BSI, DIG, SAM tại sao còn chần chừ ? Hay vẫn đợi mọi thứ rõ ràng?

, ,

toàn siêu phẩm

1 Likes

em full cổ, theo dài trận này xong nghỉ

1 Likes

sam tài sản ngầm nhiều, quỹ ddaatss tại đà lạt 300 ha, giá đất tại đà lạt 500tr/ m2, đất của sam toàn vị trí đắc địa

1 Likes

em nghe bảo Dự án sân golf của sam nhiều bên trả 4.500 tỷ mà chưa bán

1 Likes

nhanh còn kịp chứ đợi mọi thứ rõ ràng thì cũng phản ánh vào giá rồi

trần ngay buổi sáng :smiley:

Ae thông não giúp. Sao e nó ngủ quên cả gần chục năm và giờ thì nhau vào cướp hàng vậy. Lịch sử sam từ 250 k về trà đá đã từng có rồi

Mình phải thống nhất ngay từ đầu về quan điểm. Không có cổ phiểu lởm mà chỉ có cố phiếu đắt hay rẻ. Như mua con Mec vs giá 200 thì vẫn là rẻ mà mua Kia Mor giá 1 tỷ thì kiểu j cũng lỗ. SAM mà nó giá 250 thì chả đắt, mua vào chỉ chết toàn giấy lộn. Nhưng giờ nó chỉ có 8-9k/cp, cái resort đến năm nay là hết khấu hao, lại thêm thông tin được mua lại. Không mua thì thật là có lỗi vs vợ con

Ok bác. Đã lên tàu trải nghiệm đến hết năm xem sao. Kk

1 Likes

Mua và giữ đến tối thiểu quý I năm sau. Có thời gian đọc quyển sách Nhà đầu tư 1970 để luôn có tư duy rõ ràng,

hoặc mình lập 1 topic tóm tắt nếu a đọc xong rồi muốn đọc lại có thể tham khảo qua đó

2 Likes

sam bsi chỉnh nhẹ, thay máu

1 Likes

chỉnh là cơ hội để tăng tỷ trọng.

2 Likes

MÌnh có 1 thắc mắc như này, tổng só lượng cổ phiếu lưu hành của SAM là gần 350tr cổ, nhưng KLGD TB mỗi phiên chỉ từ 500k cổ, lâu lâu lắm mới được 1-2tr cổ 1 phiên, chứng tỏ cp rất cô đặc, tay to nắm hết, nhưng không thể hiện lên trên bản cổ đông lớn, cộng với hoạt động thâu tóm các tài sản của nhà nước như DVN, PRT.v.v… thì chứng tỏ SAM là công cụ của các tay to dùng để đi thâu tóm các tài sản giá rẻ của nhà nước, vậy lợi ích của họ có gắn liền với giá cỏ phiếu không ? , họ là ai, liệu chúng ta đi theo họ có ăn hay không ?

2 Likes

anh thử tìm hiểu sâu xem, giải đáp được hết các câu hỏi của mình đặt ra thì cầm mới yên tâm.

2 Likes

bsi, dig khá quá nhỉ

1 Likes

bác đặt câu hỏi quá chuẩn rồi đó, đa số mọi người không biết cách đặt câu hỏi mà toàn mua giá nào bán giá nào.

1 Likes

chuẩn bác em không có ý chim lợn nhưng SAM em thấy vai trò chính giống kép phụ nhiều hơn!

1 Likes

bsi khỏe thật, nhúng đỏ có lúc buổi sáng, mà thanh khoản vẫn ít, hàng ngon ai cũng muốn cầm lâu.

1 Likes

nói chung định giá tài sản, thì SAM rất đáng mua, nhưng vấn để minh bạch, khai thác tài sản, mang lại lợi ích cho cổ đông đi theo mình cần phải đào bới thêm nữa, nhưng ck là tù mù, nó rõ ràng rồi thì lại mua giá 3x anh em ạ

2 Likes