Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Các bác đừng khen IJC ngon, càng khen càng giảm, nhịp này có khi giảm về 15. Ko có cp tốt, chỉ có cp tăng, giảm hoặc đi ngang!

Ai cũng nghĩ mình đúng, ông bán nghĩ đúng, ôm mua nghĩ đúng, ông ôm hàng nghũ đúng, để thời gian và tk của chính bản thân mình trả lời thôi😀, hi vọng ai cũng đúng, mục tiêu tuần này là lên lại vùng 29,x😀 k gì là k thể😀

1 Likes

Chết cười về 15, cổ tức bằng tiền hàng năm 25-30%. Cần gì phải xoắn

1 Likes

Về 15 all in luôn lãi hơn gửi bank nhièu :grinning_face_with_smiling_eyes:

20/22 đã hơn lãi gửi bank rồi

Ngân hàng nn đồng ý cơ cấu lại nợ, lãi suất cho vay giảm còn 4%/năm…Toàn tin tốt ra cuối ngày. Mai bất động sản lại bay rồi!

Cái gì cũng có thể, thị trường có lúc vậy, cứ để nó vận hành. Mọi người đang FOMO là IJC sẽ lên 40, 50 nên hy vọng. Nếu lên 40 thì mấy ông trong ban lãnh đạo nhảy vào ôm lâu rồi. Đừng hy vọng nhiều, bảng điện luôn đúng.

Giảm về 15 thì lãnh đạo IJC tự đánh mất công ty. 30 không cẩn thận cũng bay mất công ty ý chứ. Tiền nhiều như nước Sông Đà.

Mai cứ 1 phiên hồi chúc mừng ngài PTT Mỹ sang thăm cái đã!

CP giá 10 vẫn còn nhiều. Tôi chỉ tin khi thấy lãnh đạo IJC đăng ký mua vào cho dù là 1000 CP.

Từ lúc lập topic 10/6 đến giờ giá liên tục đi xuống từ 31 xuống 25 và còn xuống nữa. Xem thời sự cũng đoán được

Mấy trò đăng ký mua vào cp chỉ là tin dụ dỗ gà vịt thôi, BCM nắm gần 50% thì chú nào có vào cũng chỉ là thành viên, đố làm chủ tịch.

1 Likes

Tôi sẽ ko mua CP của một cty mà ban lãnh đạo công ty đó còn không thèm mua. Các bạn đừng nghĩ là trò lừa gà vịt, đó cũng là một khía cạnh để ta cân nhắc xuống tiền. Còn nếu các bạn đã biết nó ngon thì xin chúc mừng.

Ai đánh T+ thì phải cutloss vì tt có thể nhúng xuống sâu hơn, còn xác định cầm trung hạn thì đợi thị trường cân bằng múc tiếp, cửa ăn vẫn nhiều hơn cửa lỗ

1 Likes

May hom thu 6 e doc thay comemtn bac định mua, vi nghĩ vê 28 thoi cung lắm ve 26.5 ai ngo hom nay con 25.95

Ko đung thien thoi dia loi nhân hoa thoi bac, tăng lên đep đung tt đieu chỉnh, đungs lúc binh dương gio thanh tâm dịch căng lắm , đang đợi quân đội vào giúp dập dịch ổn thôi, se x đoi vao lại sau

he he, có người bán có người mua bác ơi, mỗi người 1 kỳ vọng mà. Em chỉ tự định giá và bám theo cái đó thôi, đúng sai thời gian trả lời. Em mua cổ phiếu bao giờ cũng nghĩ nó giảm tới đâu trước cùng lúc với tới đâu thì bán nên cũng ko ngại lắm đâu. Mai em cứ thò chân giá 25 cùng các bác cho có tý gọi là chung tàu, ko lại bảo em đánh chứng mồm :smiley:

1 Likes

nghe mấy bác bàn nhau em lại nhớ ngày xưa VCS, các cổ đông VCS cũng gom tiền all in giá 2x mà gần 1 năm đánh cho ngất lên ngất xuống. Các cổ đông gắn bó cũng lôi anh Năng ra chửi như vỗ vào mặt, rồi cũng chán nản bán hết ở 3x. Câu chuyện sau đó là lịch sử. Còn các bác muốn biết lái đểu, cứ thử đánh hàng SCI, KSB… thì nó còn kinh khủng hơn nhiều, dù doanh nghiệp cũng tốt. Đầu tư không thể đúng hết, nhưng đã bỏ công nghiên cứu, định giá, thì cứ thử kiên nhẫn tới target coi sao, còn đen thì cắt loss 7~10%, coi như rút ra 1 bài học. Hi vọng cuối năm nay vẫn thấy các bác trên tàu IJC, em đã chọn IJC để thay thế NTL, em sẽ cố gắng theo nó thử coi sao.

Tìm 1 mã bds vốn hóa vừa và nhỏ, chia tiền đều, ít chia tách, doanh thu ln tăng đều, dự án gối đầu, Pe thấp thực sự ko phải dễ. 05 năm qua em cũng từng đánh rất nhiều cp bds, nhưng ưng ý nhất vẫn là d2d, szc, hdc, ntl và giờ em chọn IJC. Bọn nó có nhiều điểm giống nhau nên hi vọng vẫn đúng

1 Likes

vcl, tcbs vẫn hết room margin ijc. Các bác công ty ck khác có thế không