Bắt mạch Index : Update hằng ngày

Hôm nay thnah khoản cao

PVD cung ra khủng vùng đỉnh

Là sao bác em không hiểu. Pvd á

PVD tôi có cảnh báo ace ấy, đợt này nhiều tin tức tốt,cho thuê giàn khoan với cả nó neo giá vùng này sợ bà con tưởng khỏe.
Chuẩn bị rơi sml

image
FPT biến động mạnh, toàn weakhands chơi với nhau

Case FPT cụ nào quan tâm thì tham khảo. Nhìn chung là tiên lượng xấu

Phân tích CP FPT dưới góc nhìn VSA

Sao cụ toàn chọn con mạnh để “tiên lượng xấu” vậy :sweat_smile:

Fpt trông thì mạnh nhưng thực chất giá đã vay trước tương lai khá nhiều.
Dn mỗi năm tăng trưởng 20-30% mà hơn 1 năm đã x5 lần vốn hóa. Mua giá này thì bao giờ thu hồi vốn

1 Likes

Đúng là theo trend thì từ 22/10 nó bắt đầu đi xuống nên tôi thoát thứ 5 tuần trước rồi

Nhưng PVD chart dự đoán 14 ngày tới lại rất tốt mà cụ. Cái tool này chỉ tham khảo. đường đi con PVD thú vị nhỉ?

k mạnh lắm bác, cp mạnh là cp tăng giá. Góc nhìn kiểu giải mật thôi bác

2 Likes

tôi k rành các công cụ này, PVD kiểu giảm sau thôi ace, CP giảm trước và cp giảm sau không phải là lạ

Dự đoán vui vui vậy thôi bác ơi, chứ làm gì mà đoán được xu hướng dễ vậy

1 Likes

PVD phiên thứ 6 nằm sàn vol siêu to khổng lồ thế thì người lạc quan nhất cũng phải ghê răng

không phải cứ quỹ ngoại mua nhiều là ngon, nếu tích cực thì khi quỹ mua thì giá phải có follow up theo. Còn đây là kiểu cá mập úp bô nhau. Mua xong là sập

1 Likes

1 phiên ngắn chưa nói lên gì cả. Cổ phiếu dầu khí như pvd đu bám nhiều, ra vào liên tục, có lên có xuống thôi. Thị trường hôm thứ 6 vừa rồi xấu cả thị trường mà. Quỹ mua giả sử có lời thì nó cũng nhìn theo tháng theo năm chứ đâu nhìn theo ngày theo tuần. Nếu như bác nói bác dùng phương pháp wyckoff thì như vậy bác vẫn cần các phiên xác nhận mà, vì phương pháp này là xác nhận dựa trên một loạt các tín hiệu nhiều phiên. Chưa kể chúng ta phải cân nhắc toàn thị trường chung.

case PVD tôi follow lâu và giữ bias là down. Bác nào rành VSA hay Wyckoff bói thử xem

nó đã xấu từ trước r bác. trên topic này tôi có note cho ace khá kĩ

Pvd ra vào thường xuyên ăn vẫn rất thơm, con này tôi đã vào ra nó nguyên con sóng xuống này ăn rất tốt. Downtrend chung thì con nào cũng vậy, từ 1500 xuống 1000 thì con nào mà up? Nếu đánh t thì pvd là cổ rất tốt để đánh t.

1 Likes

image
Kỳ vọng thị trường hiện tại về đường đi của Lãi suất huy động vốn của Fed sẽ bớt diều hâu