Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Hom nay bên vcb nghẽn mạng chán lắm, lúc căng vào web ko dc nên chưa mua dc gì , đợi qua tuần chắc sẽ còn tâm lý cho ai còn muốn bán nên cũng khó lắm

Có 2 ngày cho mn nhìn nhận về tin tức chống dịch. Tin tốt là tối thứ 3 tuần tới phó tổng thống Mỹ sang Việt Nam bạn nhé. Tôi tin là từ chủ nhật truyền thông đã phải vote tin này mạnh rồi, vận hội lớn của đất nước.

Khi TT ném cho ta cái bô ta phải nhận lấy và sử dụng theo đúng mục đích.

ô các bác không cập nhật gì à: Đợt này HCM sẽ cấm không cho ra khỏi cửa. doanh nghiệp ngân hàng sẽ dừng hết. mới chỉ bảo 1 tuần thôi nhưng ý kiến 1 tuần không thể xong được có thể là 2 3 tuần. mà dập mỗi HCM mà ko dập các tỉnh xung quanh thì coi như ko dập nên các tỉnh sẽ chung tình trang vs HCM. đóng 2 3 tuần thì còn gì nữa để kỳ vọng về quý 3 có kqkd tốt.

Đây là suy luận cá nhân để giải thích cho việc giảm điểm ngày hnay. tất cả phải chờ chính phủ ban hành nghị quyết xem thế nào. còn bản chất thì thị trường tăng nóng lắm rồi. giờ cho hạ nhiệt bớt thôi tin ra là 1 phần và là 1 cái cớ để đạp thôi. 1 mình BB tự nhiên đạp thì phí sức chứ có tin cả BB cả nhỏ lẻ bán thì đạp cái 1. về dưới gom hàng cho rẻ.

Bọn tôi lại suy nghĩ khác, dừng hẳn 1 tuần dịch lại dập nhanh hơn là để lai rai không biết đến bao giờ. Quân đội, ca cùng vào thì hi vọng xử lý nhanh hơn, khi đó sẽ nhanh hồi phục hơn

1 Likes

Cuối tuần rồi POST lại cái bài báo cũ, đợi hết dịch thì chắc giá IJC không có được như lần này . Cụ nào có hàng thì chắc tay, chưa mua thì thứ 2 nếu giảm tí nữa tranh thủ mua thêm tí, em cũng làm tí. Chuyên gia Nhật Bản nói gì về làn sóng thâu tóm ồ ạt các doanh nghiệp Việt của người Nhật trong 1 thập kỷ qua? Xu hướng tiếp theo sẽ là gì?

1 Likes

tính mỗi TP HCM bạn nghĩ 1 tuần mà xong được à :grinning: :grinning: :grinning:

Dập dịch thì nói thẳng tây tàu không dập được, VN tuổi tôm. Quan trọng là kiểm soát để nới lỏng dãn cách

nói thế thì thua rồi, vậy thì cứ tiếp tục giãn cách tiếp thôi, bd đang bị rất nặng mình mong là 1 tuần nếu 1 tuần không xong thì 2 3 tuần, 1 tuần thì giá cp còn hi vọng cấm cửa 3 tuần thì tèo.

cứ hi vọng là 1 tuần đi. mình cũng mong thế. nhưng có dịch có vẻ nặng hơn tưởng tưởng rất nhiều. tình hình chống dịch ở HCM rất căng và thảm thiết hơn truyền thông nhiều lắm. nên cũng mong 1 tuần là xong,

IJC tạo nền khá chắc ở vùng giá 52,000. HÔm qua tuy có một cây đỏ hơi dài, cũng phản ánh tình hình dịch bệnh ở miền Nam và thôn tin giãn cách thôi. Sau đợ này em nghĩ sẽ bung lên ổn.

Nguồn: TCInvest

Bình dương về số lượng thì nhiều nhưng tập trung ở tân uyên, thuận an. Nhiều huyện đã sẵn sàng nới lỏng. Bắc giang hiện vẫn phát sinh ổ dịch nhưng người ta vẫn khoanh vùng và tiếp tục sx. 1 tuần tới là tiền đề cho các chính sách tiếp theo. 100% không thể chờ về số 0 mới nới lỏng. Chỉ là làm sao khống chế ở mức chấp nhận được

Đọc bình loạn của bác không biết nên vui hay nên buồn

1 Likes

bác đang coi biểu đồ TCB đấy

với tình hình dịch ở HCM thì rất khó để đúng theo kế hoạch như vậy, dù sao thì cũng mong cho hết dịch. mà hết dịch bà con lấy tiền ck ra đi kinh doanh thì càng tèo nữa. nên cứ chuẩn bị tâm lý

Cứ sống cho hôm nay đã, còn nhiều thời gian mới đến ngày đó đúng k bạn?

IJC : Là DN khá tốt …nhưng giá CP đã phản ánh hết rồi

mong là thế. ít nhất là phải cơ bản xử lý dong dịch chứ dập 3 4 lần vầy toi hết mấy nhà KD nhỏ lẻ. tiền gãy hết

1 Likes

Cứ thế này thì còn chần chừ gì nữa các cụ. Theo các anh cá mập.

1 Likes