Bcg - một thập kỷ tăng trưởng mới

M&A là chắc rồi bác ơi
Nước ngoài họ đổ vốn vào các dự án NLTT nhưng họ chờ QHĐ8 duyệt .

Bởi thể sau QHĐ8 sẽ có nhiều game, game chính sách! Hihi

2 Likes

Chà, vậy là có mấy game to đấy nhỉ. Nếu đúng thì @HPKT85 có công phát hiện mấy chú khủng long BCG, VND, GEX nhỉ.

2 Likes

Mình chỉ theo đuôi thông tin thôi bác ơi.
Trung Nam - VND thì trước khi QHĐ8 duyệt họ có lên media nói về deal 1 tỷ usd thì phải
GEX - Gee, BCG thì tin đồn m&a cũng đã có mà
PVS thì media cũng có đề cập về việc có thể tăng vốn để làm dự án
ASM thì lúc trước định tăng vốn nhưng vì QHĐ8 không biết bao giờ duyệt nên huỷ …giờ có thể quay lại game tăng vốn để làm các dự án NLTT

Đầu cơ theo sóng chính sách …hihi

2 Likes

Em cảm ơn anh

Quy hoạch điện VIII liên quan trực tiếp đến Lô B ô Môn.

Dự án này cũng không phải nhỏ. Chú ý thêm dòng P nữa anh ạ

1 Likes

Sóng QHĐ8

Sóng chính sách QHĐ8 chỉ mới khởi động giống sóng ĐTC đợt trước nhé các bác

1 Likes

Hôm nay BCG lên 9.17, vượt đỉnh cũ với volume lớn. Tìn hiệu sắp vào một uptrend mới nhỉ.

1 Likes

Tập đoàn BCG hoạt động nhiều mảng, đều được lợi thế vê chính sách và lãi suât kỳ này. Chắc là sắp tăng dài dài.

3 Likes

BCG thì có thể yên tăm nắm ít nhất đến cuối năm. Giá này còn quá thấp so với một tập đoàn quy mô đủ lớn để thu hút được vốn ngoại và lại đang có những dự án được chính sách hỗ trợ như năng lượng sạch và bất động sản nghỉ dưỡng.

1 Likes

Ai chưa biết về Nghị định số 10 giúp tạo khung pháp lý cho Condotel thì đọc bài này nha. Đã được áp dụng từ ngày 20/5/2023

1 Likes

image

Khó khăn của BCG là nợ. Lãi suất giảm như này sẽ bớt khó khăn hơn. Chưa giám nói đến là hưởng lợi

1 Likes

Danh sách 40 dự án NLTT chuyển tiếp đề xuất giá tạm 50% khung giá, được trình Bộ Công thương phê duyệt giá tạm, ký PPA hôm nay. 3 NM NL của BCG đã được duyệt. Danh mục 21, 22 và 40.

3 Likes
1 Likes

Mấy cái này chắc cũng không được ngon bằng giá FIT1. Nhưng bán được điện là có doanh thu. Công suất của 3 dự án này cũng khoảng 150 MW, giúp tăng công suất khoảng 30% so với công suất hiện có khoảng 450 MW

image

2 Likes

Nhìn bảng này thì thấy BCG và VND có lợi thế vượt trội so với các doanh nghiệp khác.

2 Likes

BCG không những được giảm chi phí vốn từ việc lãi giảm mà doanh thu còn tăng thì ngon quá. Chắc bắt đầu phản ánh vào báo cáo tài chính từ Q2 này.

1 Likes

VND thì không có dự án điện. Nó chỉ tư vấn phát hành trái phiếu cho Trung Nam thôi ạ

1 Likes

Cái này em đồng quan điểm. Về cơ bản là không nối được điện là không phát sinh doanh thu

Chi phí thì vẫn phải chịu từ chi phí lãi vay tới chi phí vận hành

Giờ mà đấu được điện, có bán rẻ hơn 1 chút vẫn là giảm được một phần chi phí khá lớn, chưa kể nếu mà lợi nhuận dương nữa thì sẽ có nhiều chuyện hay

2 Likes

Chia sẻ với mọi người một cổ phiếu cũng tiềm năng không kém