-2009 và rủi ro lạm phát năm tới rất cao. Trao đổi trên nghị trường sáng nay (12/11), Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Nguyễn Thị Hồng cho biết, chính sách tiền tệ phải thực hiện hai nhiệm vụ chính, là điều hành để góp phần kiểm soát lạm phát, vĩ mô và đảm bảo an toàn, khả năng chi trả của hệ thống. “Việc xem xét các công cụ chính sách trong thời gian tới, Ngân hàng Nhà nước phải căn cứ trên hai mục tiêu này, đồng thời đảm bảo cân đối lớn của vĩ mô”, bà Hồng nói thêm. Với dư địa chính sách, Thống đốc cho rằng, việc đảm bảo chỉ tiêu lạm phát năm 2021 dưới 4% có thể đạt được, nhưng năm 2022, “rủi ro lạm phát có áp lực rất lớn”. Khi nền kinh tế thế giới dần phục hồi, giá cả hàng hóa có xu hướng gia tăng, một số mặt hàng như xăng dầu đã tăng rất cao, nhiều nước phát triển đã ghi nhận mức lạm phát cao nhất lịch sử. Tại Mỹ, chỉ số giá tiêu dùng tháng 10 tăng 6,2% so với năm ngoái, cao nhất kể từ năm 1990. Lạm phát của Hàn Quốc cũng lần đầu tiên vượt mức 3%, cao nhất kể từ năm 2012. Tại châu Âu, giá năng lượng tăng cao đẩy lạm phát tháng 9 của khu vực đồng euro lên cao nhất trong 13 năm.

2 Likes

Giá Đá XD tăng mạnh thôi vì nhu cẵu đầu tư công rất cao, không phụ thuộc vào biến động thể giới như giá thép, xăng dầu…

Đầu tư công csht thì cần nhất là Đá XD

Giờ mấy em đá giá tích luỹ đã lâu, cồ bản đẹp mà không mua …bà con chỉ khoái đua CE…đển lúc các em nóng sốt thì thi nhau đua…hihi

3 Likes

Bão giật chưa mọi người :frowning: sao thép vẫn lình xình quá vậy ạ

Lạm phát tăng cao thì

những cty bán VLXD ngành được nhà nước bơm tiền đầu tư công như ĐÁ XD hưởng lợi do giá tăng

và các cty ôm tiền nhiều, khg nợ sẽ là vua vì làm kềng kềng ăn xác thúi!

1 Likes

Nín thở chiều nay chờ bấm nút

7 Likes

Đá em thấy có em AMD nhà a Q là còn rẻ. thấy a cũng có pic về em ấy. Vẫn có chưa chạy nhiều

2 Likes

Giá VLXD tăng , các em có mỏ đá cứ múc lên bán thì ngon gì bằng nữa bác ơi! Hihi

4 Likes

Bấm nút là chắc rồi, Mỹ còn bung gói 1.2k usdd cho csht mà bác ơi

2 Likes

Thiếu oxy quá a ơi :crazy_face:

Sóng này xúc penny vật liệu xây dựng đầu tư công+ nâng hạng. Thì x lần chắc trong tay bác nhỉ

3 Likes

AMD kỳ vọng còn “ những câu chuyện cổ tích đằng sau nữa “ về tài sản thật nhé bác

2 Likes

Các anh ăn trưa nhanh lên, phát biểu nhanh rồi bấm nút cho em nhờ

Suốt ruột quá, từ sáng đến giờ ngồi quán nước chè bà cụ mà lòng như lửa đốt.

Hết 10 chén nước chè với 2 gói thuốc Lào cả buổi sáng

Đúng là đợi chờ là hạnh phúc

17 Likes

Các bác đang short xuống cho ae gom hàng à? :innocent:

Nút bấm rồi á bác ơi​:rofl::rofl::rofl:

Anh em không nhìn vn30, nhìn vindex

Vn30 đang bị ai đó dùng VNM kẹp lệnh để chỉnh chỉ số

Mở 2 màn hình, 1 màn hình bảng giá, 1 màn hình nhìn ngón tay các đại biểu

Ấn nút, trên 51% đồng ý thông qua gói hỗ trợ là chúng ta đua, xem ai mua nhanh hơn

8 Likes

Thuốc và chè sáng giờ bắn liên tọi.:stuck_out_tongue_winking_eye:

Vỡ tim mất thôi

4 Likes

nghĩa là có tin gì đó nên đè vnm để múc nốt sao bác?

1 Likes