CẬP NHẬT! Quy định diễn đàn F247: Điều khoản sử dụng dịch vụ f247 và xử lý các vi phạm nội quy

lại xoá à? tôi chỉ kịp thấy chữ Khoái Nạc Nầu…

2 Likes

không ngờ nhỉ chị nhỉ

2 Likes

Thằng ngậm điếu xì gà … thấy gái là mồm đầy nc bọt :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

1 Likes

Đúng rồi chị phải chỉ đích danh ra, thằng ranh con nào dám triêu ghẹo chị. em ủng hộ chị

5 Likes

Chuẩn, quậy banh tới nóc, rõ tên cho chừa luôn cũng như cảnh báo cho moi nguoi biết.

1 Likes

hết phim rồi! Giải tán đê!

1 Likes

Đích danh @Upbo rồi nhé!

3 Likes

Cảm ơn Nico. Chúc Nico nhiều sk, luôn vui tươi và thành công nhé.

2 Likes

Còn nhiều thể loại giống lão này lắm, chỉ là chưa bị khui ra thôi bác ạ…
Cám ơn bác đã nói ra để mọi người biết 1 thằng hèn trong số những thằng hèn khác nữa :joy:

1 Likes

🫣🫣🫣 :face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth: :rofl::rofl::rofl:

Ui cha. Là Upbo KLL người mà tôi mến mộ sao???:cry::cry::cry:

1 Likes

cùng câu hỏi với bro?

1 Likes

Ôi, cũng đã từng 1 lầu đi ra. Ko ngờ lại có vụ drama này. Sao cug có lúc từng tung hô rồi lại lúc đạp xuống thế này nhỉ??

1 Likes

Topic này sao đông thế

1 Likes

Mình chỉ mới biết @Nicole gần đây khi “hữu duyên” đọc được comment của bạn, và qua một số thông tin của Nico thì mình thấy bạn là người ham học hỏi, chịu khó tìm tòi thông tin và “là một tay đáng gờm”.

Thứ nhất, ấn tượng của mình là Nico rất hay viết rồi xoá, gây ức chế cho rất nhiều người (trong đó có mình), phải chi xoá rồi nó không còn đọng lại 1 chút gì thì đỡ ngứa mắt.
Có bạn nói Nico làm vậy để ai hữu duyên thì đọc được, không có gì là free, … ; mình nghĩ có ý đúng là không có gì free, nhưng hơn ai hết tự bản thân bạn hiểu rõ, diễn đàn mở là tự do ngôn luận, tự do biện luận. Những gì bạn viết ra có thể đúng, có thể sai, có thể đủ có thể chưa đủ và làm nên hình hài của bạn trên page “lẩu thập cẩm” này; người đọc tự tìm hiểu, đánh giá chứ không hẳn free đã tốt nhé.

Điều bạn viết ra trước tiên bạn nên nghĩ thấu đáo đủ để không phải xoá ngay tắp lự. Lúc đó thì mới rõ kiến thức của bạn ở đâu, đúng hay sai, giúp được mọi người hay không. Còn đã không muốn chia sẻ, xin đừng viết.

Thứ 2, mình nghĩ rất nhiều người đọc trên này giống như bạn thôi, cũng tàu ngầm khắp chốn, tìm kiếm thông tin nhiều nhất có thể và đôi khi đưa ra quyết định không khách quan do bị “tự kỷ ám thị” đọc nhiều nên nhiễu thông tin, quá tin tưởng vào 1 số người mà bỏ quên những nguyên tắc cơ bản.

Do đó, trước khi sinh hoạt trên page này và rất nhiều nguồn mở khác, các bạn nên tự hiểu rõ 2 mặt tốt và xấu của nó. Cái tốt là bạn học hỏi được từ nhiều nguồn, nhiều người nhưng vì nhiều người, lắm ý chí mà nó khó kiểm chứng, thậm chí nhiều tin sai lệch, những lời bông đùa và rất nhiều những cú lừa.
Chẳng có gì free cả như bạn nói đấy. Nên tốt hơn hết là khi giao lưu, chia sẻ, học hỏi trên những page mở như thế này thì tỉnh táo, phải tự đánh giá tổng hợp thông tin, tự chịu trách nhiệm. Vui lên đi, biết đó là tiền mồ hôi công sức nhưng kiếm tiền chân chính là từ kiến thức, kinh nghiệm, kỹ năng,… rất nhiều thứ; không thể lên vài ba cái page rồi ăn theo là trúng. Nếu chẳng may sai thì hãy rút kinh nghiệm và coi là bài học.

Vì Nico tự nói mình “thẳng tính” nên nhẽ cũng nên tự đối mặt. Vấn đề Nico gặp phải, nếu là mình thì mình sẽ biện luận đúng sai với những người đó trước; khi ngã ngũ rồi, muốn khuyên ai thì khuyên thẳng, thật và công khai vì nó hữu ích cho nhiều người (cũng làm ơn đừng vội xoá). Mình thấy bạn nói từng sống ở nước ngoài, vậy nên chắc hiểu phương Tây coi trọng quá trình hơn kết quả. Trước hết, phải biết ơn những người, những điều đã học hỏi trên page này. Mình sợ nhất kiểu trước khen, sau nói xấu, rồi cả đi rêu rao khắp nơi gây drama khắp chốn.

Ps: Tâm hự đêm khuya khi đi làm về mệt nhoài và hít drama trên F. Tính mình cũng thẳng, nên hi vọng không làm Nico phiền lòng.
Cảm ơn và trân trọng Nico vì những chia sẻ mà mình hữu duyên đọc được. Nếu sắp tới không còn đọc được nữa thì mình cũng có tiếc đó nha.

19 Likes

ông viết nhiều thế? tui tóm tắt lại nhé: ông là fan của pô ka và ông ức chế vì nico hay xoá bài!

2 Likes

Dụ gì thế bác Phi cho em hóng với

Vâng đúng là thi thoảng em viết hơi dài thật, sorry ạ. Em là fan của rất nhiều anh chị trên này (dù mới tàu ngầm chưa lâu), đầu tiên là chị Gấu, sau là bác Biển, Poka, anh No name, …

Về Poka thì khỏi nói vì lời lẽ rất đường mật, em lấy làm giải trí và thư giãn nhưng mà trên hết là có nhiều kiến thức em học được từ bác ấy nên em trân trọng. Còn việc hô hào bắt con này, con kia, nhận định thị trường đi vào downtrend thì theo em là không nên public vì nó khá chủ quan. Đúng thì không chắc được cảm ơn, mà sai thì gạch đá đủ xây vài cái nhà lầu.
Chưa kể hàng đống chim lợn rồi đội nhóm, nịnh đầm, chửi nhau, em nghe đến mệt.

5 Likes

Rồi rồi, biết rồi…

1 Likes

Chưa biết gì đã xóa mất rồi. Hóng hụt.