CEO siêu cổ 2022!

Lấy nick cũ ra mà gáy, lại bị chửi đéo ngẩng mặt lên đc. Đã hèn lại hay ra oai

Bác hết bệnh chưa cổ đông chất?

Tôi khỏi rồi, vẫn đang hơi ho, thanks

2 Likes

ủa chứ ko phải all in hết rồi hả bạn ơi , tiền thịt đâu ra mà múc nữa =)) . Ráng đợi rồi sẽ có ngày về bờ thôi :rofl:

Vậy mừng rồi! Chúc Bác nhanh khỏi hẳn trở lại viết hịch cho ae lên cót. Mình dân kỹ thuật, hơi khô cằn, bộc trực nên mê cái đẹp và sĩ khí trong cách hành văn của bác.

1 Likes
  • Tiến độ chuyển đổi 200ha đất sang đất ở hình như đã xong, 160ha sẽ thành đất ở thương phẩm rồi hay sao bác @Thudao ???
  • Ngoài ra CEO còn dự án rất đẹp River Silk City 130ha cửa ngỏ TP Phủ Lý Hà Nam, với việc HN quy hoạch sân bay thứ 2 tại khu vực lân cận Ứng Hòa này thì khu đất này còn ngon gấp mấy lần 20ha Mê Linh nhé.
    Hà Nội nghiên cứu sân bay thứ 2 ở vùng đông nam như Phú Xuyên, Thường Tín...
  • LFI hiện tại năm giữ 7tr CEO, với định giá quá rẻ và ít rủi ro do quỹ đất CEO đều cực đẹp, pháp lý sạch giờ chỉ còn bán thu tiền trong 2 năm 2022 và 2023 thì việc gom thêm 5t (tương đương tầm 350 tỏi) nữa cho đủ 5% để vào HDQT năm thông tin và minh bạch tài chính là quá đẹp.
  • CEO bây giờ có thể nói đẹp và quá an toàn cho NDT xâu xé hái quả sau 5 năm ngủ yên đi lo pháp lý. Với nhưng yếu tố thêm như khu đất 200ha phú quốc đang đổi, 130ha Hà nam nếu hứng được quy hoạch sân bay, rải rác như 6ha Dãi Dài Nha Trang , du lịch mở lại 100%, lạm phát và sốt đất khắp nơi (cùng với quỹ đất siêu khủng ai cũng biết 132ha sonasea Phú Quốc, 300 ha Sonasea vân đồn,20ha Melinh)… thì định giá lại với biên an toàn 50% - CEO định giá không dưới 70,000 tỷ vốn hóa tại thời điểm hiện tại (tương đương 300k/cổ) và các yếu tố thêm kia thì cuối năm 2024 định giá của CEO không dưới 130k tỷ tương đương 650k/ cổ (quân của CEO vẫn còn đi các tỉnh gom đất)
    Hiện tại vốn hóa của CEO trên sàn chỉ đang 14k tỏi, các tay to vẫn đang gom cho trận tránh lớn, nếu còn game chuyển san sang Hose thì có thể khẳng định CEO mới là SJS thứ 2 chứ không phải DIG (dù Dig cũng quá ngon trên đường dài) và thường 2 con song hành cùng nhau.
9 Likes

Lô 200ha là đất sân golf còn 160ha là đất ở rồi bác coi lại đúng k.

3 Likes

Vâng để em coi lại tính xác thực, 18 nay em đi Phú Quốc luôn đây.

• Theo em nắm thì nó có 132ha là đang làm đất ở + 300ha vân đồn + 20ha Melinh là luận điểm đầu tư trước đây (bỏ qua tất cả dự án lặt vặt khác)
  • 200ha xin chuyển đổi sân gold này nọ thì đâu đó chuyên được 160ha thành thương phẩm đất chia thành 2 khu 90ha và 60ha là mới đấy.
    nên việc định giá lại phải thêm 160ha thương phẩm này + thêm khu River Silk HN trước đây mình cũng coi nhẹ nhưng nếu cái này ăn cái sân bay khủng lắm.
2 Likes

Ò vậy tính cái sân golf thôi cũng ngon bác ak. Cái đấy chuyển sang đất ở được thì giải phóng mặt bằng quá tiện, mà đất đẹp vị trí đắc địa.

Chúc bác lên đường bình an, có tin mới phím cho ae nắm. Tôi sang tháng chắc cũng làm chuyến đi Vân Đồn.

3 Likes

Nói chung là chuyển đổi được là kim cương bác ạ bởi lẻ gần như chỉ mất chi phí Lobby còn chi phí GPMB bây giờ là cực kỳ nặng nề cho anh nào làm mới.
Mà đất của nó sẵn rồi nên chi phí GPMB gần như bằng 0.
Thằng IPP cũng đang xin làm khu “phi thuế quan” và quần thể du lịch ở đây còn ăn đứt của THM, nếu chỉ cần thông tin được duyệt thì Phú Quốc phải gọi là kim cương đúng nghĩa về du lịch, nghỉ dưỡng và thêm " mua sắm". Hạn chế của Phú Quốc là chỉ có Ngủ và Nghỉ, Ăn - Chơi - Mua sắm ở Phú Quốc còn thiếu - việc Vin và Tân Hoàng Minh phát triển sẽ hỗ trợ khoản chơi còn neeis IPP được thông qua khu phi thuế quan và có nhiều thương hiệu quốc tế, Phú Quốc cải thiện khoản " mua sắm" thì anh em ta lại lồi mồm !!!

3 Likes

Năm nay tôi kỳ vọng sóng Vân Đồn thôi cụ. Tại cầm DIG nhiều hơn. Tháng 4 sẽ vô Vân Đồn chộp ảnh con dân mua nhà đợt tiếp theo của Sonasea, bác đi có ảnh ọt gì nhớ share tôi vs nhé.

7 Likes

Ok bác, có sẽ update lên cho mọi người luôn, em đang nắm nhiều Ceo hơn, DIG ngon và cô đặc nhưng lắm thị phi quá, đặc biệt sau vụ vài tin fake của bác Dig fake :rofl: em cầm con Dig cho tương lai 5 năm và Ceo cho tầm nhìn 3 năm, rõ ràng kỳ vọng bác và mục đích đầu tư.
Có gì em sẽ update thêm topic.

7 Likes

Trừ penny ra còn lại đỏ cả sàn.Thế mà cũng có đứa vô chim lợn được

2 Likes

CEO và DIG cần ngắn hay dài đều ngon

Tuyệt vời 2 bác quá.lên pic chỉ mong đọc được những thông tin thế này.cảm ơn 2 bác chia sẻ những thông tin quan trọng thế này.

3 Likes

Nay m cũng vừa múc thêm ít em CEO. Vẫn tin tưởng chờ em nó dưỡng thương xong rồi phi

CEO đang tích lũy chặt rồi, sau đợt này phi mạnh

uhm mình thích anh em chia sẻ thông tin và luận điểm đầu tư để hiểu đúng về doanh nghiệp và vĩ mô, như vậy anh em vững tin và đồng hành tốt hơn.
Anh A7 và tư duy quá chuẩn, tiếc là đám đệ trẻ cùi bắp đọc chưa hết sách đi làm admin các nhóm, đọc chưa hết sách nên không biết cách chia sẻ, nói chuyện phiến diện ngáo ngáo chỉ biết nhại lại câu chữ A7 như vẹt làm anh em cổ đông không hiểu tưởng hô hào chán nản không cô đặc như bên Dig.

2 Likes

Chán nản vì các chiên za tự xưng mình có học thức nhưng toàn làm rối trí nhà đầu tư. Thử hỏi giá đất tăng mà các doanh nghiệp quỹ đất lớn mà lại có chênh lệch địa tô(đất ruộng, đất chuyển đổi mục đích sử dụng) lại ko giàu được sao. CEO các quỹ đất gpmb xong giờ đang triển khai thôi, tiền mặt ko thiếu. Tiền nhà anh đầy kk