Bộ Tứ giành nhiều nhất “miếng bánh” đầu tư công

NVL ngày mai lại tiếp đà tăng nửa à

29 Likes

cảm ơn ad

31 Likes

mai nhập thêm hàng NVL được không bác

31 Likes

Ngày mai chỉnh về quanh 19 là múc tiếp thôi bác. Hôm nay Ad mới bán giá 20.2, hàng T2,5 lãi gần 10%

31 Likes

thế lỡ mai không chỉ sao bác

32 Likes

Nhỡ không chỉnh mình tìm mã khác bác. Tôi làm 2 vòng rồi cũng hơn 20%, hàng toàn T2,5. Thị trường đang nhiều tiền nên còn nhiều mã chuẩn bị bức phá ra khỏi nền tích lũy.

32 Likes

Xin chào chú em!
Anh đang có 2 trong 4 con cổ phiếu trong bài viết của chú em. Anh muốn giữ những mã này đến hết năm nay hoặc sang năm 2024. Mỗi mã cổ phiếu của anh đã lãi trên 30%, theo chú em anh có nên mua thêm nửa kg?

30 Likes

Wow, anh color man.
Với trường hợp của anh, anh tiếp tục giữ các mã thuộc nhóm này. Vì với mức lãi hiện tại anh đã mua nhóm cổ phiếu này từ khá sớm, dư địa tăng của nhóm này cũng còn dài khi đầu tư công đang là chính sách tài khóa hỗ trợ cho việc tăng trưởng kinh tế trong năm nay. Thậm chí anh có thể mua thêm tại các nhịp rung lắc của thị trường.

Trân trọng!

31 Likes

Gửi anh Colorman chút thông tin về VCG. Anh đang giữ mã này thì tham khảo thêm.

33 Likes

Anh còn có con cổ phiếu stb dgc pvs fpt chú em có thể hỗ trợ xem giúp anh lúc nào rảnh rỗi. Đây cũng là những danh nghiệp anh mua giữ, fpt anh giữ 3 năm rồi.

32 Likes

Ok Anh

31 Likes

STB DGC PVS FPT là những mã đầu ngành, trong đó FPT là mã đáng chú nhất dành cho NĐT dài hạn, mã này trung bình 1 năm tăng từ 20% nhờ vào KQKD tăng trưởng đều.

STB là cổ phiếu từ xấu chuyển sang tốt sau khi đề án cơ cấu giải quyết được khối nợ 20k tỷ của Trầm Bê trước đây tại VAMC, thì vốn hóa và lợi nhuận của mã này sẽ tăng mạnh trong thời gian tới. Trong nhóm Bank thương mại STB luôn nhận được sự quan tâm lớn của NĐT trong và ngoài nước.

DGC là mã cổ phiếu tăng có câu chuyện tăng riêng trong năm nay nhờ giá phốt pho vàng tăng và giá Ure tăng, cũng như các hoạt động sản xuất của nền kinh tế quay trở lại cũng làm tăng nhu cầu sản phầm của DN này. Ngoài ra DGC còn có các hoạt động M&A, kinh doanh tài chính giúp KQKD của DN luôn được cải thiện sau thời kỳ đỉnh cao quý II/2022.

PVS là mã cổ phiếu được kỳ vọng vào việc triển khai dự án Dầu khí Lô B ô Môn vào năm sau, khi mã cổ phiếu này được hưởng lợi rất lớn nhờ các hợp đồng đc ký kết sẽ tạo ra dòng tiền đều cho DN này.

31 Likes

nay múc PVS được không ad, thấy tăng quá

32 Likes

Nhờ bác Ngọt xem giúp mình VSC, nay mình mua mới có ổn ko ? Cảm ơn bác nhiều

32 Likes

Về mặt kỹ thuật theo em VSC của anh sẽ đi chậm lại và tích lũy trong vùng giá từ 35.5-37.5 sau khi đã trèo lên đc đường MA20 ngày. VSC từ 1 cổ phiếu tăng ngắn hạn chuyển sang sideway nên để quay lại xu hướng tăng mới sẽ phải chờ lâu. Ngoài ra VSC của anh em quan sát dòng tiền thấy nó không bình thường khi bị bán trong cả tháng 07, tháng mà VN-Index tăng mạnh nhất và đạt mức thanh khoản cao nhất từ đầu năm 2023.
Trong 4 phiên tăng giá gần đây của VSC dòng tiền có quay trở lại, nhưng các lệnh mua chủ động rất lỏng lẻo, không chênh lệnh nhiều so với lênh bán. Do đó theo em VSC chưa có tính khả chuyển trong ngắn hạn.

33 Likes

PVS sáng nay vượt đỉnh với vol to gấp 3 lần phiên liền trước đó. Những người đánh theo PTKT họ sẽ vào trong chiều nay hoặc ngày mai.

32 Likes

cho e xin review vre chìu mua a ngọt miền tây ơi

30 Likes

Bài chất lượng

32 Likes

VRE hôm nay chính thức quay lên test lại đỉnh cũ quanh 31-31.5 và đang gặp khó. Tuy nhiên VRE lại đang ở trạng thái rất tích cực khi thoát đáy từ giữa tháng 07 và luôn duy trì đc đà tăng kéo dài đến nay. Điểm sáng nửa của VRE là các phiên giảm điểm thì vol bằng hoặc thấp hơn trung bình 20 phiên, đây là tín hiệu tốt để giá cổ phiếu tiếp tục tăng. Em có thể canh mua VRE từ vùng giá 30.3-30.5, với sức mua hiện tại VRE khó giảm sâu và sẽ sớm vượt đỉnh.

32 Likes

Cảm ơn Ngọt nhiều

32 Likes