Cả thế giới trú ẩn LẠM PHÁT vào kênh BDS. Ở Việt Nam chúng ta sẽ trú ẩn vào đâu?

Vậy a chả tin e. Kaka

Tư duy của chúng tôi ko mua những con lợn to mà đang khỏe. Chỉ mua con lợn to khi chúng tạm khó khăn. Đa phần chúng tôi mua lợn 10kg xong nuôi lên 60 70kg thì xuất chuồng. Nên tôi hay bị chửi là lùa gà. Nhưng thử hỏi có ai theo tôi dài hạn mà mất đâu. Toàn cảm ơn rồi rít. Lúc mới vào f này thì cũng sân si. Giờ kệ thôi mình tập trung vào việc của mình. Kệ họ

3 Likes

Mỹ thì kênh BDS nông nghiệp đang hút dòng tiền lớn nhất. Do thuế BDS nông nghiệp thấp. Lại có khả năng sinh lợi trên đất rất tốt. Do đất trồng trọt chăn nuôi tạo ra thức ăn. Thức ăn lại tăng giá theo lạm phát nên BDS nông nghiệp chiến thắng được lạm phát cao ở Mỹ trong giai đoạn này

3 Likes

a ko pit chú trình thế nào nhưng đất vẫn là số 1. ko tài sản j thay thế đc. đất đẻ ra đất là vậy. các cụ xưa đã nói vây

1 Likes

3 Likes

Trú ẩn vào những gì chưa tăng giá, chứ giá bds bây giờ đang ở trên trời rồi thì đi mua bds không khác gì là mua lạm phát

PSH DRH BCG DIG mãi đỉnh😂

Cho nên ở VN những thằng tỏ ra văn vở, học thức cao, lý luận nhiều … là những thằng ngu và học vẹt :rofl:

Ngắn hạn vẫn chưa ổn.

BĐS là kênh kìm lạm phát đó.

Bđs đang chết rũ cả lũ, ghìm cái đầu bui…LS chưa thực sự hạ, chỉ có trên tivi thôi, mày đi vay bank đi rồi sẽ thấy.

Nó sẽ ghìm lạm phát, cứ từ từ.

1 Likes

Chờ ngắn hạn ổn giá nó phi tít mù rồi bác

1 Likes

Ai nó mày chưa hạ mày có vay bank ko

có đé o tài sản thế chấp đâu mà ngân hàng nó cho vay… tuần trước tui vay Bidv 10.2; nghe tụi nó nói còn giảm nữa :woman_cartwheeling:t2::woman_cartwheeling:t2::shamrock::shamrock::surfing_woman::surfing_woman::surfing_woman:

1 Likes

Doanh nghiệp sản xuất h được vay 7-9% đó anh

1 Likes

Vpb nó đang mời e 9.

2 Likes

TCB hôm qua vừa mail em lãi thẻ tín dụng cũng giảm rồi

2 Likes

Tăng trưởng tín dụng chậm thế ko giảm thì cũng chả ai vay cả

4 Likes