BCG - "Cây tre trăm đốt" trong giới tài chính

,

GEX sẽ chạy lên bao xa anh em NĐT?

GEX hiện tại

U là trời :))))

1 Likes

BCG bắt đầu được thị trường săn đón rồi.

1 Likes

CE rồi cả nhà ơiiii

1 Likes

BCG ce thay lời chủ top.

Tư vấn hỗ trợ đầu tư: 0362 762 967

Trong năm 2022 và xa hơn nửa em có 3 nhóm ngành muốn giới thiệu cơ hội đầu tư đến với Anh Chị đó là nhóm CP Đầu tư công, nhóm cổ phiếu Du lịch và cuối cùng là nhóm cổ phiếu Bán lẻ.

Lý do để em hướng đến 3 nhóm cổ phiếu trên.

Về nhóm Đầu Tư Công:
Chính phủ sẽ bắt đầu giải ngân gói 325k tỷ trong tháng 04/2022. Chính phủ bắt đầu đẩy mạnh đầu tư công trong giai đoạn từ 2022-2025, hiện tại các gói đầu tư lớn trong giai đoạn đã bắt đầu như Sân Bay Long, Thành. Cao tốc Bắc-Nam đoạn từ Mai Sơn (Ninh Bình) - Quốc lộ 45 (Thanh Hoá) dài 63,37 km; đoạn Cam Lộ (Quảng Trị) - La Sơn (Thừa Thiên Huế) dài 98,3 km; Đoạn Vĩnh Hảo (Bình Thuận) đến Dầu Giây (Đồng Nai) dài 199,8 km.
Các dự án cao tốc như Bắc Nam đoạn Dầu Giây - Tân Phú, Tân Phú - Bảo Lộc, Biên Hòa - Vũng Tàu, cầu Rạch Miễu 2 sẽ được khởi công năm 2022.

Về nhóm bán lẻ:
Với việc mở cửa kinh tế trở lại, các hoạt động sản xuất mua-bán trở lại bình thường, xu hướng gia tăng trong tiêu dùng và sử dụng vốn sẽ phục hồi trở mạnh mẽ hơn khi nguồn cung hàng hóa ổn định trở lại, và sự bùng nổ của hình thức kinh doanh trực tuyến đã làm thay đổi thói quen mua sắm của người tiêu dùng trong thời gian dịch bệnh kéo dài, đặc biệt là trong bối cảnh hạn chế đi lại, cùng với đó là việc đẩy nhanh chiến dịch tiêm chủng, việc cắt giảm thuế VAT của chính phủ càng làm cho nhu cầu tiêu dùng tăng lên, thúc đẩy nhu cầu nội địa…là những yếu tố sẽ giúp thị trường bán lẻ tăng trưởng mạnh mẽ trong giai đoạn tới.

Về du lịch:
Sau gần 2 năm chịu thiệt hại nặng nề từ dịch Covid 19, ngành du lịch Việt Nam đã bắt đầu có những dấu hiệu tích cực để
sẵn sàng vực dậy trong năm 2022. Với bối cảnh dịch bệnh trên toàn cầu và tình hình mở cửa biên giới ở các khu vực còn nhiều yếu tố phức tạp, có thể thấy du lịch nội địa vẫn là nền tảng trong việc phục hồi du lịch trong thời gian tới. Hiện tại các địa phương tiếp tục có giải pháp thúc đẩy du lịch nội địa gắn với an toàn dịch bệnh và lượng khách du lịch đã tăng trưởng vượt kỳ vọng kể từ cuối tháng 10/2021.
Song song với phục hồi du lịch nội địa, mở cửa quốc tế là một yếu tố then chốt và Việt Nam đã đang làm tốt điều này. Ngoài ra ngành du lịch Việt Nam còn có phương án đón khách quốc tế bằng đường biển, đường bộ song song với ngành hàng không.

Nếu anh thấy quan điểm của em phù hợp với anh, em mời anh về đầu tư với em nhé.
Phạm SSI: 0362 762 967

Không khác Uptrend đc anh.

Anh em NĐT có biết được hôm nay vì sao BCG tăng trần không? Chính là thông tin này.

BCG Land - thành viên chủ lực thuộc Tập đoàn Bamboo Capital (mã chứng khoán BCG) có kế hoạch tăng vốn lên 6.200 tỷ đồng để M&A và phát triển các dự án lớn, mục tiêu trở thành Top 5 nhà phát triển bất động sản hàng đầu Việt Nam.

Để huy động vốn hiệu quả, BCG Land sẽ sớm IPO và niêm yết. Đơn vị tư vấn IPO là CTCK Tiên Phong - vốn là đối tác uy tín, tin cậy, đồng hành cùng BCG Land từ những ngày đầu, cũng như trong nhiều thương vụ của Tập đoàn Bamboo Capital.
BCG còn 1 thành viên nửa sẽ phấn đấu IPO sàn Upcom trong năm nay đó là TCD

1 Likes

Thank u A Phạm. A Phạm tư vấn hộ em mã TVD em cũng mua theo A, có giữ nửa kg A Phạm? Thank A

1 Likes

Có thể yên tâm với mẫu hình này nhé. Trend tăng vẫn còn nguyên em hen, đây chỉ là dao động giá bình thường của một cổ phiếu tăng.

Đây chính là lý do BCG trần trong hôm nay. Anh Chị NĐT hãy đọc thêm về cổ phiếu mình nắm giữ để biết rõ hơn sâu hơn vì sao mình mua doanh nghiệp này.

tèng teng teng ôm ẻm có vốn chơi lể kg a phạm ơi? :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :family_woman_boy: bây cao lên nào ấy ơi

1 Likes

Có hàng cứ giữ nhé. Không thể khác uptrend đc.

2 hn room nào cũng gọi mua con này. té ra nó hoành chán đến dậy

2 Likes

Đang tính mai vào em này

1 Likes

Nếu vào room anh em sẽ được cổ phiếu ở nền giá, rất an toàn cho khoản mua của em. Mua ở nền giá T3 hàng về em rất khó lỗ. Tuy nhiên khả năng BCG sẽ quay test đỉnh tại vùng 27-27.5 trước khi đi xa hơn vì vậy, em có mua trong phiên ngày mai chỉ nên mua với tỷ trong vừa phải, chia ra 2 hoặc 3 lần mua cho 1 cổ phiếu.
Về nguyên tắc em mua xong lần thứ 1, khi cổ phiếu về tài khoản có lãi, em mua tiếp lần thứ 2. Ngược lại ko mua lần nào nửa. Và mua lần thứ 3 khi lần thứ 2 mua đã có lãi. Để khi cổ phiếu có quay lại giảm em đã có hàng sẵn để bán và có lãi. Đây là 1 trong những cách mua cp giúp tài chúng ta đc an toàn.

2 Likes

Em lại dùng quen bên VPS mất rồi ạ =D Cảm ơn a nhiều

1 Likes

hm làm cây ce nữa t2 gom cả đống e đu đỉnh . đúng kg bác phạm? :slight_smile:

BCG không khác uptrend

1 Likes