Bắt mạch Index : Update hằng ngày

Tạm thời là theo quân do thám báo về là các room nó đã úp bô nhiệt tình hết rồi. Nay dj mà tăng tiếp thì thứ 2 khả năng chúng nó lại fomo thôi.

Khi lạm phát bắt đầu giảm thì ck sẽ tăng.

Hãy cùng xem biểu đồ lạm phát của Mỹ. Đỉnh là tầm tháng 2-3, và bắt đầu giảm mạnh từ tháng 7.

Tương tự, đỉnh của SPY là tháng 1 và đáy là tháng 9

Hãy lưu ý là trong 1-2 tháng gần đây thì lạm phát Mỹ đang giảm với tốc độ chậm lại (xem hình trên). Dựa vào đó chúng ta có thể dự tính là thị trường Mỹ sẽ sideway up mà không phải là phục hồi với tốc độ cao như vừa rồi nữa.

1 Likes

Lạm phát nó giảm nhưng nó vẫn đang rất cao. Nó vẫn đang neo mức rất cao. Và neo ở mức này thì tài sản còn bềnh. Thấy hôm nay mỹ ra doanh số bán nhà tăng ko. Động não đi

1 Likes

Giới tinh hoa họ trú vào đất đấy chứ ko đi gửi ngân hàng như lũ gà vịt

1 Likes

Chán chẳng buồn nói vì hình như bạn chẳng buồn đọc kỹ phần trả lời của tôi. Thôi chào bạn, tôi đi ngủ cho khỏe :slight_smile:

1 Likes

Ko có lạm phát chứng khoán nó ko tăng như vậy đâu bạn ạ. Mình hiểu ý bạn rồi thanks nhé. Chém hơi bị ra nhiều kiến thức đấy

Năm nay vẫn khó khăn lắm các bác căng vậy. Tỉnh táo, lúc tăng hay giảm cẩn 1 cái đầu lạnh. btw hiện tại tôi thấy CK VN bắt đầu có 1 vài dấu hiệu suy yếu. 2023 là thời điểm mua dài hạn nhưng không phải lúc này

3 Likes

Môi dưới mà màu mè thế

1 Likes

kkk

:sweat_smile: :sweat_smile: này lại phải full margin k bác

Nhận định hợp lý đó. Tuần sau bán là vừa.

1 Likes

Các doanh nghiệp vàng lại vào cuộc đua, tung ra cả triệu sản phẩm để phục vụ nhu cầu mua vàng cầu may và tích trữ dịp vía Thần Tài.

TPO - Giá vàng đang trong chuỗi ngày tăng giá liên tiếp. Hôm nay (28/1), giá vàng trong nước tiếp tục tăng 400.000 đồng/lượng. Chỉ trong 3 phiên giao dịch đầu tiên của năm mới Quý Mão, giá vàng đã tăng 1 triệu đồng/lượng.

Vol duy trì ở mức rất thấp và đột ngột bung ra, cp mất trần. Có dấu hiệu của Climatic Action

Không thích anh Lã nhưng anh nói câu này rất chuẩn, đặc biệt với tt ck VN

mai dễ bọn lúa gạo lương thực phi cho đủ bộ

Nhầm. Lãi lớn mà gấp đôi VNI thì là giỏi. Vì họ có đủ kiến thức chọn được những con ngựa tốt nhất. Còn nếu lãi mà thua VNI thì họ chọn ngựa chưa tốt. Còn nếu họ lỗ thì là họ quá tệ sai kiến thức nền tảng.

1 Likes

Chuyện đầu tư chứng khoán như nước chảy về Đông. Ta khoan phán xét

ĐÂY CÓ PHẢI LÀ PHÁN XÉT KO

1 Likes

Ông Lã giang trung ý chả là phán xét chứ gì

1 Likes

Mr.Lã nhấn mạnh tầm quan trọng của tính chu kì