Các cổ phiếu hưởng lợi trong bối cảnh hiện tại

Thời điểm báo cáo quý 1 sắp bung ra, với 1 DN hưởng lợi ở thời điểm hiện tại và quý 1 lợi nhuận cao nhất từ khi niêm yết đến nay xem các a lái STK diễn thế nào :slight_smile:

3 Likes

E vừa chốt CPNJ2110 t+3 20%. Thanks bác Linh nhiều nhé. Uy tín!

cuộc đua DPR PHR ai chạm 100 trước nào :smiley:

2 Likes

vui thật, oánh như ném tiền vào mặt =))

3 Likes

Bác còn con CW nào nữa phím ae xổ sổ cho vui đi bác :))

Bay cao quá phải thở oxy luôn anh ơi :rofl:

lại sắp mưa to tiếp, thủy điện đến thời của e nó rồi. Bà con có chưa :smiley:
REE VSH SJD HDG…
https://baomoi.com/bien-dong-sap-don-ap-thap-nhiet-doi/c/42210929.epi

4 Likes

Ko dễ để nhập than lúc này rồi :slight_smile:

3 Likes

STK STK STK =))

1 Likes

Được biết, KSB còn sở hữu và đang mở rộng KCN Đất Cuốc lên 553 ha. Liệu KCN này có thể trở thành bàn đạp thứ hai để KSB tăng doanh thu cho năm nay không?

Năm 2022, Công ty dự kiến tiếp tục chi đầu tư để mở rộng giai đoạn 2 KCN Đất Cuốc (nay là KCN KSB), nhằm đưa sản phẩm vào kinh doanh từ năm 2023. Chúng tôi kỳ vọng, khi các đường bay quốc tế được triển khai bình thường trở lại, các nhà đầu tư nước ngoài có thể tiếp tục kế hoạch khảo sát đã bị trì hoãn trước, nhu cầu thuê đất tại các KCN sẽ phục hồi trong năm 2022 khi các hợp đồng ghi nhớ đã ký trong năm 2021 sẽ được hoàn tất trong năm nay.

Bên cạnh đó, KSB cũng đang xúc tiến đầu tư các KCN mới tại Đồng Nai, Bình Dương để gia tăng quỹ đất kinh doanh cho những năm tiếp theo. Cùng với sản xuất vật liệu xây dựng, chúng tôi xác định bất động sản công nghiệp sẽ là một trong hai trụ cột mang lại doanh thu lớn và bền vững trong những năm tới cho KSB.

4 Likes

LTg này thấy họ mua nhiều thế ad

tây là thằng nào có biết tiếng Viêt ko sao phải quan tâm tây làm gì =))
P/s: tớ chốt xong LTG 46 chưa tìm được điểm vào lại :smiley:

1 Likes

e NAV sz nhỏ ôm VLB mong ăn theo đc ad kk

Thế để em sút

Anh tôi đi vắng 1 hôm mà TT loạn hết cả lên. Toàn tin hót họt a ơi :rofl:

Em mua con Smc mà nó thảm quá:sob::sob:

Ai thích giàu nhanh thì phải lo lắng ấy mà, mình sống chậm quen rồi ko cần vội :slight_smile:

1 Likes

https://vietstock.vn/2022/04/day-nhanh-tien-do-giai-ngan-von-dau-tu-cong-neu-don-vi-nao-cham-phan-bo-se-dieu-chuyen-sang-noi-khac-768-949948.htm

1 Likes

Hiện đã có số liệu tổng hợp sản lượng điện của SJD, từ đó cũng thấy lợi thế của cổ thuỷ điện thời điểm này. Cổ tức/ thị giá cũng hơn rất nhiều LS gửi bank thời cơ của cổ phiếu phòng thủ đang đến =))
Sản lượng điện quý 1-2022 của SJD khỏang 77.1 Triệu KWH
Sản lượng điện quý 1-2021 của SJD khỏang 47 Triệu KWH
Quý 1 SJD lãi to và thuỷ điện cũng lãi to nhỉ :ok_hand:

4 Likes

KSB đã rít như tớ chém, bà con có PLC chưa. Đtc cặp đôi này hay nhé =))

2 Likes