Bất động sản trở lại đường đua trong 6 tháng cuối năm. Đại kết cục: Lối Về Đất Mẹ

, , , , ,

Vâng bác.
Chúng ta cùng tôn trọng.
Nhưng em nói chỉ buổi sáng.
Nên chiều em comment bình thường.

2 Likes

Có khi VNI cũng đang nhỏ máu khóc tiễn biệt cụ Tổng đó bác :sweat_smile:
Chính trị và kinh tế là 2 mặt ko thể tách rời.

3 Likes

14h sắp đến, hiệu lệnh đảo chiều có đang chuẩn bị…?

3 Likes

Chỉ mong giữ được chút duyên đầu năm
:one::two::five::zero:

2 Likes

Vùng này em thấy hỗ trợ mạnh, nhiều lần chạm về đây là bật :grin: mong là kết phiên đẹp

2 Likes

Ít ra cũng được màu xanh hy vọng

2 Likes

Phái sinh đang kéo r

3 Likes

Lỡ mà anh Quyết được giảm án thì sao ta :smiley: mọi người có tính tới trường hợp này chưa

DIG cũng xanh

3 Likes

Đáy hôm nay như anh Tuyết chụp là 1245, vậy là chân dài của Vni đã được 10 điểm

3 Likes

Khéo hồi mã thương :smiley:

2 Likes

Xong hồi quang về 10 phương cực lạc rồi :rofl:

Vẫn 1150 em ới. chưa chết đc. mới thoi thóp thôi, cho một nhát bồi nữa mới chết

2 Likes

Mai ép cho call margin chéo chéo là bật tăng lên ngay kakaka

1 Likes

Tin về margin cao kỷ lục có làm mọi người xôn xao?

Thật ra việc con số tuyệt đối về dư nợ margin tăng từ 118k tỷ (Q4/21) → 210k tỷ (Q1/24) có thể tác động trong thời gian ngắn, xem như là 1 nguồn cung tạm thời trên thị trường. Tuy nhiên, xét tỷ lệ margin trên vốn điều lệ của các CTCK thì chưa vượt ngưỡng 2022, cho thấy dù margin CAO nhưng CHƯA CĂNG, vì vốn của hầu hết các CTCK đã tăng 2-3 lần.

Thực trạng cho thấy TTCK VN đang trong giai đoạn phát triển → nhu cầu vay sẽ tăng theo thời gian, việc tăng vốn ở CTCK cũng là điều phù hợp để đáp ứng điều này.

==> Tạm thời chưa phải là điều đáng lo lúc này, dòng tiền có vẻ như đang đứng ngoài, 1 phần vì lo ngại, 1 phần vì không có dòng dẫn dắt đủ sức hút, nên 1 tác động nhỏ cũng mang lại hiệu ứng lớn.

Nhìn vui khi thấy VNI đã lấp gap up tạo ra hồi đầu tháng, có thể chúng ta ngờ vực nhưng VNi vẫn đang đi đúng theo cái nó cần đi
image

2 Likes

Tình hình này còn bật gì nữa. Bán nhanh ngày nào là đỡ lỗ ngày đó. Quả bom nổ chậm chưa kích hoạt(MARGIN). Không có gì ngạc nhiên thủng 1200 và tiếp tục thủng 1100.

1 Likes

Lần nào anh thấy cafe F post tin này lên, cũng sẽ đổ máu sớm thì trong phiên, chậm thì sau đó 1 phiên. Chưa từng sai luôn á em.

sau đó hồi như điên ko anh :))

2 Likes

Mrg cao thì tốt đó, báo ghi vậy thì chưa sập đc đâu

2 Likes

Sau khoảng 3-4 phiên hồi và vượt đỉnh.
Chưa từng sai luôn á. Không thề nha.