BẤT ĐỘNG SẢN vào sóng ĐIÊN ...!

, , , ,

Nhịp này bất động sản sẽ đưa VNINDEX lên 1500.

Múc mạnh vào. IJC HDG đang chưa tăng.

HDG tăng nhiều rồi bác. chưa tăng tí nào giờ chỉ còn mỗi CEO, IJC múc Ok.

HDG 8x cụ ah. VCI quất mạnh. cứ 2 phiên đi nganh sẽ 1 phiên trần. :stuck_out_tongue_closed_eyes: :stuck_out_tongue_closed_eyes:

CEO sẽ có giá 3x, PYN đã định giá và múc từ rất lâu và đầu tư dài hạn. :smiley:

PYN đánh hơi khó, bọn này kiểu hold dài thôi. haha.

PYN múc từ 2019 rồi bác, đợi 2022 lên 3x chắc PYN nó chốt.

Nó hold dài gớm nhỉ. Mình thích cách chơi của VCI hơn, nó đánh ra đánh.

2 Likes

chơi hàng rác sẽ ko bao h khá lên được

Khi nó đang ở đáy thì coi là rác, rồi nó lên 20 thì thành hàng ngon và nhà đầu tư lao vào múc và khen là cổ ngon. :smiley: Nhớ hồi HSG có giá 4 chủ tịch thì mua bán cổ phiếu liên tục cũng được coi là rác.

Mấy mã BĐS Tặc giới thiệu đều ngon cả. Cứ nhắm bọn này chơi trc. VCI đánh HDG và IJC thì chơi trc. Tùy khẩu vị.

1 Likes

chuẩn rồi bác, tuỳ khẩu vị thích món nào thì ăn món đó.

BĐS nhà ở, khu công nghiệp ok, nói ko vs BĐS nghỉ dưỡng trong giai đoạn này ^^
Quyết định đầu tư là ở bạn

CEO có CEOHOMES, CEOCONS là nhà ở và xây dựng, chứ không chỉ có CEOSONA nghỉ dưỡng. Giá đáy của đáy. Nói chung vẫn là tuỳ khẩu vị mỗi nhà đầu tư.

Vào đại sóng Quý 3 của BĐS thì con nào cũng có miếng. Mình đang ưu tiên đánh hàng magin, có câu chuyện, có đội lái… đoạn này sử dụng FULL.

Lợi nhuận mảng này đập thua lỗ mảng kia ^^ BĐS còn nhiều lựa chọn tốt.
CEO làm nhiều mảng hoạt động trên năm lĩnh vực kinh doanh trụ cột: Bất động sản, Bất động sản nghỉ dưỡng, Xây dựng, Du lịch và Quản lí khách sạn, Phát triển nguồn nhân lực. Trong đó thì mảng nghỉ dưỡng, du lịch và quản lý khách sạn là xác định chết dí từ h cho đến tháng 6 năm sau. (theo thời gian dự kiến hoàn thành tiêm chủng ở VN).
CEO hiện tại Q1 và Q2 đang lỗ, triển vọng ngắn hạn chưa thấy, ko phải nghiễm nhiên mà CP về vùng giá này.
Về kỹ thuật thì hiện tại chưa có dấu hiệu dòng tiền tham gia, vùng giá này tuy có thể xác nhận gần như là đáy của nhiều năm nhưng hồi phục hay ko vẫn còn dựa vào cơ bản doanh nghiệp, kqkd các quý sắp tới, chu kỳ book lợi nhuận đối vs các dự án BĐS của doanh nghiệp, quỹ đất sẵn có, sau khi bù trừ các khoản lỗ đến từ các dự án BĐS nghỉ dưỡng (lỗ do tiến độ bán hàng chậm, thời gian triển khai kéo dài, chi phí tài chính tăng cao) và cân nhắc đến cả rủi ro về mặt dòng tiền của doanh nghiệp ko được đảm bảo.
Nói chung vào CEO thời điểm này xác định đồng hành dài hạn cùng doanh nghiệp, cùng lắm thì ăn sóng hồi nhưng mà để nói ăn theo sóng BĐS các tháng còn lại trong năm thì tương đối khó khăn vì dòng tiền thông minh luôn tìm đến các CP BĐS có các yếu tố chính như sau:

1. Cơ bản của doanh nghiệp tốt
  2. Chu kỳ book lợi nhuận
  3. Quỹ đất lớn, giá vốn rẻ
  4. Năng lực thực thi dự án tốt. (Triển khai giải phóng mặt bằng nhanh, tiến độ bán hàng tốt, tiến độ xây dựng đảm bảo)
    Đây là khuyến nghị mình dành cho bạn, quyết định là do bạn đưa ra. Hiện tại mình ko thấy CEO đáp ứng các tiêu chí trên nên ko nghĩ CEO là một deal tốt.

1 Likes

DIG mạnh thật nhưng mà không đánh ce được như NTL thì đủ hiểu bên bán đang mạnh, mình nói để tránh đua, còn lại khi cân bằng các bạn có thể mua giá tốt hơn!

1 Likes

Đúng vậy bác, đúng là CEO đang ở vùng xấu nhất nên giá cũng đang ở đáy không còn gì xấu hơn. Dự án Mê Linh gà đẻ trứng vàng đang bung hàng đợi hết cách li là ầm ầm ngay. Chính vì giá đáy nên nhà đầu tư có thể cân nhắc xuống tiền.

TDH hôm nay điên quá

HDG đẳng cấp quá