Canh bạc cuộc đời!

@Cuong_Nguyen7 chú xử lý giúp a con CNB với, kẹt FA chưa về bờ đc :pensive::stuck_out_tongue_closed_eyes:

7 Likes

Em cảm ơn chị nhiều!

4 Likes

chào các liền anh, liền chị. Em xin phép được tham gia “canh bạc cuộc đời”- (canh bạc số 2) ở nhà anh R chị T ạ…

6 Likes

A có làm j e đâu

6 Likes

Suốt ngày r…đang ngồi 1 mình đây…này k thấy chim lang thang

7 Likes

Ý chị là cả 3 người hôm nay “khen” chị Nữ Tính - anh ạ

7 Likes

À hoá ra vầy

5 Likes

Mã này e chịu :rofl:

6 Likes

Chim nằm im hả anh. :yum:

6 Likes

Chú lại dấu, qua chụp màn hình chưa?

5 Likes

Ờ nay nó ko lên dc

7 Likes

Tại HTT

5 Likes

Sáng ra, được vào nhà mới đọc bài Anh @Rongdo007 viết, bài Chị @hoathachthao viết, cùng một bản không lời nhẹ nhàng, là buổi sáng đẹp cho thêm một ngày mới để yêu thương!

Cuộc đời đó, có bao nhiêu mà hững hờ… nên hãy sống sao để thật ít khi, rất ít khi thôi, phải thốt lên Giá như…
Tĩnh tâm, để có thể nhìn thấu, nghe thấy và cảm đúng, để có thể bất biến giữa dòng đời vạn biến, thật sự tuyệt anh ạ! Có lẽ, càng trải qua nhiều biến cố, càng thấm điều anh nói. Cảm ơn Anh đã luôn trao những lời nhắc nhở như vậy ạ! :smiling_face_with_three_hearts:
Nhưng đóa hoa tháng ba, cùng hương sắc quyện vào lòng người, làm cuộc sống gồ ghề bỗng nhiên êm ái, tinh tế đến như vậy!!! Cảm ơn Chị! :smiling_face_with_three_hearts:

Em xin được tặng Anh, Chị 1 mẩu truyện nhỏ về Opera Sydney, thay cho lời chúc nhà mới của em.
Vào thập niên 40 của TK20, cuộc thi thiết kế được diễn ra và KTS người Đan Mạch, Jorn Utzon, Người mà phương án thiết kế đã bị loại ngay từ vòng gửi xe, do thiết kế siêu kết cấu bê tông với hình dáng ko tưởng. Là người được chọn.
May cho ông ta, và thật may cho nước Úc, vị trưởng ban giám khảo đến muộn 1 ngày, đã nhìn ra. Ông ta ko thấy những phương án chọn nào của hội đồng ưng ý cả, nên đã tự lục lại cả các phương án đã bị hội đồng loại. Thế là chốt, phương án của KTS Đan Mạch là phương án chọn!
Cho đến nay, Opera Sydney, nghiễm nhiên là 1 biểu tượng của nước Úc, 1 tượng đài kiến trúc thế giới, với rất nhiều hình dung, từ những mái vỏ sò, đến cánh buồm căng gió hướng ra Sydney Harbour, đến cặp đôi gia đình thiên nga trắng hạnh phúc bên nhau, … và nó vẫn còn tiếp tục là biểu tượng của nhiều thế hệ.
CHÚC MỪNG NHÀ MỚI ANH CHỊ! :purple_heart:

opera
opera 2

23 Likes

đúng thiết kế này đỉnh thật

8 Likes

Cụ thiết kế cái cho Bơ @Bernice nhẩy :laughing:

9 Likes

Đảo chủ thuê em đi, để em kiếm mấy đồng về xây túp lều lý tưởng rồi gạ gẫm xem sao :rofl: :rofl: :rofl:

8 Likes

Hái 2 quả cam rùi xuong bếp lấy dao ra xoẹt xoẹt là có ngay a Yu ah. :grin:

10 Likes

bảo sao k nhanh lên GC, chả có j cũng lôi nhau ra vè đc, @ABC456 a nhìn cái mác đảo chủ đi, xưng hô cẩn thận đó :)))))))))))

7 Likes

Tui thuê là của tui chứ 🥲 cụ dám hem?

6 Likes

Làm mấy cân ngao sò ăn dc, nại còn nhắm rịu đc chứ :laughing:

7 Likes