CẬP NHẬT! Quy định diễn đàn F247: Điều khoản sử dụng dịch vụ f247 và xử lý các vi phạm nội quy

Bạn có vấn đề về đọc hiểu thật à? Bạn rep trực tiếp bình luận của tôi và nói câu: suýt bị call margin đến độ mất ăn mất ngủ,… kìa!
Bạn có chắc là bạn ko lập nick clone để đi phá phách ko? Cái này thì Mod cầm IP của bạn chắc chắn sẽ rõ và bạn cũng là người rõ hơn nhỉ?
Đã khởi nguồn cho việc đưa nhau vào đây! Lôi mod vào rồi thì để mod phân xử cho khách quan chứ nhỉ??? Sao phải nóng? Mỗi cái rep bình luận của bạn tôi đều nói rất lịch sự đó! Đọc lại đi nhé! Bạn đừng dở thói bỏ bóng đá người ngay trước mắt của Mod!

Tôi ko muốn đôi co hay tương tác qua lại với bạn @Lizzie nữa! Mong bạn tự trọng!
Tôi đang nêu quan điểm và ý kiến cá nhân của tôi với mod! Mong mod phân xử giúp tôi!
Cảm ơn mod!

Tôi hi vọng mod đọc hết các bình luận của tôi trong pic này và cho tôi 1 câu trả lời xứng đáng!
Còn tôi ko muốn đôi co qua lại với người ko đáng, chỉ làm câu chuyện bị đẩy đi xa hơn!
Việc tôi nhắc tên bạn ấy chỉ là liên quan đến sự việc đang cần mod xử giữa tôi và bạn ấy, chứ ko hề muốn tương tác!
Tất cả bình luận của tôi ở đây là để trao đổi trên tinh thần xây dựng với mod, ko phải bình luận công kích mất kiểm soát như ai đó ạ (trong hội thì việc nói và làm như nào đó là chuyện riêng của hội phải ko ạ mod?)
Cảm ơn mod!

Do tôi bị chặn tương tác trong pic Vô đề nên xin nhờ @SuperModerator phân xử giúp tình huống anh Vuichoigiaitri có những lời lẽ khiếm nhã với tôi nhưng comment lại ko bị xóa trong khi comment của tôi chỉ là rep lại trên tinh thần của anh ta thì lại bị xóa. Nếu tôi có gì sai sót xin Mod cứ chỉ rõ để tôi rút kinh nghiệm lần sau.
Hi vọng Mod có cách phân xử công bằng để các thành viên trên diễn đàn ko cảm thấy bị phân biệt đối xử là chủ pic thì có đặc quyền trong việc sử dụng hành vi giao tiếp kém văn minh hơn người dùng khác.

Xin chào hai bạn @Lizzie@Ngocthuy8x,

Jenni đã can thiệp bằng cách xóa những bình luận vi phạm và đã kêu gọi các bạn dừng tranh cãi. Việc tranh cãi trên diễn đàn sẽ không mang lại lợi ích cho bất kỳ ai.

Mục tiêu cuối cùng vẫn là duy trì một môi trường thảo luận lành mạnh, tôn trọng lẫn nhau. Jenni 1 lần nữa kêu gọi 2 bạn không công kích cá nhân, sử dụng ngôn ngữ xúc phạm, tiết lộ thông tin riêng tư của người khác.
Nếu hai bạn vẫn tiếp tục tranh cãi và vi phạm quy định diễn đàn, mình buộc lòng phải áp dụng các biện pháp xử lý theo quy định.

Mong hai bạn hợp tác.
Cám ơn các bạn.

1 Likes

Xin lỗi Mod phải làm phiền pic riêng của Mod, do tôi bị chặn tương tác nên đành phải mượn pic của Mod để trả lời cho chị @Nhamdoanhdoanh1.

Chị @Nhamdoanhdoanh1: Mọi người đều có suy nghĩ độc lập và quan điểm cá nhân riêng, chị ko có tài chi phối, lôi kéo ai cả, e nói chị lôi kéo là quy chụp cá nhân. → Chị ko hiểu hay cố tình ko hiểu nguyên văn em nói là “Việc chị lấy số đông ra áp đảo ra để tự cho rằng mình đúng chỉ là 1 sự ngụy biện ko hơn. Đơn giản là vì em KHÔNG BAO GIỜ MUỐN LÔI KÉO NHỮNG NGƯỜI BẠN CỦA MÌNH vào những chuyện drama, vì đó là bạn chứ ko phải bè của em”? Chị nhét chữ vào mồm em xong lại tự ái nói em quy chụp cá nhân là điều hết sức vô lý.

Em cũng nói e ko bóc điều riêng tư nhưng e xem lại cmt tối qua với mọi người có ý đó không, c ko tiện nói lại, e nói gì chắc em còn nhớ. —> Vậy chị giải thích sao về việc các người liên tục soi mói từng hành vi, lời nói của em để bêu riếu? Ko có lửa làm sao có khói, Bụt trên tòa gà nào mổ mắt đúng ko nào? Chị cũng nên xét lại mình và đồng đội của mình đi. Chị có dám thề là các người ko có ý ám chỉ em khi nói ra những lời đó ko?!

Còn e cũng nên khách quan nhìn nhận về cách ứng xử của mình trong giao tiếp với mọi người tránh gây hiểu lầm, tất nhiên em là người quyết định em làm gì và nói gì, chị nêu quan điểm cá nhân của chị. Em thẳng thắn chị cũng thẳn thắn. Để không còn khúc mắc trong lòng. —> Việc chị lôi comment của em với những người ko liên quan khác đến câu chuyện của chúng ta vào để làm gì? Có giúp giải quyết mâu thuẫn giữa chúng ta ko hay vì mục đích khác tất cả chúng ta đều biết.

Giờ em kêu gọi chị hãy làm đúng như những gì chị đã nói ở comment trước đi:
"nếu ko còn quý mến nhau tốt nhất Không nên tương tác hoặc quan tâm đến nhau nữa và nhất là không được dùng cách bóc phốt nhau để thoả mãn cái tôi hoặc hạ bệ người khác nó không văn minh em ạ"
Giờ em xin phép ko nói gì thêm với chị và các đồng đội của chị, đúng như chủ ý của chị.

Xin nhờ @Jenni làm chứng cho tôi đã cố gắng để dàn xếp mọi chuyện 1 cách êm đẹp nhất có thể. Nếu người kia có cố gắng nâng cao quan điểm để đẩy câu chuyện đi xa hơn và kích động mâu thuẫn ở quy mô lớn hơn xin nhờ các Mod can thiệp.

Này là em đang lấy suy nghĩ của em để quy chụp cho chị đó. Việc chị post lại cuộc nc của em với anh anjiku để chứng minh điều chị nói một cách khách quan là em cần xem xét lại thái độ của mình trong việc giao tiếp với mọi người, nó cũng là một trong những nguồn cơn dẫn tới câu chuyện ngày hôm nay. Bản thân em cũng nói “ko có lửa làm sao có khói”, hãy tự hỏi bản thân tại sao lại như vậy, ko nên đổ hết lỗi cho người khác, mình là nạn nhân, ko có gì vô duyên vô cớ cả.
C cũng dừng cmt tại đây.
Rất cảm ơn các mod công tâm để mọi người trong cuộc được nói lên tiếng lòng của mình.

Nếu e cũng lại đi vạch lá tìm sâu các comment cũ của c và hội Fed để cho mọi ng thấy các người cũng có vấn đề về giao tiếp ntn thì câu chuyện ko có hồi kết mất. E như thế nào, c như thế nào bản thân chúng ta biết và nhg ng quen chung biết. Mà cơ bản c đã nói chúng ta ko còn liên quan j đến nhau thì việc j phải nhắc nhở dặn dò e cư xử ntn như thể còn thân thiết lắm làm j. Ko quan tâm là ko quan tâm, thế thôi!
Thôi bỏ đi chị nhé!

@Jenni @SuperModerator tôi đã chấm dứt và từ chối việc tương tác với bạn ấy như mod đã thấy!
Vấn đề tôi cần ở đây là 1 lời xin lỗi công khai từ bạn ấy vì bạn ấy đã rep thẳng bình luận của tôi với vấn đề xúc phạm quyền riêng tư và mục đích công kích hết sức tiểu nhân! Trong khi bình luận ấy vẫn chưa bị mod xoá???
Hi vọng mod luôn công tâm, ko dung túng cho hành động đê hèn và làm gương cho những kẻ sau khỏi lộng hành!
Cảm ơn mod!

Cả hai bên đều có phần lỗi riêng khi để cảm xúc chi phối, sử dụng ngôn ngữ chưa phù hợp và có những hành động công kích cá nhân.
Việc Jenni xóa bình luận, ưu tiên việc giải pháp hoà giải để dừng tranh cãi leo thang. Tuy nhiên, vấn đề này vẫn tiếp diễn gây ảnh hưởng tiêu cực đến cộng đồng, nên Jenni sẽ tạm ngưng hoạt động của 2 bạn trong 2 ngày.
Và sẽ theo dõi các hoạt động trong thời gian tới để kịp thời xử lý nếu có vi phạm tương tự.
Xin cám ơn.

1 Likes

BQT F hiện tại thu hồi tick xanh cho các nick uy tín và chỉ cấp cho tài khoản donah nghiệp, quỹ thôi đúng không nhỉ ? Tôi vừa nhận thấy điều đó. Kính mong BQT có phản hồi về vấn đề này

1 Likes

Xin chào bạn,
Ngoài tài khoản doanh nghiệp, quỹ, tích xanh được cung cấp cho cả các thành viên F có cấp độ sau: tích cực, cao thủ, gạo cội theo cơ chế và quy trình của BQT nhé.
Cám ơn bạn.

1 Likes

@Suzy nhờ Mod xoá hộ em topic này. Em cám ơn chị Siêu cổ lig có thể x20 lần? - #60 bởi Phu_Van1

Xin chào! Mình là thành viên mới

Xin chào các mod @Jenni @SuperModerator @Suzy

Mình vừa thay đổi máy đt và quên mất mật khẩu của nick này (Nhadautu2020)
Vui lòng trợ giúp gửi lại mật khẩu vào email mình mới add: vietvinh1979ss@gmail.com

Xin cảm ơn nhiều!

Hi bạn,
Bạn vui lòng đăng nhập lại *F bằng nick: Nhadautu2020 => click “Quên mật khẩu” => *F sẽ gửi lại link để set lại pass mới vào email bạn đã đăng ký cho nick này nhé. Cám ơn bạn.

1 Likes

Bác cho hỏi nút: “quên mật khẩu” ở đâu ạ, mình tìm chưa thấy
:smile:

Gửi bạn nhé. Đăng xuất và đăng nhập lại bằng nick của bạn và click vào dòng “Tôi đã quên mật khẩu của tôi”

1 Likes

Mình đã làm 2 lần rồi mà chưa có email phản hồi các bác ạ

Admin đang check, bạn vui lòng chờ nhé. Mod sẽ báo team inbox hướng dẫn trực tiếp. Cám ơn bạn

1 Likes