CCL: siêu cổ đất tốt nhất trong họ bđs đứng trước cơ hội luật đất đai đã thông qua

Tìm đỏ mắt các doanh nghiệp vốn hóa dưới 1500 tỷ mà làm ăn kinh doanh tốt hơn CCL. trong giai đoạn khó khăn chung của toàn ngành đa phần các doanh nghiệp bđs đều gặp khó, xoay lợi nhuận đủ kiểu để có báo cáo tài chính đẹp, phục vụ mục đích phát hành, quay tay cổ phiếu kiếm tiền. Nhà đầu tư vẫn còn quay cuồng xanh đỏ đến lúc bị vặt lông lúc nào không hay

1 Likes

Chưa kể năm nay rất căng khi trái phiếu đáo hạn. k còn đc dãn nợ, với hoãn nợ nữa. game cờ bác trá hình đc các doanh nghiệp nợ trái phiếu tận dụng đủ thứ để thu tiền nhiều nhất có thể để phục vụ mục đích của họ. hiếm có doanh nghiệp nào đủ tiêu chí định giá thấp, kỳ vọng cao, tài chính doanh nghiệp ổn định để mua lắm giữ lâu dài. CCL là một dang doanh nghiệp kiểu đó. cảm ơn AD cho anh em deal khá hay để thẩm và đầu tư :smiley:

1 Likes
1 Likes

Wow

kinh điển !!!

F247 ko biết chơi siêu cổ đất CCL à? Đáng tiếc…đáng tiếc.

Đợt rồi mình có đi lại Sóc Trăng. Chia sẻ ae CCL tin đầu tiên nhé.

Hiện tại Ccl đang có , thấy ngay hơn 230 căn nhả để bán từ tháng 12/2023 đến giờ

Cụ thể.

• Bờ Bắc kênh nhân lực : 120 căn đã hoàn thiện thô, 30 căn đang xây.
  • Bờ Nam khu shophouse trục chính : 30 căn đã hoàn thiện thô (hàng tồn) , hơn 50 căn đang xây.

Tổng giá trị các căn này mình tính nhanh (gồm tiền đất) là hơn 800 tỷ. Vượt xa vốn hoá rất nhiều

Hiện tại các bạn sale nói đã bán hơn 60% rồi.

Mình có quay clip nhưng k biết úp. Tuy nhiên ae google fb là thấy ngay.
Lần này chủ yếu mình đếm cụ thể các căn nhà Ccl đang bán.

Ccl đã có tài liệu đhcđ. Xin mời các Ae nhà mình xem thử, rất rất hay.

Năm 2022 bán 81 căn, năm 2023 chỉ bán 45 căn.

Mà lợi nhuận vượt kế hoạch hết, cổ tức đều đặn

tài sản cỏn lại của nó rất khủng khiếp

Ngoài vượt kế hoạch, cty còn hoàn thiện nốt chi phí (nghĩa vụ) xây dựng hạ tầng + xây thô sản 230 căn nhà thô để làm giỏ hàng để bán cho 2024 về sau.

Sắp tới nếu Ccl hoàn thành nốt nghĩa vụ xây dựng csht (đã đc 90% rồi) thì biên lãi khủng khiếp lắm.

Giờ sơ sơ cđ cũng thấy kết quả rồi

Nawm 2023 bán 45 căn mà vượt kế hoạch, năm 2024 còn bao nhiêu căn để bán khi mà thị trường bds nóng lại thì lợi nhuận sẽ đạt bao nhiêu?
LĐ đặt kế hoạch khiêm tốn thế

Ccl vững vàng quá :slight_smile:

Chia sẻ thêm với anh em.

Ccl đã quây tôn mảnh đất dự kiến xây 1000 căn chung cư tại 5A (hoặc nhà ở xã hội). Đã đưa vào phối cảnh bán hàng luôn rồi (ae google fb là thấy, hoặc google giao lưu các bạn sale).

Nên chắc chắn sẽ triển khai sớm.

Ccl đã có báo cáo thuờng niên. Mời ae nghiên cứu, khá hay đấy.

Chú ý : Bctn chính là 5a, vẫn chưa thể hiện các tài sản khác mà cty đang sở hữu (3hec Minh châu, mấy lô đất đấu giá tại tt Sóc Trăng, …)

Fpt về 5A xây trường ae nhé.

Lưu ý; Tiền qsd ccl đã đóng sạchh cách đây 20 năm. Nên giờ bán Fpt giá ntn cũng book lãi rất mạnh

Chủ tịch tỉnh Sóc Trăng Doanh nghiệp gặp nhau càng nhiều càng tốt&utm_medium=&utm_campaign=****