CEO siêu cổ 2022!

Hố hố, thầy 7 bảo bán dự án Vân Đồn 5000 tỷ đã nhận cọc 15% nhưng bctc ra thì không thấy 750 tỷ cọc kia. Cú lừa vĩ đại, CEO về 10 mới đúng giá trị của nó.

1 Likes

hì. có tiền cứ chờ về đó mua bạn. về đó thì tranh cướp nhau lại đánh lên thôi :smiley:

Dig CEO chưa có đáy thì bđs cũng chưa thấy đáy luôn hả bác

13 Likes

Càng chửi, càng nói xấu, càng tăng mạnh!!! Happy new year!

1 Likes
1 Likes

Hơn 200 tỷ lãi từ khoản đầu tư từ công việc thoái vốn công ty bãi trường

Phần khấu hao lại tính vào giá vốn

Các bác vào thuyết minh xem, 18 tỷ khấu hao năm nay và giảm khác hết 198 tỷ, nếu ceo k hạch toán vào giá vốn thì lợi nhuận gộp sẽ cao hơn

Hàng của CEO phần lớn là biệt thự nghỉ dưỡng.
2 năm nay du lịch kém, nên cũng ko bán chạy hàng như kỳ vọng (nếu bạn có tiền, bạn có đầu tư vào biệt thự nghỉ dưỡng giai đoạn này ko???)
Mà để lâu thì lãi suất bào mòn lợi nhuận.

1 Likes

Tôi làm trong lĩnh vực bđs. Chia sẻ với bạn tý cho nó cụ thể vụ ceo vân đồn. Tính đến trước tết âm mở bán thêm hơn trăm căn nữa thì sô tiền vân đồn phải thu về là gần 5000 tỷ những nhà đầu tư sẽ được đóng trong 2 năm, như vậy là dòng tiền về kể cả ko bán thêm nữa thì mỗi năm thu được về 2500 tỷ. Tính theo pe thì giá của ceo cũng xứng đáng gấp đôi bây giờ.

11 Likes

Chuẩn lắm Cụ

Cụ làm sản nào thế :sweat_smile:

Anh, em đều là người trong Ao hồ cả :rofl:

2 Likes

Kệ nó đi bác, giải thích làm gì, cứ âm thầm mà ăn thôi

12 Likes

Phanh phui cái gì toàn ngồi đoán mò, nghi cái này nghi cái kia. Phi mịa xuống dự án mà phanh phui.
Ngồi đấy mà gõ

1 Likes

ủa m? nói thế dc r, thích thì ra mở topic mà khuyên cho hiệu quả. vào đây nghe ăn chửi làm cái gì
Mà thông tin thì chả có gì mới?

Ceo nhìn vào tiền và tương đương tiền tăng 100 tỉ so với năm ngoái, như vậy dòng tiền đang thu về công ty.

Muốn hiểu cty bds phải xem báo cáo tài chính riêng và hợp nhất… các cty bds khi làm dự án họ sẽ mở 1 cty con làm và lợi nhuận ở cty con sẽ đc book về cty mẹ qua doanh thu tài chính từ khoản góp vốn…

2 Likes

Ngoài ra với bán hàng trả chậm thì phần trả chậm sẽ được hạch toán vào doanh thu tài chính

Bds với thành phẩm tiến độ trả trong 12 đến 24 tháng thì phần trả chậm ghi vào doanh thu tài chính

1 Likes

Mày bị ngáo à…đạo mộ tin cũ xa lắm luôn để chim lợn à
Ngu dốt

1 Likes