Cao thủ vào ăn hàng BĐS hôm nay?

, ,

Nhỏ lẻ còn tâm lý nhìn nhau, nhưng giờ bảo giảm mạnh khó lắm. Đoạn này nếu để ý, thị trường đã ổn định so với trước. Cách đây 1 tháng thôi, TT có những phiên tăng giảm 30-50 điểm, giờ ko thể như vậy. Giao dịch biên độ hẹp, rất hẹp, chứng tỏ tâm lý đã vững chắc nhiều.

2 Likes

Các mã BĐS hiện nay theo PTKT ạ.

1 Likes

Mình vẫn đang chờ để fullmargin :grin:. Đoạn này chấp hết

2 Likes

Mình đang mạo hiểm hơn 1 chút, nhưng có niềm tin vào nhóm BĐS. Giá hiện đã chỉnh quá sâu. Lúc TT còn ở đỉnh, cổ BĐS ở giá gấp 3 gấp 4 hiện tại, ai cũng full MG. Cách đi tiền tùy người, tùy thời điểm, tùy mã, tùy sở thích nữa.

2 Likes

Múc

1 Likes

Quan điểm của mình margrin đoạn này ông nào cân đối dc rủi ro thì đánh thoải mái …

2 Likes

CEO ổn không bác

1 Likes

Ổn bác ah. Nhưng mình thấy DIG-HDC-DXG có nhiều thứ khác biệt hơn CEO. Cách đi tiền của bigboys cũng muốn tập trung vào 3 mã đó, nên nhìn mạnh hơn CEO giai đoạn vừa rồi.

4 Likes

Hóng hớt kkk cũng đang ôm DIG

1 Likes

Dxg -22.5 xích bích🤩

2 Likes

DIG cơ bản vẫn đang đẹp các cụ nhể

1 Likes

DIG-HDC cùng 1 form 1 trend. DXG CEO cùng style. :slight_smile:

1 Likes

SCR hnay cũng tăng khỏe

1 Likes

BB đã mất công vào hàng thì mình nghĩ 22.5 ko quá khó đâu.

1 Likes

Đang cân đội 26-28 nhịp trước. Ổn cả :handshake:

Cả tt giờ còn mỗi bds vs chứng nhìn còn đẹp. E múc ít đât rồi. Chờ các cụ ủn mông :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Sau phiên hôm qua của DXG thì có thể khẳng định dòng BĐS đã chung 1 xu hướng đồng thuận. Trên chỉ số EMA, mình đang nhìn thấy sự khác biệt ở các điểm 1-2-3-4 trên chart của DIG HDC DXG… Điểm 3 khác hoàn toàn điểm 4. Điểm 1 giống 4.

1 Likes

Đây là HDC

Và đây là DXG

EMA thường được TA quan sát cho trend trung-dài hạn, trong khi RSI hay MACD có xu hướng xem cho T+. Vào điểm 1, dòng BĐS đã có pha chạy vài tháng, và nay điểm 4 có nét tương đồng. Ở điểm 2 sau khi bẻ EMA đảo chiều thì giá cổ phiếu rất khó khăn, thể hiện ở điểm 3 break không thành và rơi tiếp. Nhưng hiện tại đang ở điểm 4 sau khi EMA cắt lên, các leader BDS như DXG DIG HDC … đều chung kênh đó. Nên khó có thể giảm.

1 Likes