Bộ tài chính đã có văn bản yêu cầu thoái vốn DBD

Công ty con bên lào chắc chưa làm bctc xong :)) . Có mảng cao su cũng ngon nhé

2 Likes

Co van d

Giảm do cty con kéo xuống thôi bác . bctc cty mẹ vẫn tăng 30% lãi . cty con thì theo pp hạch toán ảnh hưởng chứ trong kỳ có thu hay bị lỗ đâu

1 Likes

Biên lãi gộp giảm.

Biên lãi giảm 1 phần do đứt gãy chuỗi cung ứng trong quý thôi . quý này dự trữ tồn kho cao . chi phí quản lý tăng do mở rộng kênh bán hàng nên doanh thu tăng mạnh. quý này tốn chi phí cho cả sau này. Chủ yếu lãi chênh giữ hợp nhất và cty mẹ đến tận 14 tỷ mà

1 Likes

Khả năng nhiều chi phí đã được phân bổ hết vào quý 3…chắc quý 4 lại đột biến ln, còn việc hoàn thành kế hoạch chắc đơn giản, bác nhỉ?

Chi phí phân bổ gần hết ở q3 rồi tồn kho cũng đã chuẩn bị xong . Doanh thu mạnh cho thấy độ phủ sóng bắt đầu tăng mạnh chuẩn bị cho q4 với năm 2022 rồi

2 Likes

Kỳ vọng T1/2022 vượt mốc 70 được không bác?

1 Likes

Được chứ bác

2 Likes

Cổ tăng mà thấy tĩnh lặng

2 Likes

Vẫn lỗ mà bác. Em múc 51

Em vẫn giữ mà, xác đinh là sang năm mới lên nên cất tử rồi :slight_smile:

1 Likes

Thua xa ông DCL, chạy ầm ầm

1 Likes

Bác vẫn còn giữ chứ?:joy:

Vẫn bác ạ. Buồn nhưng vẫn giữ. Chắc cũng rình để thoái thôi. Quá lâu và không hiệu quả

1 Likes

Doanh nghiệp không biết cách phát triển hoặc người điều hành quá tham? Cả hai cách thì cổ đông đều chết

Đang đi đúng hướng đó bác . Bác nhìn xem doanh thu các cty dược còn lại tăng trưởng mạnh như DBD không ? Chi phí bỏ ra để mở rộng hệ thống cao nên lãi ngắn hạn giảm thôi . Dịch bệnh không thể chấm dứt được các quý về sau đã mở rộng rồi thì đơn giản hơn

1 Likes

Khả năng là không có lái hoặc lại không chọn…bác ạ

Cổ tốt tự động thị trường nhận ra thôi bác cần gì lái e check số liệu mỗi ngày đều có tổ chức mua