CEO siêu cổ 2022!

AI HIỂU ĐIỀU NÀY SẼ GIÀU. !
TTCK VN là một cỗ máy tinh vi để điều chuyển tài sản từ các chuyên za ck sang túi ae đệ tử A7. Tại sao vậy?? Có tin đc ko ?? Cơ sở nào?? Hãy nghe phân tích sau :
Các chiên za đc đào tạo theo lí thuyết sách vở CK Mĩ du nhập. Nhưng kinh tế VN đặc thù hoàn toàn khác. Nền kinh tế VN là bơm tiền đổi GDP. Mức cung tiền M2 luôn 3-6 lần GDP trong 3 thập kỉ qua, tức cứ sau 10 năm cung tiền tăng ít cũng 6 lần, nhiều như giai đoạn 2000-2010 là 14 lần. Các chuyên za chỉ đủ kiến thức đánh cổ tăng trưởng sx theo PE, theo sách Mĩ. Họ ko đủ trình đánh cổ đất, nhưng dài hạn đất lại là nơi hưởng lợi 70% tổng tiền xã hội bởi nó ăn theo cung tiền M2. Các chiên za vẹt ko biết đánh siêu cổ đất họ đã bỏ lỡ 70% cuộc đời bởi đất mới là nơi hút nhiều tiền nhất. Rốn tiền quốc gia
Thế nên cỗ máy cứ từ từ chuyển tiền sang đội ae đệ tử A7 .kkk
GDP trừ đi lạm phát thì chỉ còn 1% mỗi năm, các chiên za cứ bám vào đây hy vọng kiếm tiền thì thật đáng thương cho họ…trong khi cả cung tín dụng + đầu tư công 20% họ ko biết đường kiếm.
Vô cùng thương tiếc các chiên za !

40 Likes

Đủ trình phân tích được bank lãi là lãi thật hay lãi dự thu ko e? Lãi dự thu chưa thuc thu được trong tay, nợ xấu tăng thì NHNN bắt trích lập đầy đủ, nên lãi thật cẩn thận còn cái nịt đó. Thời tươi đẹp nhất của Bank tháng 6 -2021 khi một loạt bank cần tăng vốn chủ đáp ứng basel 2, cố book lợi nhuận cho đẹp để dân tình vào mua, kéo CP phát hành đã qua rồi. Giờ em vẫn còn đu bank, mua hộ các anh tự doanh, quỹ giữ chỉ số thì cũng giỏi.
Em mua gì quyền em nhưng ko biết, ko chắc thì đừng hô hào người khác theo em, họ mất tiền, mất ăn khi đầu tư tội họ, tạo nghiệp lắm.
Con gái cố kiếm thằng chồng thành đạt đc rồi, muốn chứng tỏ giỏi giang hay kiếm tiền son phấn thì mở cái đầu ra mà học, người làm kinh tế, đầu tư người ta nghe ai nói hợp lý nhận ra ngay, lều báo, chiên da lởm ko định hướng được đâu.

4 Likes

.

1 Likes

Anh A7 phân tích hay quá. Em làm bds dự án lâu nay mà nhiều cái không biết đến khi đọc các bài của A7

3 Likes

.

7 Likes

.

6 Likes

Thầy phân tích buồn cười quá :rofl:

Còn tăng 9 năm nữa

Tất cả mới chỉ bắt đầu thôi anh em

1 Likes

Ảnh này ko hợp với CEO rồi, vì CEO chỉ có thỏa mãn thôi không có đoạn băn khoăn chối bỏ xD xD

Cuối chu kỳ nó hạch toán lợi nhuận xong rồi mà k còn kỳ vọng. Cỡ mấy năm sau ấy, thì chưa biết được.
Nhưng giờ cỗ mới dọn ra ăn cái đã…tới đó tính sau

1 Likes

cảm ơn bác vì chia sẻ kiến thức hay cho nhà dtu

mày với thằng trung vẫn còn ngoi ngóp đc đấy à, rủ cả họ nhà mày vào mà mua cổ ngân hàng đi, vài năm sau xem nó có đào mả cả nhà mày lên không, nợ xấu trên 8%, mất thanh khoản cuối năm đang còn phải nâng lãi xuất gửi tiết kiệm để lấy tiền mặt cho người dân rút đợt cuối năm, mày vào đấy mà đớp

1 Likes

Mày rúc vào đây cắn làm gì hả

Mọi việc đã được BLĐ CEO tính từ trước rồi bác. a bình CEO tầm nhìn vạn dặm

Mày bị ngu hay thiểu năng hả , 3 ngày nghỉ t hack hay sao mà gd dc :)))

viết lâu rồi mà vẫn có người đọc nhỉ? kkkk

A Bình ( CEO ) năm nay thành công được cũng là nhờ có A7 quân sư đưa tầm nhìn của A Bình lên đến tầm vũ trụ. Ban lãnh đạo nhìn ra được thiên thời rồi thì cp cũng sẽ bay lên sao hỏa nhanh thôi

1 Likes