Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Nè chị @Rosalie

1 Likes

Yup anh, chắc phải nhờ AI điều chỉnh cái mông bé lại tí chứ ko nặng quá :joy: :joy:

1 Likes

Em nói Đức @minhduc12122003 đi chứ anh lười thấy sợ

1 Likes

Thôi, ai chả biết anh thít …mông to :laughing: :laughing:

1 Likes

Ca này AI bảo là potay ko thể điều chỉnh rồi chị @Rosalie :grin:

1 Likes

AI bảo: Xin lỗi bạn, tôi không thể sờ vào hiện vật đó ha :joy:

Đã chạm :one::two::nine::zero: và quay đầu đỏ.
Thanh khoản xấp xỉ 5k tỷ. Tây táng 250 tỷ
Ờ…

2 Likes

Phew h e mới họp xong, chúc cả nhà ngày mới tuần mới thành công nhé.

2 Likes

em đang chuẩn bị sẵn rổ rá thúng mủng để hứng :))))

2 Likes

Bức tranh này…anh thấy có 2 người đang đứng nói chuyện. Hình như có anh chàng đang đứng ẹo một bên và tay thì đưa lên vuốt tóc…

em chẳng thấy gì sất :rofl:

kinh nghiệm cá nhân của chị thì thích gì mua nấy đi em, vì thực ra mình đi hỏi là để tìm sự đồng thuận cho dự định của mình thôi chứ đã thích rồi thì có chê mình cũng vẫn mua mà :)))
BVH thuộc VN30 nên ko sợ bơm thổi, mình coi TA tìm điểm vào an toàn chút, thêm phân bổ tỉ trọng hợp lý + nhớ nguyên tắc là mua vì cái gì thì bán vì cái đó là :ok_hand: hết mà :smiley:

3 Likes

có căn lắm mới thấy ảnh, chưa hết tháng mà chị :grin:

1 Likes

Haha, đúng là đã đúng ý thì đừng cản chị ạ :)))

Mà riêng con bảo hiểm là em chưa chơi và tìm hiểu chị ơi, do trc đó em có nghe đâu đó là cp bảo hiểm cũng có chu kỳ nên em muốn hỏi đàn anh đi trước có kinh nghiệm về ngành này ko í mà :smiley: (vì em search mà ít thông tin quá). Với sau 1 lúc em tìm thông tin, em đoán chắc 1 phần có game thoái vốn và cổ tức quá! (vì con PVI, BVH cg thoái vốn, mà BVH tăng mạnh, PVI bị bán vol khủng, giá ko giảm luôn).

1 Likes

Năm 2026 lận đó em :)))

Hai DN lớn nhất trong ngành bảo hiểm Việt Nam là Tập đoàn Bảo Việt (HoSE: BVH) và Công ty cổ phần PVI (HNX: PVI) mới đây đều đánh tiếng về việc thoái vốn nhà nước trong thời gian tới.

Tại ĐHĐCĐ thường niên năm 2024, ban lãnh đạo BVH cho biết, sẽ xây dựng kế hoạch và trình cổ đông về việc giảm tỷ lệ sở hữu của Nhà nước từ năm 2026 trở đi.

Theo ông Nguyễn Đình An, Quyền tổng giám đốc BVH, doanh nghiệp dự kiến sẽ có phần vốn chi phối của Nhà nước (65%) đến hết năm 2025, do đó việc huy động thêm nguồn lực tài chính sẽ phải phát hành cho cổ đông hiện hữu, để cổ đông góp thêm nguồn tiền.

Được biết, kế hoạch thoái vốn Nhà nước cũng từng được BVH tiết lộ ở phiên họp thường niên năm 2023. Theo đó, ban lãnh đạo BVH cho biết sẽ xem xét giảm tỷ lệ sở hữu của Nhà nước xuống 51% bằng cách tăng tỷ lệ góp vốn của các cổ đông khác và/hoặc phát hành riêng lẻ. Bộ Tài chính vẫn sẽ là cổ đông lớn nhất của BVH.

2 Likes

Hii, tks chị! Theo dõi thêm :grinning:

2 Likes

Chứng vẫn đang chờ chị Hương thay ảo tím để đi hò Huế cả đám.

3 Likes

@Lizzie nếu đánh theo kỹ thuật thì không bàn, còn nếu theo cơ bản thì cứ tăng lãi suất thì múc bảo hiểm nha. mà giờ nghe nói khó tăng lãi suất lắm. đi ngược FED là toi đấy

3 Likes

chuẩn bác, ngành bảo hiểm chỉ có lợi khi ls tăng, mà hiện tại cho dù ko tính Fed thì sbv còn đang muốn giảm lãi suất để kích thích tăng trưởng kinh tế chứ tội gì phải tăng. Chẳng qua lâu lâu lác đác có bank làm động tác tăng tí xíu đảm bảo có chút lãi suất thực dương bù đắp cho người gửi tk thôi.

4 Likes

Vâng. Thấy shark Luynh quan tâm bảo hiểm nên có thêm đôi lời như vậy. mà bảo hiểm không hình thành siêu cổ đc đâu. kkk

1 Likes