💥 BMI - DT & LN kỷ lục, giá đáy nhiều năm! Cổ phiếu ngon còn sót lại - Target 1 : 4x, Target 2 : 6x-8x!

Các anh không cho up thì cứ để đấy nhìn cả thị trường phi
Đến khi các em khác trên trời, em này dưới đất thì tiền sẽ tìm đến thôi!

Bác @GDA28 bỏ em BMI rồi phải không vì quá chán? Hihi

Em BMI này thị trường up, các anh không cho up
Thị trường chỉnh tí là các anh “ quẹo lái” cho em chỉnh ngay…chán phèo.

Thôi bà con bỏ BMI đi, để các anh tự xử với nhau, sang các em đang phi đẹp mà chiến

Ai còn ôm em BMI đầu tư thì cứ mơ giấc mơ đẹp! Kệ lái! Hihi

Công ty con của SCIC đăng ký mua 1 triệu cổ phiếu BMI

21:00 | 26/04/2022Chia sẻ

Ước tính với mức giá đóng cửa ngày 26/4, Công ty TNHH Một thành viên Đầu tư SCIC (SIC) sẽ phải bỏ ra 35,6 tỷ đồng để hoàn tất giao dịch.

Theo thông tin từ Sở giao dịch Chứng khoán TP HCM (HOSE), Công ty TNHH Một thành viên Đầu tư SCIC (SIC) đã đăng ký mua thêm 1 triệu cổ phiếu BMI của CTCP Bảo hiểm Bảo Minh để nâng tỷ lệ sở hữu lên 0,912%.

Giao dịch dự kiến thực hiện bằng khớp lệnh hoặc/và thoả thuận từ ngày 29/4 đến 27/5.

Hiện ông Đinh Việt Tùng - Chủ tịch HĐQT của Bảo hiểm Bảo Minh và ông Lê Việt Thành - Thành viên HĐQT, là người đại diện phần vốn sở hữu của Tổng công ty Đầu tư và Kinh doanh vốn nhà nước, chủ sở hữu của Công ty TNHH MTV Đầu tư SCIC, tại Bảo Minh.

Hiện SCIC là cổ đông lớn nhất của Bảo hiểm Bảo Minh. Tỷ lệ vốn sở hữu của Nhà nước tại Bảo Minh vào cuối năm 2021 là 50,7% vốn điều lệ.

Đóng cửa phiên giao dịch ngày 26/4, thị giá cổ phiếu BMI dừng ở mức 35.600 đồng/cp, tăng 3,79% so với phiên hôm trước. Diễn biến bật tăng trong phiên hôm nay diễn ra sau khi giá cổ phiếu tiến vào vùng đáy khoảng 34.000 đồng/cp.

Nếu các anh cho em BMI up thì giờ này em BMI sánh vai cùng DRC, GVR rồi vì cùng hàng chính phủ từ giá 20-23 !

Kinh tế thời gian qua anh nào mà chẳng khó khăn chứ
Giờ các anh lớn cho các em phi hay không thôi

Dõng nào phi thì tiền FOMO sẽ vào

Đang có tranh luận về thời điểm BMI thoái vốn.

1. BMI thoái vốn công ty liên kết hay cổ phần VNR nắm giữ cũng mang lại một khoản lợi nhuận lớn

2. BMI SCIC thoái vốn đợt 2 năm 2024 hay năm 2025 thì cũng chả khác biệt nhiều vì thường giá đi trước 6 tháng đến 1 năm

GVR ra tin thoái vốn các cổ phần đang nắm giữ tại các cty liên quan , hiện giá phi từ 20 lên 33 và khả năng test đỉnh 38-40 sớm thôi

So sánh cho vui giữ GVR & BMI , cả 2 cùng là tập đoàn lớn NN & cùng thoái vốn các cty liên quan

• GVR từ đáy 14 lên 33 và khả năng test đỉnh 38-40 lúc trước

• BMI từ đáy 20-21 kể từ lúc thị trường sập đổ t11/2022, em vẫn đang quanh đáy chưa bứt phá… anh lớn nhồi quá xá nên giờ chắc bà con nhỏ lẻ bỏ BMI gần hết rồi nhường sân cho các anh lớn! Hihi

Vì những lý do thế nên mình target BMI 4x theo giá định thoái nấy năm trước ( ( 46k)

Còn khi SCIC chốt deal BMI để thoái toàn phần thì mình kỳ vọng SCIC sẽ chốt deal giá đẹp 6x-8x ( với VĐL hiện tại).

Nhiều em hàng chính phủ tính ra VĐL và vốn hoá thị trường giờ bé tí nhất là so với nhóm NH & CK

2 Likes

Thấy vụ cá nhân vay nợ thẻ tín dụng 8tr thành 8 tỷ sau 11 năm…nhìn lại giá nhiều cổ phiếu : TỘI NGHIỆP DÂN CHỨNG VỊT

NHư AXA đu đỉnh BMI mua IPO hàng chính phủ giá 8x năm 2007, sau 16 năm giờ giá vốn anh 6x & đang lỗ chỏng vó, tính luôn chi phí cơ hội!

1 Likes

Tập đoàn Bảo hiểm AXA (Pháp) mua 16,6% cổ phần của Bảo Minh
TRONGQUANG
12/09/2007 22:40
Chiều 12/9, Tổng Công ty cổ phần Bảo hiểm Bảo Minh (Bảo Minh) đã chính thức công bố việc bán 16,6% cổ phần, trị giá 1.194 tỷ đồng (54 triệu Euro) cho Tập đoàn Bảo hiểm AXA (Pháp).

Với việc bán gần 17% cổ phần cho tập đoàn bảo hiểm Pháp nói trên, Bảo Minh (mã chứng khoán BMI, niêm yết trên sàn chứng khoán Hà Nội) quyết định tăng vốn từ 434 tỷ đồng lên 755 tỷ đồng.

Như vậy, có thể thấy mức giá mỗi cổ phần mà Bảo Minh bán cho AXA vào khoảng gần 93.000 đồng/cp, cao hơn so với giá đóng cửa bình quân phiên giao dịch ngày 12/9 là 88.500 đồng/cp.

Việc Bảo Minh bắt tay xây dựng quan hệ hợp tác chiến lược với AXA là nhằm tiếp cận chuyên môn kỹ thuật của tập đoàn bảo hiểm nước ngoài này, cũng như tìm cơ hội phát triển ra thị trường toàn cầu.

Trước đó, đầu tháng 9

/2007, Bảo Minh cũng đã ký thỏa thuận hợp tác cung cấp bảo hiểm trách nhiệm chuyên biệt với Federal Insurance Company (Tập đoàn Bảo hiểm Chubb - Mỹ). Trong khuôn khổ hợp tác này, Bảo Minh và Chubb sẽ cung cấp sản phẩm bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp chứng khoán cho các công ty chứng khoán và bảo hiểm trách nhiệm quản lý cho các công ty đang niêm yết trên thị trường VN.

Bảo Minh là doanh nghiệp bảo hiểm có hơn 50% vốn nhà nước (SCIC) và đang nắm giữ 21% thị phần bảo hiểm phi nhân thọ.

Theo VNN

Với số tiền đó anh AXA chỉ cần cho vay với ls 10%-15%/ năm thì tính 16 năm đến giờ anh được tầm hơn 300% - 500%, cao hơn trượt giá qua các năm! Mà anh cho vay bằng ngoại tệ usd hay euro , cõn giờ cp BMI tính theo VND! Thêm vụ Lỗ chỏng vó tỉ giá trong 16 năm nữa

BMI ổn rồi bác chủ nhỉ :heart_eyes:

1 Likes
  • Nếu BMI thoái vốn các công ty liên quan thì sẽ thu về lợi nhuận tốt giống kểu GVR thoái vốn các cty liên quan kỳ vọng giá 4x

• SCIC thoái BMI hết đợt 2 hay năm sau thì chốt deal đấu giá kỳ vọng 6x-8x , giá này thì vốn hoá BMI 300tr-400tr usd, so về vốn hoá thì không cao tí nào. anh AXA đợi SCIC & BTC lâu rồi !

Bảo hiểm e thấy con BIC chỉ số đẹp quá, tiếc vol hơi nhỏ, tiền to chơi chắc khó

1 Likes

BSI cũng đi từ volum bé tí đó bác ơi!

BIC ngon …các anh nhà BID kéo BSI 6x mà bỏ bê BIC quá !
Bà con cầm BIC cứ tarrget theo BSI vì cùng của anh BID, anh lớn làm thế không công bằng cho CĐ BIC tí nào…hihi

Bác nào chuyên về BIC thì lập pic kêu gọi BLĐ nâng tầm cho bằng BSI xem ntn…nhỏ lẻ nhiều khi phải kêu gọi thì các bác lớn mới quan tâm…hihi

Bác Thủ Tướng chỉ đạo nâng tầm các em DNNN dể ủng hộ kinh tế và nâng hạng TTCKVN mà

1 Likes

BMI đang khởi động từ đáy !

Anh lớn SCIC giá 3x các anh đăng ký mua vào hỗ trợ giá mà giờ em BMI giá 2x các anh không mua vào để hỗ trợ công ty và CĐ nhỉ? Hihi

Nhất là khi thị trường tốt lên, các cp khác phi gần hết rồi, các anh lớn của các em DNNN cũng phi tốc váy …BMI sót lại và đang bò, nhích dần từ đáy và không biết khi nào em mới bay bổng như các em khác đây?

BMI nó giống như con trai nhà lành, học hành giỏi. Nhưng ngoan quá, gái ko để ý. Nó ko có chiêu trò, nên ko hấp dẫn. Chờ SCIC thoái vốn thì sẽ ngon.

1 Likes

Rất nhiều CP có CĐ lớn mang yêu tố Nhà nước đều vậy

1 Likes

Bác TT yêu cầu “ nâng cấp các em DNNN “ nên dạo này các em nhà Vinachem, nhà Gvr, nhà Viettel …. phi tốc váy

Nhà “ con người ta “ phi x 100%, x200%, x300% có em làm x400% như VTP, VSF làm gần 700% từ đáy gần hết rồi

Em BMI mới khởi động nhích nhẹ thôi, kỳ vọng vượt 27 em sẽ vào bệ phóng bác ơi

Còn khi đấu giá thoái thì kỳ vọng SCIC sẽchốt deal với giá 3-4 lần book value hiện tại, tính ra giá trị vốn hoá tầm 300tr - 400tr usd, hợp lý

1 Likes

Lót dép hóng đợi điểm vào

1 Likes