Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Mọi thứ dường như đang ủng hộ tổ chức 1 bữa tiệc “tái sinh nhật” cho anh :black_heart:

2 Likes

Chờ em đánh bắt cá về nhà rồi thay đồ đẹp đẽ qua nhà anh :black_heart: nhe :smiley:

2 Likes

Cá lại xa bờ rùi

1 Likes

Về mặt đồ thị thì đều đang vượt khỏi BB, nên xu hướng giảm lại cũng đúng, nhưng quan trọng là dòng tiền vào khá tốt

2 Likes

Có khi nào kéo vượt đỉnh rồi chia 1:1 không bác

1 Likes

Bác hỏi lái xem sao :grin: chứ em chịu, 40 mà lên được thì tưng bừng hoa lá rồi

1 Likes

Mỗi khi không ngủ được, mình lại thường suy nghĩ. Nghĩ về những con đường đã đi nhầm, những quyết định sai lầm từng đưa ra. Nếu được làm lại, liệu mình có chọn lựa khác đi?

Sẽ có một khoảnh khắc, mình cảm thấy bản thân đã đi lầm rất nhiều đường, bao gồm cả trong học hành, công việc, bạn bè, yêu đương và chứng khoán. Nhưng nếu bắt đầu lại, với kiến thức và trải nghiệm ở độ tuổi ấy, có lẽ mình cũng khó tránh khỏi việc mắc phải những sai lầm tương tự.

Rất nhiều người bước đến trong đời mình, rồi sau đó dần biến mất trong biển người vội vã. Họ và mình chỉ gặp gỡ trong thoáng chốc. Lúc đầu còn không nỡ rời đi, đến cuối cùng lại cho là lẽ thường tình. Nhiều mã CK đã mua và bán trong vô thức, lâu ngày nhìn lại chỉ thấy ngỡ ngàng ở cả 2 chiều hướng.

Thật khó để phân định rõ, mình thật sự đã từng có được điều gì. Bởi náo nhiệt rồi sẽ lặng thinh, tình yêu mặn nồng rồi sẽ nhạt phai.

Có điều, mỗi chuyến lữ hành, mỗi cuộc gặp gỡ quan trọng ở sự tham gia và trải nghiệm, từ đó khiến mình cảm nhận được thế giới.

Thật lòng mà nói, mình chưa có được bất cứ thứ gì, mà cũng chẳng mất đi bất kỳ điều gì. Con người không thể cùng lúc nắm giữ cả thanh xuân và cảm nhận thuở còn xuân. Tất thảy những người và chuyện đã qua, không phải có được thì sẽ là học được. Tuổi tác và mỗi bước đi trong đời đều là những trải nghiệm quý báu.

Chúng ta không thể trách bản thân năm xưa sao lại ra những quyết định như vậy. Mà thời gian cũng chưa từng khiến ta thứ tha cho những chuyện và những người đó. Chúng ta không hề rộng lượng, chỉ là không còn quan tâm, cũng không còn nhớ rõ nữa.

Nếu mọi chuyện đều thuận theo ý muốn, thì đó không gọi là cuộc sống. Tất cả những thứ mà ta từng mất đi, ông trời sẽ tự có những an bài khác.

5 Likes

Đến tuổi này rồi, khi nhìn lại những việc đã qua, chị thấy sự lựa chọn của mình luôn là đúng đắn nhất tại thời điểm đó.
Mình chỉ cảm thấy quá khứ là sai lầm khi quy chiếu với hệ tư tưởng, với giá trị của mình tại thời điểm hiện tại, sau khi mình đã trải qua vô số thứ dẫn đến sự thay đổi về chất trong con người. Thậm chí nếu giờ được quay lại và thay đổi quá khứ rồi sẽ lại có ngày chúng ta hối hận về lựa chọn mới mà thôi :smiley:
Vậy nên đối với chị, chỉ có hiện tại là quan trọng nhất và chị luôn có niềm tin số phận của mình là do mình quyết định chứ ko phải nằm trong tay một Đấng tối cao nào cả, cũng ko phải do tác động riêng rẽ của một sự kiện nào đó. Nhưng như vậy ko có nghĩa buộc tội hay oán trách bản thân về cái QUẢ mình đã và đang nhận mà là để mình có ý thức thay đổi cái NHÂN để gặt về những QUẢ mới ngọt ngào như mong muốn trong hiện tại và tương lai.

5 Likes

Hai chị em tâm sự chuyện gì mà thâm thúy quá vậy?
Anh lơ mơ hiểu thôi.

1 Likes

hehe có tâm sự chuyện gì đâu, em thấy câu hỏi “Nếu được làm lại, liệu mình có chọn lựa khác đi?” của Đức khá hay và gợi mở nhiều vấn đề nên em cũng chia sẻ cảm nghĩ của em thôi :smiley:

3 Likes

Thanh khoản cạn kiệt, VNI chỉnh nhẹ và giữ được :one::two::eight::zero: như một điều đã được lập trình sẵn.
Sang tuần sẽ lập trình tiếp.

3 Likes

Enjoy cuối tuần đi mọi người.
Anh cũng không có gì highlight cho thị trường đang thiếu thông tin này.

4 Likes

Tại vì không có gì để nói về TT nên em nói bâng quơ vậy ấy mà :smiley: Enjoy weekend nha cả nhà :smiley: Cuối tuần em ra khơi tìm cá tiếp đây :grin:

3 Likes

Have an amazing weekend nha cả nhà.
Cuối tuần nhà em đi nghỉ mát :smiley: See u next Tuesday :smiling_face_with_three_hearts:

6 Likes

DJI lên đỉnh 40k
Nikkei 225 vượt 40k lâu rồi. Hôm qua có phiên giảm 1k điểm, -2.45% nhưng vẫn còn hơn 41k.
VNI vẫn đang loay hoay nghĩ cách vượt 1,300 điểm.

2 Likes

Cháy lên đi ngọn lửa cao nguyên…

5 Likes

Phải cố cổ phiếu BDS trong danh mục

1 Likes

Con nghiện đã bị ngừng cấp thuốc :grinning:
Liệu có tin vui cho BĐS không các bác
https://www.reuters.com/business/autos-transportation/vietnams-vinfast-delays-us-electric-car-plant-amid-market-slowdown-2024-07-13/

1 Likes

Chủ nhật mời cả nhà đi Phú Quốc chơi, tham quan và nghỉ dưỡng.

image

3 Likes

Em vẫn nhớ thời điểm những bài thế này lên sóng liên tục :smile:

Hưởng ứng phong trào nha anh! :grin:

3 Likes