Chấn động 3 sàn, tối nay LCTV hẹn thách đấu cùng A7 nhadautu1970 trên sóng livestream ngày 8/8/2021

Kkkk

5 Likes

Hay quáaa :+1:

Bác con Gái mà nhận xét chuẩn phết. Nhỏ lẻ đầu tư lấy kết quả ngắn hạn làm trọng, khi all in vào 1 cổ phiếu tức là mình phó mặc tài sản của mình cho ban lãnh đạo DN, Kể bác 7 tham gia vào hội đồng quản trị DIG thì Ae sẽ yên tâm hơn,

1 Likes

Hu hú

5 Likes

Hay a ơi

1 Likes

Theo như cách tính của A7, ví dụ như VHM vốn hóa 400k tỷ / 17k ha đất thì => 2 triệu / 1m2 đất…
Vậy a cho e hỏi, bình quân giá đất bao nhiêu tiền /1m2 thì hợp lý?
e cảm ơn!

VHM nó là bán buôn lãi 30% doanh thu là sút nên ko ủ đất lâu. Các DN đầu tư chu kì bds nên ôm bọn ủ đất lâu xx lần cổ dễ phi xa

3 Likes

image
A7 cho em hỏi; một trong các nguyên nhân dẫn tới giá đất tăng là tốc độ GDP không chạy kịp với tốc độ cung tiền phải ko ạ? Dự báo GDP 2021 của NHNN là 6.5%

Mong A7 chỉ bảo thêm!

Tùy từng doanh nghiệp. Đất lấy xây bán nhanh cho thứ cấp lãi 20% thì định giá khó cao. Bọn ủ đất lâu có thằng đất x10x20 thì định giá cao đc

4 Likes

vâng, cảm ơn a đã chia sẻ… e sẽ tìm hiểu thêm

Giá đất nó thay đổi theo thời gian thì ko thể lấy giá cố định của 1m2 đất đc, chưa kể đầu tư công giá đất nó còn phi nữa nên định giá DIG bây giờ chỉ có bắc thang lên hỏi ông giời :stuck_out_tongue:

1 Likes

đây là tạm tính, lấy 1 con số cụ thể để dự trù trước bác ạ

Untitled
Đồng Nai đang sốt là 1, giá đất năm 2005 là bao nhiêu thì không biết! DIG quyết thắng

Riêng đất lấy từ 2005 thì nó phải ngang thg SJS thời điểm sốt đất hồi 2007-2008 :))

Ko có công thức nào là tạm cả.
Ông mua lô đất giá thị trường thì định giá cổ nó khác vì ln sẽ ít. Thằng lấy ruộng rẻ bèo như L14 bán giá x10 thì nó đc định giá cao hơn nhiều vì dễ giàu khủng

4 Likes

Giá đất mua lô nền khác với giá của DN bđs, cái khó nhất là đoán giá đất DN bđs khi bơm tiền a nhỉ :smile:

Ok em! Định lượng tương lai quan trọng nhất

1 Likes

Bài toán định lượng hành trình e vẫn nhớ mãi, mình hiểu đc tàu còn đi tới HCM mà ra ga Giáp Bát mà đã xuống rồi thì chết :smile:

3 Likes

Sang tuần L14 có lên dc 3 chữ số ko sư phụ