🎧 Cho Người Vào Cuộc Chiến - Dọn tổ đón đại bàng

Có lẽ không cần nhắc lại nhiều gì đã diễn ra trong tuần rồi, kể cả CK Mỹ và Âu có phiên cuối tuần khá đỏ.
Giờ là lúc hướng về tương lai. Mà tương lai lại đang khá là mờ mịt.

• Tình hình kinh tế thế giới chưa có dấu hiệu hạ nhiệt của lạm phát thì lại đang đối diện với vấn đề còn nghiêm trọng hơn là suy thoái. Do đó, động thái của FED trong vấn đề làm thế nào với việc điều chỉnh lãi suất cơ bản là một trong những vấn đề siêu hot của lĩnh vực tài chính được cả thế giới chờ đợi. Em cũng không ngoại lệ. Cá nhân em dự đoán sẽ có mức giữ nguyên lãi suất điều hành.
  • VN mình vẫn đang cho thấy tiềm năng của một quốc gia ở giai đoạn cuối của đang phát triển, quá độ lên phát triển. Kết hợp với tỷ lệ dân số đang giai đoạn vàng thì không còn thời điểm nào phù hợp hơn lúc này để thúc đẩy sự hợp tác của các tập đoàn hàng đầu thế giới đến đây cùng làm công xưởng thế giới. Những liệu pháp mang tính ổn định căn cơ và dọn ổ cho đại bàng sẽ là mấu chốt của thành công.
  • VNI đương nhiên là không phản ứng kịp với kỳ vọng của em rồi. Dòng tiền suy yếu, đội sọc mạnh mẽ. Đội sọc là cái đội luôn kỳ vọng nền kinh tế suy giảm, VNI lụn bại để họ kiếm ăn đó các bác.
    (Còn tiếp)
8 Likes

Em tiếp tục xây dựng 2 kịch bản cho tuần này:

• FED tiếp tục tăng lãi suất. Điều này sẽ dẫn đến việc cả thế giới lại nháo nhào. Trong nhất thời sẽ ảnh hưởng đến VN nhưng em đoán cũng không nhiều vì chúng ta vừa có mức điều chỉnh giảm 1% cách đây 5 ngày. Lạm phát của VN mình là mơ ước so với nhiều nơi khác đó. VNI tăng giảm nhẹ trong khung MA10-MA20
  • FED duy trì mức lscb như hiện tại. Dấu hiệu hạ nhiệt này sẽ là liều thuốc kích thích cho sự quay lại của dòng tiền. Hãy đón đầu dòng tài chính để mua trước. VNI sẽ hướng đến phá vỡ MA50 lần 3 và các mốc tâm lý 1,100 sẽ được đem ra nhắc đến.

Chúc cả tuần may mắn cả nhà ơi!
GL.

9 Likes

E vote kịch bản 2 :heart:

2 Likes

Lạc quan em nhỉ?

2 Likes

@Nang đố em biết sao cá lại tươi xanh?

4 Likes

VNI đang lọt sàn xuống mương luôn rồi.
Các má 5, má 10 đều xay lúa hết.
:grin::grin::grin:

5 Likes

:cold_face: đừng nói em VNI ham chơi, đi xuống miệt dưới thăm …thầy ông nội MA100 nhé

1 Likes

Hả? Diễm My ơi! Thầy về.

2 Likes

Thăm hoài chưa chịu về phố là sao :smiling_face_with_tear:

1 Likes

Sáng thứ Hai…

5 Likes

Em họp xong là vào thấy cá đỏ…Em nghĩ cá hôm nay khả năng xanh nhờ phục hồi xuất khẩu sang TQ với tin đang mở cửa phải không ạ? :grinning:

1 Likes

Nói nhanh: ĐTC có thể xem xét thêm HHV.

7 Likes

Đtc vẫn chạy đều anh nhỉ. Kiểu “cờ bí dí tốt”

1 Likes

Nay VCG tím chốt đảo DIG nhé :smiley:

5 Likes

Tím ko trùm???

2 Likes

CII nó báo từ sáng là tím , chắc tím cả dòng thôi. KSB sắp tím kìa

4 Likes

@Chimsedinang hsg xem xét hôm nay nhé