Big Game Novaland - Người khổng lồ cựa mình

Dig có đất đẹp, ít nợ. Nvl có đất rộng, xây đẹp, nhiều nợ. Cái giá để đổi lấy sự phát triển thần tốc là rủi do vỡ nợ, nếu Nvl qua đc ải nợ thì sẽ ngon như Vhm thậm chí hơn.

2 Likes

Mấy ngành như bds hay chứng khoán nhạy cảm với chính sách lãi suất lắm nè

lợi nhuận cao thì rủi ro lớn

2 Likes

NĐT giống như là bí thơ ấy, còn doanh nghiệp là các vị tướng. Phải chọn tướng cho chuẩn thì kinh tế mới vững mạnh đc. Ô nào có ý tưởng táo bạo, dám nghĩ dám làm thì cũng phải cấp vốn, vốn này gọi là vốn mạo hiểm :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue:

1 Likes

Bí Thơ cũng cần có chút thực tiễn, chứ chỉ lí thuyết và đọc nghị quyết cũng sợ, dễ quay vào ô mất lượt

1 Likes

Nói như đứa khùng

1 Likes

Mình cứ nói thật cho họ yên tâm

ok bạn nha,nay chốt được 13.95 không

chuyên đi chim lợn cổ khác mà hô hào thì chỉ cắm đầu.

1 Likes

Pĩc còn 31 người theo dõi…ác

Bữa có ai vào Vix kg? Ăn 15% rồi…con NVL này phải đọi Bùi Bất Nhơn cắt lỗ đã…haz

Tôi Không vào VIX, đang cầm GEX thôi. Nhịp này chắc k dành cho NVL.

hóng

1 Likes

Cầm CP phải tin tưởng vào CP mình cầm, nhìn CP khác tăng không được sốt ruột. Chỉ cần đạt mục tiêu 10% NAV mỗi tháng thì 1 năm con số lãi kép kinh khủng lắm đấy

1 Likes

Em vẫn cầm NVL hôm sau chỉnh em lại vào tiếp.

Lửa thử vàng, gian nan thử anh hùng.
Ai sợ đứng tránh sang một bên.

2 Likes

Bú no fts rồi nhảy sang nvl liệu có muộn :)) kaka

1 Likes

Nên quay lại khi đã bú xong dòng chứng . Quay sang con này là vừa . Phải hết quý 2 bds mới ấm lên dc . Hạ lãi suất thì người dân chưa kịp vay tiền mua nhà ô ơi . Có phải hạ phát hôm nay mai đi vay tiền mua dc luôn đâu :)))

Làm ■■■ gì lên nhanh dc thế . Tiền lá mít ■■■ đâu . Nhanh thì 4x là căng :)) rồi lầm lũi lên . Chứ lên nhanh thế chỉ có đem tiền đi đánh lô :))