Câu chuyện về nợ xấu tiền suy thoái

Nát như tương cà hết rồi :joy: :joy: :joy:

bác investor nhận định vĩ mô đỉnh quá, ngưỡng mộ. bác có dùng face book không ạ, cho em xin hóng các nhận định của bác với. Em biết bác từ f 319 mà bên đó bác không viết bài nữa

Chu kỳ 10 năm thì đại sóng sẽ là 2030. Tiền bạc kẹp trên đỉnh quá nhiều, bọn lái bọn cá mập lại chơi trò cưa chân bÀn thôiiii

1 Likes

Cứ cầm tiền rồi sọc nát VNi thôi bro
TA FA gì giờ này nữa

SOVIET MARCH - Red Alert 3 - RUSSIAN COVER (Composer James Hannigan) - YouTube

2 Likes

Nay tiếp tục tiến xuống hố hở bác

1k từ hỗ trợ giờ thành cản cứng nhé bro

Ô, cái này thì em nghĩ từ lâu nó vẫn là cản cứng, 1.100 là siêu cứng, 1.500 là cản kim cương. Nhưng e hông có múc vnindex, cũng không phái sinh.
Chờ nó toi về bằng dịch, kiểu gì chẳng có doanh nghiệp ngon :wink:

Đội bác này mình nhớ đánh dòng chứng sóng rồi. Nói chung thuận nước đẩy thuyền là thắng. Tại đây đúng là cũng chưa nhìn thấy gì tích cực, Nhưng giá cũng rẻ đi nhiều rồi bác. Ngắn hạn biên 100 điểm, Còn điên dại short nhiều khả năng laij ra đê.

1 thời điểm thích hợp để bắt đáy - Thị trường chứng khoán - F247.COM

Sọc thì canh hồi mới mở chứ bro?
Sóng cover thì lên được 100 là khả thi
Còn muốn biết đáy dài hạn chưa thì cứ trả lời câu hỏi
Bao giờ điều tồi tệ nhất mới xảy ra?

3 Likes

Trong tầm nhìn của bác, TTCK đã đi được bao nhiêu % chu kỳ giảm rồi? - bác có thể chia sẽ thêm cho ae học hỏi ko?

Theo hiểu biết nông cạn của em thì điều tồi tệ nhất như nào còn phụ thuộc chính sách siết tới đâu. Hiện tại chưa thấy tín hiệu gì của việc sẽ cởi trói, nhưng đầu 2023 khi mà room tín dụng dc mở lại có thể cơn khát thanh khoản sẽ được giải tỏa và ttck sẽ có cú hồi phục khá do giá giảm quá sâu và đội kẹp ủn trở lại thoát hàng trước khi có quả sụt trở lại nữa sau của 2023?

VN30 % cao sẽ đi ngang là chủ đạo hoặc rơi dần đều cho đến lúc chị Hồng thấy dễ ở hơn
Còn hàng lái làng thì con rơi xuống bùn, con giữ giá phân phối
Tiền đâu mà quẩy giai đoạn này nữa?
Thêm 14% năm sau nhưng TW có cho vào ck bđs mà kéo láo như năm ngoái đâu?
Nếu đúng như lịch sử 2011 lặp lại thì đáy thấp nhất sẽ tạo trong năm sau
Nhưng hãy luôn nhắc bản thân 1 chân lý rằng:
Lịch sử không bao giờ lặp lại

4 Likes

Điểm trừ của hiện tại là: Giấy in ra nhiều, hàng phân phối cho nhỏ lẻ, Tiền rẻ bị thu lại, Tiền sẽ bị kiếm soát gắt gao hơn tại 2 lĩnh vực nhạy cảm (ck, bds). Nhưng điểm cộng là mặt bằng giá cp đã về vùng rất hấp dẫn. Vậy e đang nghỉ phương án giao dịch có thể là:

• Tiền lớn có thể đợi vào chu kỳ mới như bác nói, có thể cuối 2023
  • Tiền vài chục tỷ có thể lựa những con sóng 150 điểm của tt để vào cá kiếm.
1 Likes

Cuối 2018 mấy thằng cu em tôi cũng nói mấy thứ tương tự bro đang chém
Kết quả ra sao thì soi lại chart ck năm 2019 khi SBV diều hâu với level thấp hơn bây giờ

3 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẽ. Có lẽ cần thêm thời gian để xem xu hướng lãi suất và chính sách với tt bds.

Sẽ có người dễ thở cho chị ấy kkk
Hai bộ vừa rồi làm quả mà cứ kéo tiếp thì đâu chỉ cái thị trường này toi :wink:

Chả phải diều hâu gì sất, lo chỗ ngồi thôi, già néo đứt dây, tay non chơi dao sắc :wink: rồi thì….