Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Anh có thì anh tự ăn một mình rồi, khoe làm gì em :stuck_out_tongue:

1 Likes

A còn ko hiểu ý e sao :grin:

2 Likes

Hí. Em dẫn 2 girls đi chơi về trễ, mai 8 nhá! :grin:

Chúc cả nhà ngủ ngon!!:sleeping: :sleeping::sleeping:

3 Likes

Ngủ ngon nha.
Ngủ ngon cả nhà!

2 Likes

Cao thủ.

Có ai còn tiền không?

Sau khoản lỗ 7.300 tỷ, Novaland hé mở lộ trình thanh lý 25.400 tỷ đồng tài sản, dự kiến được các ngân hàng bơm thêm 12.000 tỷ

3 Likes

Cuối tuần con lừa lên sóng hơi bị nhiều.
Một phe dìm để thâu tóm
Một phe nâng để duy trì sở hữu

“Một nải chuối xanh ba bốn người giành…” rồi.

2 Likes

Cuộc chiến này không thuộc về nhỏ lẻ chúng ta rồi. Thôi không bàn nữa.
Thứ bảy qua nhà nhân tình tám chuyện vậy.

2 Likes

Buồn ngủ thật!
Có gì hay ho để cho tỉnh ngủ không mọi người?

1 Likes

Trưa thì đi ngủ đi anh, lại muốn làm cho tỉnh ngủ - Người thành công thường có lối đi riêng là đây :))))

1 Likes

Hi. Nợ chị @lizzie câu trả lời về em Rùa. Thực ra câu nói hôm đó cũng có chút đùa cho vui thui, nhưng thấy cũng có vài điều thú vị nên em chia sẻ luôn nhé! :blush:. Các lý do em nói đưa vào watchlist ngay lúc đó nè:

1. Đúng là khi xem chart, em xem biến động giá và vol đầu tiên (PAC đúng là giá tăng – vol tăng cao so KLBQ: nhưng cái này chỉ nói lên là bắt đầu có sự “biến động” chứ ko phải là sẽ tăng (em đang thực hành theo pp VSA nên khá nhạy cảm về 2 yếu tố này).

2. Nhìn tổng quan chart, cảm giác đầu tiên của em là tích lũy siêu lâu và có vẻ giá đang tạo mẫu hình lặp lại chu kỳ trước (cái này là “cảm giác” chứ ko có độ tin cậy hay mẫu hình trên lý thuyết nào nhé – em đoán vậy! :)))

3. PAC vận động có vẻ đúng chuẩn sgk là Ma10 cắt lên Ma50 là bước vào sóng tăng, Ma10 cắt xuống Ma50 bước vào sóng giảm. Và quan trọng phiên gần nhất, đúng giao điểm Ma10 cắt lên Ma50 và giá đóng cửa trên Ma50 với biên độ lớn. (Chưa kể thấy đoạn đánh lên từ 32->52 với kiểu rất sốc → lái có vẻ “hạng nặng”)

4. Và lý do cuối cùng nhưng quan trọng nhất nhe, loáng thoáng nghe còn này có game cổ tức và bà chị khá khó tính và thận trọng @lizzie :joy: kiên trì nắm giữ thì biết chắc nó “không phải dạng vừa”, và cả @minhduc12122003 – là người trùng hàng ít nhất 2 con đang giữ thì chắc là mindset chọn cổ phiếu sẽ tương đồng với mình.

=> Vậy thì cũng đáng theo dõi thử chứ! Chị thấy hợp lý chưa? :laughing: :laughing: :laughing:

7 Likes

Quá chuẩn!
Quá hợp lý!
Mà em đang nói về con nào vậy?

3 Likes

Lối đi riêng rất mệt: nhóc con anh bệnh, anh ngồi canh.

3 Likes

Em có nói muốn tỉnh đâu mà anh làm cho tỉnh luôn vậy? :)))))

2 Likes

Uầy. Vậy hả anh? Ổn ko anh?

2 Likes

Anh còn rảnh để tám là ổn nha em. Thanks

3 Likes

Anh xin lỗi. Thôi để anh ru em ngủ lại bằng kiểu khác.

1 Likes

Vậy là tốt rồi anh!

Chút anh ko thấy em trả lời là em…ngủ rồi đó nha! :))))

3 Likes

Ủa, F lại bị lỗi hả anh? :))))

2 Likes