CCA - THUỶ SẢN CẦN THƠ: 1 con hàng xuất khẩu cá tra EPS tăng truởng khủng nhất ngành thuỷ sản

Hôm nay vol đã cải thiện nhỉ!! CCA sẽ thu hút mọi ánh nhìn khi ra báo cáo quý 2!! Nên nhớ giá cá tra của CCA xuất sang Mỹ cao nhất 5.9 usd/ kg … cao hơn cả VHC!!

Bác cho hỏi sao doanh thu CCA lớn hơn ACL, mà CCA nó đẩy chỉ phí bán hàng lớn vậy, gấp 3 lần LNST

Con nào chả thế cụ.
Chi phí logistics tăng mạnh con nào chả gấp 4 lần năm ngoái.

ACL năm nay chi phí bán hàng tăng lên 21 tỷ (cùng kỳ 8 tỷ) nhưng lợi nhuận có 62 tỷ trên VĐL 500 tỷ

CCA năm nay chi phí bán hàng 75 tỷ (năm ngoái 25 tỷ) Lợi nhuận quý 1 27 tỷ trên VĐL 150 tỷ.

So hiệu quả kinh doanh trên VĐL cụ thấy rõ là em CCA hoạt động hiệu quả gần gấp đôi so với ku ACL rõ không?
Giá cá tra CCA xuất Mỹ hiện đang cao nhất 5.7-5.9Usd/ kg (tôi mất cái link rồi) … hơi bất ngờ ở điểm này … cao hơn cả Vĩnh Hoàn!!
Giờ hóng báo cáo quý 2 cả ngành thuỷ sản …giá cp hiện tại CCA vẫn rẻ nhất trong các cty cùng ngành so về hiệu quả kinh doanh!!
Quý 2 ông CCA làm quả LN tầm 25 tỏi nữa thì ôi thôi ……

Đúng phiên hôm qua là phiên thay máu, nhiều người cứ sợ chỉnh này nọ mà bán mất hàng. E nghĩ con hàng này với nội lực hiện tại 3x trong tầm tay, thậm chí nhẹ nhàng 5x ko bác nhỉ :smiley:

Giá này quá rẻ mạt và cô đặc … cứ để các anh nhớn gom từ từ rồi oánh lên các cụ ạ!! Không phải xoắn!! CCA sẽ lọt vào mắt xanh big boy và tổ chức sớm thôi!!!

:hamburger:

ăn cá tốt cho sức khỏe!!

CCA ra báo cáo quý 2 rồi, lợi nhuận khủng quá

Rẻ nhất dòng thủy sản. Cổ tức tiền mặt đều đặn