CẬP NHẬT! Quy định diễn đàn F247: Điều khoản sử dụng dịch vụ f247 và xử lý các vi phạm nội quy

Bài viết này đã bị đánh dấu bởi cộng đồng và đang được ẩn tạm thời.

Chào @Dr.Tukuda_Shigeo,

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến trên diễn đàn. Tôi hiểu bạn đang bức xúc về việc comment của mình bị thành viên khác report, bị xử lý/ xoá.

Sau khi kiểm tra tất cả các hoạt động của bạn trên diễn đàn từ 23/4/2023, các comment của bạn bị mod xử lý/ xoá do vi phạm quy định cộng đồng: sử dụng từ ngữ thô tục, không phù hợp, tạo áp lực và thiếu tôn trọng với thành viên khác trên cộng đồng.

Mục tiêu cuối cùng của BQT vẫn là duy trì một môi trường thảo luận lành mạnh, tôn trọng lẫn nhau. Mod khuyến khích các thành viên phản hồi, đóng góp ý kiến và báo cáo những hành vi spam, lăng mạ, quấy rối,… để cùng chung tay xây dựng môi trường diễn đàn văn minh, lịch sự và phát triển.

Xin cám ơn.

1 Likes

Chào bạn,

Vui lòng đọc kỹ lại: Quy định của diễn đànQuy Định Xử Phạt Công Khai tại: CẬP NHẬT! Quy định diễn đàn F247: Điều khoản sử dụng dịch vụ f247 và xử lý các vi phạm nội quy - #1096 bởi Dr.Tukuda_Shigeo.
Và hãy làm như bạn đã cam kết không vi phạm về câu từ trong thời gian tới (mod đính kèm các hình ảnh về 1 vài comment của bạn thời gian vừa qua đã vi phạm quy định này).

Mod làm rõ thêm một số điểm sau:
1/ Việc comment bị ẩn đi không đồng nghĩa với việc Mod kết luận bạn vi phạm quy định. Hệ thống của diễn đàn có cơ chế tự động ẩn bài viết khi phát hiện dấu hiệu spam hoặc nội dung bị báo cáo là vi phạm quy định. Đây là biện pháp phòng ngừa để đảm bảo môi trường thảo luận lành mạnh cho tất cả mọi người.

2/ Việc bạn tự đưa 1 ví dụ bình luận trên và tự cho rằng mod đã trả lời bạn đây là vi phạm từ ngữ “thô tục” là “đánh tráo khái niệm”, “vu khống” rõ ràng là không phù hợp. Điều này có thể tạo ấn tượng tiêu cực cho các thành viên khác trên diễn đàn.

3/ Các vi phạm đều sẽ bị xử lý theo quy định diễn đàn, và sau 1 thời gian quan sát, đánh giá tổng thể trong toàn bộ quá trình khi các tranh luận, xung đột xảy ra giữa các thành viên, hoặc bị report bởi các hành vi đeo bám, gây chia rẽ, gây áp lực và không tôn trọng người khác… Mod xin phép nhắc lại, vui lòng đọc chi tiết tại Quy Định Xử Phạt Công Khai

Hy vọng bạn và các thành viên trên F sẽ hiểu rõ và hợp tác cùng BQT đóng góp ý kiến trên tinh thần xây dựng và comment không mang tính tiêu cực.
Trân trọng,

3 Likes

@superModerator cho mình hỏi sao mình không post bài được mà phải đợi duyệt ? Xin cảm ơn.

Quy định bài viết gắn link you.tube đều sẽ qua kiểm duyệt bạn nhé

1 Likes

Kính gửi BQT. Cơ chế tích xanh xác nhận tk cúa diễn đàn không biết có sự thay đổi gì không nhỉ ? vì tôi thấy có vẻ F đang thu hồi lại tích xanh của tôi nhưng 1 số tk vẫn cố tick xnah., Nếu có thay đổi về cơ chế cấp kính mong BQT phổ biến lại cho member nắm vững. Tôi xin cảm ơn

Hi bạn,
Hiện F đang cải thiện hệ thống server nên sẽ có lỗi kỹ thuật. BQT đã kiểm tra và hệ thống hiện đã bình thường bạn nhé. Cám ơn bạn đã phản hồi. Chúc bạn nghỉ lễ 2/9 trọn niềm vui.

1 Likes

cảm ơn Smod đã có phản hồi !

1 Likes

Topic này thông tin không còn hữu ích nhiều, nhờ Mod @SuperModerator
xóa hoặc đóng topic này giúp mình : Cổ phiếu DC4: Câu chuyện đủ lớn để thay đổi cục diện của cổ phiếu trong thời gian tới

2 Likes

Kính nhờ MOD @SuperModerator xử lý nick @Anh_Phan1 có hành vi vào đeo bám, chọc phá pic của tôi.Xin cảm ơn MOD

1 Likes

Cảm ơn MOD đã xử lý kịp thời.

1 Likes

Nhờ Mod xử lý mấy nick spam kiểu này:

1 Likes

@SuperModerator @suzy nhờ các mở khoá giúp tôi nick @Nhamdoanhdoanh, tks mods

1 Likes

Đã mở theo yêu cầu. Bạn vui lòng check nhé

1 Likes

Tks mod nhé!

Vụ kiểm duyệt link youtube phiền quá mod, mất hết cả hứng :stuck_out_tongue_winking_eye: