Bữa đại tiệc A7 tặng các ae !Ai muốn siêu xe biệt phủ bơi vào đây

kk

18 Likes

Thầy A7 vĩ đại, quá may mắn mới đc biết đến thầy và học theo thầy!!!

1 Likes

Cho em hỏi LDG thế nào ạ.

Thầy ơi cho e hỏi IJC có dc ko ạ, quỹ đất bình dương của IJC e thấy cũng nhiều ạ. E cảm ơn thầy

vốn nhà nước nhiều → lãnh đạo không có cổ phần → làm thuê → không động lực.

.

3 Likes

A7 đã nói muốn giỏi muốn giàu thì bám càng người giỏi hơn. nên ae cứ bám vào L14 dig thôi không phải đi tìm đâu xa

3 Likes

A7 cho hỏi LDG có được ko ạ.

Cứ cổ đất húc múc xúc ôm = xx tài khoản

Tự doanh quay đầu mua ròng tuần VN-Index vượt đỉnh, tâm điểm gom cổ phiếu BĐS
11:14 | 27/11/2021

Thống kê tuần 22 - 26/11, khối tự doanh CTCK quay đầu mua ròng gần 130 tỷ đồng, chủ yếu nhờ giao dịch giải ngân phiên VN-Index vượt cản tâm lý tại 1.500 điểm. Tâm điểm hút vốn của tự doanh là nhóm địa ốc với các bluechips như KDH, VIC, VHM.

Sau phiên giảm mạnh cuối tuần trước, thị trường chứng khoán Việt Nam chỉ cần 1 phiên để ổn định và tích lũy, sau đó bất ngờ tăng tốc trong 3 phiên liên tiếp từ 23 - 25/11. Với mức tăng trung bình hơn 17 điểm mỗi phiên, VN-Index đã nhanh chóng chạm ngưỡng 1.500.

SD2 ổn ko A7?

Thưa A7 có thể nhận xét thêm về CII không ạ?
quỹ đất ít, chưa dải ngân đầu tư công, hay vấn đề nằm ở ban lãnh đạo ạ!

Em khoá G43 , Thầy cho hỏi con LDG tiềm năng lên được 4x không ạ. Em cám ơn!

Thầy A7 thấy con ITC với SCR như thế nào ạ?

Thế lúc nó tăng từ 3k-60k bác ăn lồi mồm rồi còn kêu gì nữa!!! nếu bác vào sau thì do bác không tính toán thôi! TTCK giá cả lúc lên lúc xuống chứ! cứ đòi tăng mãi thì ai cũng giàu hết à!!

NHIỀU THẰNG NGU SẼ CHẾT THẢM VÌ ĐIỀU NÀY !!!
Trong đầu nó ko đủ trình phân biệt nền kinh tế giữa hiện tại và 2009 là trái ngược nhau 180 độ. Nên chúng sẽ nghĩ trong đầu Chính phủ sẽ rút kinh nghiệm ko bơm ào ào cho BDS như 2009 để gây lạm phát và sập BDS ngay sau đó.
2009 bối cảnh vĩ mô như sau :
GDP 8-10% tăng trưởng siêu nóng .Lạm phát tích tụ do bơm tiền khủng tăng 30% mỗi năm từ 2000 đến 2008 liên tục. Nên thời kì này lạm phát luôn 2 con số trên 10% như quả bóng bơm rất căng sẵn. Sau đó bơm gói kích cầu 2009 thì 2 năm sau kinh tế nổ.
2021 bối cảnh vĩ mô như sau :
Kinh tế bị tàn phá do covid và thế giới cũng đại suy thoái nên kinh tế việt nam cũng đại suy thoái, GDP âm, nợ xấu hàng triệu tỷ chưa công bố hết, nguy cơ bank có thể cụt vốn phá sản nếu ko giải quyết đc hậu quả. Thất nghiệp tràn lan, doanh nghiệp chết hàng loat…có thể dẫn đến bất ổn xã hội…
Chính phủ hay quốc gia nào cũng phải bơm tiền ào ạt để cứu. BDS sẽ là cứu cánh GDP nhanh nhất bởi nó kéo 40 ngành ăn theo. Như gạch đá, vật liệu, xây dựng, kiến trúc, nội thất, du lịch, điện lanh, điện tử… Nhiều chuyên za đần độn giờ này vẫn đang ảo tưởng rằng sẽ rút kinh nghiệm chu kì trước ko bơm cho BDS. Nhưng ở VN ko bơm cho BDS thì bơm cho ma nó vay ?? Tôm tép, quần áo, giày dép …hấp thụ sao nổi mấy triệu tỷ mỗi năm?? Khi hàng hóa có bán đc hơn đâu.?? Nếu ko có BDS hấp thụ bớt lạm phát thì bà con đầu cơ hàng thiết yếu, Lợn gà, gạo thịt … Tăng 1000% như thời 1985-1988 nhân dân quay về thời đồ đá.
Tại sao chính sách kinh tế rất khó rút kinh nghiệm ?? Nếu ai giỏi vĩ mô sẽ biết định luật " Bộ ba bất khả thi " tức là ko thể cùng 1 lúc muốn có GDP tốt, có lạm phát thấp, có thặng dư thương mại cao. Chính vì thế mọi cuộc suy thoái hay khủng hoảng trên mọi quốc gia vẫn luôn xảy ra mà chả nước nào rút kinh nghiệm được. Vì muốn đc cái nọ sẽ phải hy sinh cái kia. VN muốn phục hồi kinh tế, muốn GDP ngon thì lúc này phải chấp nhận lạm phát cao 3-5 năm tới.
Còn không bơm tiền thì sẽ khủng hoảng luôn, Kinh tế đi vào đại suy thoái hậu quả nguy hiểm gấp trăm lần lạm phát

4 Likes

thầy có mở lớp học ck ạ?

Đang học online rồi bạn ah. Đợi video phát lại nhé

1 Likes

Video xem kênh nào chuẩn ông nhỉ

Video xem kênh Đại Bàng group ý bạn nhé. Các kênh khác đều copy lại thôi.