Becamex IJC - Tiếp đà tăng trưởng

Bảo bác rồi, bác bán đi, chán quá thì bán đi, t hô bác tin thì mua k tin thì thôi, có ai ép bác đâu, t hô mà làm bác kỳ vọng quá thì xin lỗi bác, còn t thấy bác nên bán vào mã khác đi, chứ như thế này chỉ mệt bác thôi. Còn t vẫn ở lại nhé, ăn được nhiều hay ít thì t cũng là do t thôi. Bác giỏi hơn t thì tìm em khác, tầm t chỉ đến đây thôi, chứ t thấy giọng cay cú quá, thắng thua là bình thường, bác bán hết rồi thì chim mạnh vào để xuống mà mua vào hoặc là sang hẳn em khác cho nhẹ đầu :grinning:

1 Likes

Bác theo dõi t từ ngày đấy cơ ah, chắc bác cũng nhớ t bảo mỗi người vào đây đều có mục đích, 1 là cầm cổ hô lên, 2 là chim lợn để xuống rồi mua, 3 là mới bán và xem mình đúng k chứ méo ai dỗi hơi mà vào làm gì. T có thể đóng nhiều vai, hnay khen mai chim lợn, ngày kia lại khen là bình thường, miễn túi tiền mình nó to ra, bác cũng k nên bảo thủ về 1 con CP, nay xấu mai chưa chắc đã xấu. T vẫn hô 5x nhé, con tin hay k tùy các bác, t vẫn trên tàu, cũng chưa có lý do bán vậy thôi, chưa bán hnay cũng k chắc mai t có bán k, và cũng k phải khai báo gì với bác nào cả. Tiền của mình cố mà giữ thôi :grinning:

2 Likes

Vl mấy ông chim chọc gớm thế, lúc thì hô lên 5x-6x xong giờ lại hô nó về 20 là thế đéo nào =))

Về 20 cổ tức 15,20% ngon hơn lãi bank

Đầu tư thì phải nhìn cái tương lai của DN chứ còn đừng nhìn vào cái cổ tức 15-20% mà nghĩ nó hơn bank, chia cổ tức xong giá nó giảm thì bằng hòa à :))

lúc full cổ thì hô về 4x-5x, lúc sell all thì lại hô về 1x-20 thôi bác :v

Đồng ý là phải view dài hạn . Mua vì lý do gì thì giữ bằng lý do đấy thôi, thời buổi khó khăn này đâu dễ kiếm dn lãi 1000 tỷ năm như ijc, cổ tức trả đều đặn. nếu có cái giá 20 thì còn hơn cả bank, múc tẹt dc sao phải xoắn

Đúng bài nhé lại đánh vòng mới vòng mới khả năng về 25 xong lên đc 30 đấy, nó cứ đánh vòng vòng xong lên 3x 4x một ngày đẹp trời nó sập quả 11 12 phiên xong reset vòng đánh lại. Lợi dụng doanh nghiệp ngoài đời khá tốt để dụ nhỏ lẻ ôm DÀI HẠN, từ đó lái lởm ít tiền dễ kiểm soát đánh vòng ăn cho phê ăn cỡ 10 lần vòng thì còn hơn đánh lên 5x :)) mà an toàn vl

1 Likes

Hoà đầu bác chia cổ tức xong giảm 11 phiên là âm mà bác ==‘

Đúng rồi bác, đánh vòng ăn sướng hơn nhiều :3. Việc gì phải đánh lên

1 Likes

Bác lại nói chả khớp tí nào. Như tôi đã nhắc khi media đưa toàn tin tốt báo cáo quý 1 ra lãi gần bằng cả năm trước. GIÁ NÓ GIẢM. Tăng đéo đâu. Tôi mua còn trước khi báo cáo ra. Lần 2 báo cáo quý 2 ra vẫn đẹp, giá nó VẪN GIẢM, cổ tức chia xong giảm 11 phiên. Tương lai tôi ko dự đoán vì tôi ko chim lợn hay thánh phán, nhưng những gì thể hiện của một cổ TĂNG TRƯỞNG DÀI HẠN từ tháng 2 đến thời điểm hiện tại là lừa đảo, úp bô. Còn nếu đã kêu chăm lướt lát ăn vòng, lên xuống cổ phiếu đỏ, sàn ltuc ko cần tin tốt cũng ko cần tin xấu thì gọi là penny, ko phải cổ tăng trưởng. Tôi nói ra quan điểm nhìn nhận của những thứ xảy ra với con cổ này chứ ko phán tương lai. Con này là con cổ đánh theo lái, lái thích có giá bao nhiêu là có bấy nhiêu, kinh doanh ra sao cũng được. Bác có phản biện thì phản biện câu kết luận đó, đừng nói lòng vòng

Cổ nào chả có lái, cổ tăng trưởng như bác nói cũng có lái, nên cổ nào lên thì đều cần lái nhé. Cổ nào cũng vậy lái muốn giá bao nhiêu thì bấy nhiêu, 1 cổ có thể có nhiều đội. Bác nghĩ cổ tăng trưởng thì bác mua là giá phải tăng ah, quan điểm đó của bác khác t rồi, lúc quý 1 hay quý 2 hay kể cả giờ ai mua trên thị trường cơ sở này đều mong giá tăng cả, còn tăng hay k lại là chuyện khác. Như bác thì cổ nào nó tăng trưởng cũng phải lên ấy, bác chưa trải qua thời kỳ vnindex giảm rồi, nhìn lại lịch sử xem. K 1 ai biết trước tương lai, dựa vào kiến thức kinh nghiêm từng người mà đưa ra nhận định 1 cổ, mà nhìn doanh nghiệp. Bác k thấy ngon nhưng t thấy ngon thế thôi, vì hệ quy chiếu ta khác nhau, kiến thức kinh nghiệm khác nhau, có thể t đúng, có thể bác đúng. Còn như t nói bác k thấy ngon nữa thì bán đi sang cổ khác thiếu gì cơ hội, còn tiền là còn cơ hội. Đúng nhiều bác ở đây ôm lâu, k kiếm được gì mà còn lỗ, mà thấy tk ông khác tăng nên sốt ruột, giọng hằn học quá. T k khuyến nghị mua bán, tùy các bác nhé😀

3 Likes

T mong các bác xuống tàu tìm em khác quá, có các bác hay k tàu vẫn thế, chứ t thấy các bác k kiếm được gì cũng khổ, thôi thì chia tay hẳn đi, 1 lần dứt khoát chứ bán k dám bán, mua k dám mua, tăng cũng chửi mà giảm cũng chửi nó mệt mỏi cho bản thân lắm, đời được mấy đâu mà phải hằn học thế. T thích đi 1 mình thôi, các bác càng chán t càng thây cơ hội đến thôi😀

3 Likes

Với kiểu giảm như hôm nay thì tầm 3,4 cây đỏ dài lại kéo nhau vào bắt tiếp, ăn vòng đi vòng lại 2x-3x cũng tạm.

Bác lại nói sai, cổ tăng trưởng có lái nhưng là để kích thích xu hướng mua sau đó phân phối hàng hoặc tích trữ trên thềm tăng trưởng sẵn có. Ví dụ các con cổ giá 7x 8x trên thị trường đều có quá trính tăng giảm tuỳ vào tình hình kinh doanh và tin tức sau đó khi tăng đúng giá trị thì sẽ tăng giảm quanh quẩn đó. Làm gì có con nào tăng trưởng lại đi theo sơ đò nhịp tim 2x 3x 2x 3x 2x 3x KO cần theo bất cứ tin tức và số liệu nào. Từ thềm 2x lên 3x xong giảm liên tục cắm thẳng xuống dù ko 1 tin tức nào từ vi mô vĩ mô cũng ko. Thì đó gọi là úp bô bác ạ. Bác cãi cùn vl. Còn chuyện con này lên hay giảm trong tương lai tôi ko bình luận, nó hoàn toàn lên 100 được nhưng lên xong có sập ko cơ là câu chuyện khác =)))). Bác thì có vẻ mồm dài hạn nhưng tâm lướt sóng lắm

1 Likes

Chí lí này

Quan điểm của tôi, cổ tăng trưởng là cổ có nhịp tăng trưởng song hành cùng sự tăng trưởng của doanh nghiệp, có lúc khó khăn có lúc thịnh vượng. Còn tăng giảm ngẫu hứng bất chấp thị trường thì là penny thế thôi có gì mà phải tranh cãi. Từ 34 về 21.5 một mạch thì phải ở cái tầm doanh nghiệp sản xuất bị cháy xưởng ấy :))

T bảo rồi, có thể bác đúng có thể t đúng, vì khác nhau hệ quy chiếu, kinh nghiệm và kiến thức. T cũng chả bảo bác sai. Còn t sai t chịu thôi. T cứ có ăn là được, t cầm ngắn hay cầm dài cũng k ảnh hưởng đến ai cả mà. T hô hay k hô chim lợn hay k chim lợn các bác khỏi cần quan tâm, ai kiếm được tiền thì tốt cho người đó thôi. Good luck các bác😀

1 Likes

Đấy xác định phong cách lướt sóng thân ai nấy ăn từ đầu thế cho nhanh ;)) Tranh cãi gì nữa

Haz … chắc đổi chiêu lướt lát mới sống nổi với em này…haz

2 Likes